• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

Bác Hải ở rom sau bác cho thêm cái HTCMessaging_Client file được không, Ý em là bản mới nhất có cả secure inbox ấy, chức năng giấu tin nhắn...v..v

Chỉnh sửa cuối:
Tặng các bạn hai cái đồng hồ trong suốt cho đồng bộ nhé

View attachment 175239

View attachment 175238

BẢn rom v09 của bạn chạy rất mượt, tiết kiệm pin nhưng hình như có vài lỗi nhỏ, mình xạc đầy pin nhưng lúc nào máy cũng hiển thị tới 99% pin thôi, k hiểu sao nữa!!! còn khi mình chọn chế độ Lockscreen bằng Start-Lock hoặc chọt vào biểu tượng ổ khóa thì thỉnh thoảng màn hình Lockcsreen tự động sáng rùi tắt rùi sáng lại liên tục, mình xài bản V03 Fix thì k bị vậy.

BẢn rom v09 của bạn chạy rất mượt, tiết kiệm pin nhưng hình như có vài lỗi nhỏ, mình xạc đầy pin nhưng lúc nào máy cũng hiển thị tới 99% pin thôi, k hiểu sao nữa!!! còn khi mình chọn chế độ Lockscreen bằng Start-Lock hoặc chọt vào biểu tượng ổ khóa thì thỉnh thoảng màn hình Lockcsreen tự động sáng rùi tắt rùi sáng lại liên tục, mình xài bản V03 Fix thì k bị vậy.

Phần hiển thị 99 hay 100% là do Taskbar của Dinik hiển thị như vậy ( chắc do việc hiển thị 2 hay 3 con số)
Lỗi kia mình sẽ theo dõi thêm - bạn bị có thường xuyên không ( bao nhiêu lần /ngày ) ?

Hôm wa thì bị 2 lần, còn hôm nay thì sáng jo mình chưa thấy. Mình cài V09 được 4 ngày rùi.

Blue Sea v10 Build 21911

Update Build 21911 Com2
Thay thế bộ Icons của tác giả Min.74 trên Xda . Các bạn tham khảo và tải thêm tại đây
Thử không dùng Antasia xem có đẹp không :)):)):)):))

Mời các bạn

Chỉnh sửa cuối:
Hàng lại sắp sửa về, thank bác nhiều, ngồi đợi có link là chiến.

Bác Hải cho e xin mấy file cab trong suốt của cái cục (Date,Alarm, Call History) & cục BackGround Đồng hồ được không ạ. e tự kiếm được mấy file nhưng nó cứ lởm khởm sao ấy. Thanks bác nhiều ạ !

Bác Hải có cab làm trong suốt slide với cab của bộ Icon Min.74 ko?Cám ơn Bác nhiều

Bác Hải có cab làm trong suốt slide với cab của bộ Icon Min.74 ko?Cám ơn Bác nhiều

Trong suốt Slide thì lâu quá rồi mình không có cab rời nhưng nếu bạn cài các slide của Dinik là trong suốt rồi đó
Bộ Icon thì đơn giản nhưng nhớ là Cab này chỉ dành cho Rom A66 của bác Ân và Rom Blue Sea thôi nhé do cách đặt tên file khác với các Rom khác . Nêys dùng Rom khác bạn nên dùng phần mềm để thay Icon ở ngoài.
Bộ Icons Min 74 có sửa đổi

thank Bác Hải nhiều.hình như Bác Hải không thích Com5 đúng không,thấy Bác ít làm rom Com5.

không có Com5 à Bác Hải ơi,nhìn đã quá nhưng chỉ thích Com5.

thank Bác Hải nhiều.hình như Bác Hải không thích Com5 đúng không,thấy Bác ít làm rom Com5.

Mình không thích Com5 nên chưa bao giờ làm Rom Com5. Cá nhân mình thấy Com3 hay Com5 chỉ là những bước tiến vào ngõ cụt của WinMo vì tương lai là Win 7 cơ . Vì lý do đấy cho nên sự phát triển hay sự tương thích về đồ họa của vài phần mềm chắc không có tương lai ....
Com 2 nhanh, ổn định và chẳng có lý do gì để mình bỏ nó cả ....

Back