• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 - Vấn đề về PIN và thẻ nhớ

Nói chung chúng ta sử dụng điện thoại hay điện thoại sử dụng ta. - Các bác cứ sạc lúc nào tiện lợi nhất cho bác là OK - Qua đêm cũng được. Mình dùng cả năm toàn xạc qua đêm cũng không thấy suy giảm dung lược pin nhiều lắm . Mà có chai thì mua cục khác 150k chứ hơi đâu đi canh sạc đầy để rút ra hay chế độ nào là tối ưu \-/\-/\-/

của bền tại người thôi các Bác ạ,nói chung nên cẩn thận tí,canh lúc nào đầy pin thì rút ra nếu không chai pin.Như cái lap của mình trước được gần 3h còn bây giờ chưa đầy 30ph.:(

Em dùng đến khi Pin còn 2%, em cắm xạc đủ 3 lần cho đúng quy trình là 7-8 tiếng, nhưng mà em xạc khoảng 2,5 đến 3 tiếng là Pin full rồi. Như thế có sao không các Bác.

Em dùng đến khi Pin còn 2%, em cắm xạc đủ 3 lần cho đúng quy trình là 7-8 tiếng, nhưng mà em xạc khoảng 2,5 đến 3 tiếng là Pin full rồi. Như thế có sao không các Bác.

pin giờ toàn auto off khi đầy pin rồi, chỉ có pin TQ hoặc pin công nghệ cũ mới dùng lần đầu như thế. Bác có sạc 12 tiếng cũng như ko thôi

Samsung (i900), Nokia (cụ thể là N97) nếu sạc đầy nó thông báo pin đầy rõ ràng và tắt luôn đèn sạc pin. Còn HTC màu xanh lá cây là full pin, ko có dấu hiệu nào là tắt sạc cả, ít ra nó cũng phải tắt đèn sạc giống như chỉnh chế độ không sạc khi cắm USB chứ. Bạn dựa vào đâu nói là xạc 100% thì ko sạc nữa

Bạn ko để ý HTC à!! Khi đèn báo xanh, nhìn vào biểu tượng PIN ko còn thấy Biểu tượng Sạc PIN sao??? Mà nó hiện thị 100%, hoặc Full tùy vào Taskbar người sử dụng. Khi chưa đầy thì là biểu tượng giống như cái chui điện, hay 1 tia sét đó....! Trời ạ nhìn chút đi pro!!

Bạn ko để ý HTC à!! Khi đèn báo xanh, nhìn vào biểu tượng PIN ko còn thấy Biểu tượng Sạc PIN sao??? Mà nó hiện thị 100%, hoặc Full tùy vào Taskbar người sử dụng. Khi chưa đầy thì là biểu tượng giống như cái chui điện, hay 1 tia sét đó....! Trời ạ nhìn chút đi pro!!
đúng là như vậy, từ hồi o2 exec đã có biểu tượng này rồi, nó của windows mobile chứ ko phải riêng HTC, pin đã 100% nhưng sạc vẫn nạp điện dẫn tới mau chai pin, còn các máy kia pin khi pin đầy sạc ngắt hoàn toàn

đúng là như vậy, từ hồi o2 exec đã có biểu tượng này rồi, nó của windows mobile chứ ko phải riêng HTC, pin đã 100% nhưng sạc vẫn nạp điện dẫn tới mau chai pin, còn các máy kia pin khi pin đầy sạc ngắt hoàn toàn

Chai thì mua cục khác ... chứ đêm phải dậy để rút điện thì người chai trước máy đới !!!

Chai thì mua cục khác ... chứ đêm phải dậy để rút điện thì người chai trước máy đới !!!
đang bàn chuyện cộng nghệ sạc của HTC so với hãng khác bác ợ, chứ tiếc gì cục pin đâu ;) mình nghĩ chắc liên quan tới bản quyền công nghệ nên HTC chưa làm thôi

=))

Bác Hải nói nghe ghê quá. Em thì chịu hẹn giờ đêm dậy rút thôi,=)) Người chai con chữa được, chứ Pin và Máy Chai thì đứt.:)):))

Bác này chắc giữ máy hơn giữ người nhỉ :((

Vợ em, em còn chưa bế bao giờ, còn ĐT thì em bế nó suốt ngày đấy thôi :)):)). Vì thế, sau này có bác nào mua máy của em thì yên tâm vọc rùi nhá. =))

Cho mình hỏi dòng HD2 thường này có dung được thẻ 16gb không,bác nào biết chỗ bán và giá bao nhiêu cho em biết luôn nhé.Thanks

Cho mình hỏi dòng HD2 thường này có dung được thẻ 16gb không,bác nào biết chỗ bán và giá bao nhiêu cho em biết luôn nhé.Thanks
nhận đc hết, thẻ Micro SD gồm những loại sau : 32GB, 16GB, 8GB, 4GB, 2GB & 1GB dùng cho nhiều loại đt chứ ko riêng gì HD2.

Các bác cho hỏi, dùng thẻ nhớ cho HD2 sử dụng loại Class mấy là hợp lý? dùng Class 6 có tốt ko? bây giờ có đến loại Class 10 rồi, thấy bảo tốc độ đọc tương đương ổ cứng.

tình hình là đang dùng thẻ 16gb copy mấy bộ phim vào mà sắp đầy cả thẻ nhớ lên định nâng cấp lên thẻ 32gb. Có bác nào dùng thẻ 32gb cho HD2 chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.

tình hình là đang dùng thẻ 16gb copy mấy bộ phim vào mà sắp đầy cả thẻ nhớ lên định nâng cấp lên thẻ 32gb. Có bác nào dùng thẻ 32gb cho HD2 chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
Bạn dùng thẻ dung lượng càng cao thì khi mở File Explorer sẽ chậm hay chạy các chương trình trên thẻ cũng vậy, ngoài ra khi dùng thẻ dung lượng cao thì máy sẽ khởi động lâu hơn bình thường....

Thấy theo thông số của HTC đưa ra thì HD2 hỗ trợ tối đa là 32G đấy, bạn dùng thử xem...

Bạn dùng thẻ dung lượng càng cao thì khi mở File Explorer sẽ chậm hay chạy các chương trình trên thẻ cũng vậy, ngoài ra khi dùng thẻ dung lượng cao thì máy sẽ khởi động lâu hơn bình thường....

Thấy theo thông số của HTC đưa ra thì HD2 hỗ trợ tối đa là 32G đấy, bạn dùng thử xem...

Nếu mua thẻ 32gb thì nên mua loại nào? Bác nào có kinh nghiệm rồi chỉ bảo giúp với.

Không nên dùng thẻ lớn quá, thẻ 16GB là đủ rồi, 32GB hiện nay hiếm và giá thành cao, nên nhớ là thẻ xịn nhé, chứ thẻ KT, KM mua bên TQ về khổng ổn. Thẻ thì mình hay mua của bác Neo đó, thẻ SANDISK giá khoảng 750k, chịu khó tìm có khi được rẻ hơn.

Bác Hải đúng là dân chơi.dùng HD2 mà ra ngoài đường trong túi không có cục pin dự trữ thì e thấy mất tự tin sao ấy.:))

Back