• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM5): V46C5 (Build 23569.5.5.0) ★ OS 2.13

Xin vui lòng cập nhật để cookie 1,7. Chức năng tốt hơn nhiều. Tôi như thế này rất nhiều rom - tốt nhất mà tôi đã sử dụng. Chỉ cần cập nhật phiên bản cookie. Xin lỗi cho Việt xấu của tôi - sử dụng google dịch

Settings >>> Notification & Sound >>> Message: New message: Vào đây mà chỉnh sửa.
Và lưu ý bạn là sau khi Up ROM nên HR lại máy nhé.
Chế độ mình để trong ROM đã là tiết kiệm PIN nhất rồi đó.

Cảm ơn bác nhiều!
Bác PhamQuang cho em hỏi thêm là: Bình thường mỗi lần Up ROM, khi máy vừa Up xong và bắt đầu khởi động lại thì em HR lại ngay (Bấm Volume Up+ Volume Down+ Power), thao tác như vậy có hiệu quả không hay là đợi máy khởi động xong bình thường rồi mới HR lại thì được ạ?

Dear PhamQuang!
I have long enjoyed your firmware. Why I now can not download it?

Bác Quang lần sau cook bản Rom mới chạy Radio 2.10 nhé. Bản V36C5 này E thấy loa hơi rè, kể cả dùng tai nghe. Còn các chức năng khác thì rất ok.

Bác Quang lần sau cook bản Rom mới chạy Radio 2.10 nhé. Bản V36C5 này E thấy loa hơi rè, kể cả dùng tai nghe. Còn các chức năng khác thì rất ok.

Muốn có Radio 2.10.50.08_2 thì tải về mà Up vào máy như Up ROM vậy, đâu cần phải chờ bản sau.
Và ROM của mình đâu có Update Radio???

sau Danny install tất cả các ROM com5 của bác Quang điều không có sóng, máy của Danny là LEo 512 và xài Tmobile Us, có bro nào cũng xài Tmobile US biết sửa như thế nào không chỉ cho Danny với cảm ơn nhiều.

Máy danny đã HSPL với Radio 2.08.50.08_2
Hoặc bro nào có CAb của Ofice 2010 cho Danny xin, thanks

sau Danny install tất cả các ROM com5 của bác Quang điều không có sóng, máy của Danny là LEo 512 và xài Tmobile Us, có bro nào cũng xài Tmobile US biết sửa như thế nào không chỉ cho Danny với cảm ơn nhiều.

Vậy bạn dùng ROM nào thì có sóng vậy?
Khả năng nhiều máy của bạn đang bị lock SIM đó. Nếu đúng phải mua Code Unlock.

Cab office 2010 và 1 số cab khác http://www.mediafire.com/?sharekey=f59499cd8151688e5bf1f12f1ff3f30a20a8c2bf8fe6be0768091f646800a064

ko thấy link làm sao mà down đc hả bác PhamQuang, chỉ dùm e e cám ơn bác nhiều lắm

bi giờ thì e đã thấy link rồi, thank bác thêm cái nữa, sẵn đây bác nào có bài hướng dẫn về cách up rom thật kĩ cho e xin luôn, e mới mua máy nên gà lắm trước e xài sybian ko nên ko rành về WM

Rom chạy rất mượt, khóa trượt bên dưới sử dụng một tay mở dễ dàng hơn. Tks bác Quang.

cuối cùng bác PQ cũng cho khóa lockscreen xuống dứoi, em lái xe cà ngày mà điện thaọi thì liên tục,khóa trên cứ phải hai tay(tất nhiên cài thêm ko khó) nhưng bớt cài dc cái nào hay cái đó. rom tuyệt vời mượt , nhanh, chua thấy bugs.thanks thầy thật nhiều.

Tại sao link tải ROM lại bị ẩn vậy Bac Phạm Quang, cháu không tải về được
LINK TẢI ROM V36C5 (Core 23562):

Trong bài đầu, theo đề nghị của nhiều thành viên, tôi đã Build thêm bản V36V5 (ngày 19/04), tạm coi là bản LIGHT, không tích hợp bất kỳ phiên bản chỉnh sửa Home Tab nào.
- Tải ROM về Up ROM, bạn sẽ thấy Home default như ROM Ship.
- Ai muốn sử dụng Home của Maxycy hay CHT có thể tải CAB về sử dụng.
Đồng thời đưa kèm dưới bài phiên bản Co0kie.HomeTab_v1.7.1 mới nhất có thêm các Reg. chỉnh sửa của tôi.
- Hãy tắt SENSE
- Tải CAB, cài đặt cho máy.
- Khởi động lại.
Bạn sẽ thấy màn hình như sau:

Back