• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Bác Quang ơi, em dùng bản V36C5 từ sáng nay đến giờ thấy mỗi khi có tin nhắn đến thì màn hình thường sáng lên một lúc 1, 2 lần sau đó mới báo có tin nhắn mới. Em đang dùng Radio 2.08.50.08_2. Còn lại thì nói chung bản ROM này chạy rất mượt, thanks bác nhiều!

Bác Quang ơi, em dùng bản V36C5 từ sáng nay đến giờ thấy mỗi khi có tin nhắn đến thì màn hình thường sáng lên một lúc 1, 2 lần sau đó mới báo có tin nhắn mới. Em đang dùng Radio 2.08.50.08_2. Còn lại thì nói chung bản ROM này chạy rất mượt, thanks bác nhiều!

Thì sao? Để như vậy là không tốt à?
Tin nhắn đến mình tắt chuông đi, chỉ để đèn LED nhấp nháy báo hiệu thôi. Cái này các bạn có thể tự chỉnh chế độ được, không quan trọng.

Thì sao? Để như vậy là không tốt à?
Tin nhắn đến mình tắt chuông đi, chỉ để đèn LED nhấp nháy báo hiệu thôi. Cái này các bạn có thể tự chỉnh chế độ được, không quan trọng.

Để như thế này hơi tốn PIN bác ạ, :D! Bác có thể chỉ giúp e các chỉnh để chỉ màn hình chỉ sáng lên một lần kèm thông báo có tin nhắn mới được ko ạ? Em vào trong Setting mà ko chỉnh được. Cảm ơn bác nhiều!

Để như thế này hơi tốn PIN bác ạ, :D! Bác có thể chỉ giúp e các chỉnh để chỉ màn hình chỉ sáng lên một lần kèm thông báo có tin nhắn mới được ko ạ? Em vào trong Setting mà ko chỉnh được. Cảm ơn bác nhiều!

Settings >>> Notification & Sound >>> Message: New message: Vào đây mà chỉnh sửa.
Và lưu ý bạn là sau khi Up ROM nên HR lại máy nhé.
Chế độ mình để trong ROM đã là tiết kiệm PIN nhất rồi đó.

sao mhững lần trước mình kg cần phải Post 5 bài mà vẫn nhìn thấy link tải Rom nhỉ.

Build mới này cháu thấy mượt hơn build trước, test từ hôm qua đến giờ chưa thấy lỗi nào, tốc độ load ảnh cũng nhanh hơn =D>, vuốt thì hình như vẫn thế :D. Theme tap facebook, thuận lợi cho những người hay dùng facebook như cháu \-/. Nói chung là bản rom này rất là tốt, hj.
Các bạn vào đây cũng nên để lại những nhận xét, đánh giá của mình về bản rom nhé. Để cho theard thêm chất lượng, chú Quang từ đó cho ra những bản rom mới tốt hơn chứ đừng chỉ vào reply để lấy link thôi. Nãy giờ vô, nhìn mấy trang liền, trang nào cũng toàn cm giống hệt nhau. Thấy nản quá

bác quang ơi tôi đang dùng bản rom c514 khi có người gọi đến nó không hiện tên người ta mà chỉ hiện số bác chỉ giúp tôi với cảm ơn bác trứoc

tôi còn một vấn đề nữa là làm sao cài từ điển anh việt,việt anh ,rồi đọc ebook nữa bác chỉ cho tôi luôn nhé hoặc bác chỉ nơi dã viết về các vấn đề trên để tôi tìm đọc và làm theo nhé thank you once again.con vợ em nó bảo :em thấy lúc thì anh dùng n95 lúc thì dùng sn 990i lúc thì dùng iphone 3gs...anh theo làm sao được bác quang mà cứ đổi mãi cho mệt,có khi sắp tới em dùng 1110i nghe vợ có khi lại hay ấy bác nhỉ

Last edited by a moderator:
Back