• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ROM_ Ext BLUESEA

Bao giờ thì ra bản com5 hả bác, cho users có thêm lựa chon. Big thank.

Đã có bản 08 với các Packages mới nhất từ Rhodium và Manila 2016 trên bài 1
Mời các bạn

Đầu tiên thì em chúc mừng anh nhé!=D>=D>=D>
Bản V08 của anh rất nhẹ, chạy mượt,tuy nhiên anh đã bỏ không tích hợp PhươngĐôngLịch của bác Ichte rồi à,em cài bản 1.4 vào thì icon không đồng bộ.
Em tắt phần CPU control kết hợp với radio 2.12 với mạng Vinaphone thì thời lượng pin tiết kiệm đáng kể.Thank anh.

Bản rom của bác tuyệt quá, nét nèn nẹt. Em vẫn đang dùng nếu có gì sẽ report sau. Ah Cái Mdic bác nâng cấp lên bản 3.1 thì sẽ đọc được các font chữ Nhật và Trung luôn.
Cái NetFw 3.5 hình như chưa có hả bác?? em import cái theme của Icon change toàn bị lỗi

thank you.

Chỉnh sửa cuối:
Bản rom của bác tuyệt quá, nét nèn nẹt. Em vẫn đang dùng nếu có gì sẽ report sau. Ah Cái Mdic bác nâng cấp lên bản 3.1 thì sẽ đọc được các font chữ Nhât, Trung luôn.
thank you.

Hiện mình đã phát hiện ra vài lỗi của Blue Sea 08, sẽ fix đồng thời nâng Mdict như ý bác - tại ngày xưa bản 3.1 beta còn nhiều lỗi

Chuẩn bị cho Blue Sea 09 với Build 21908 mới

Chỉnh sửa cuối:
Do từ ngày 1/7/2010 Skyfire không hỗ trợ Việt Nam ( quá tủi ):(:)(:)((
nữa nên các bạn chú ý Update gói Manila Tivi bằng cách vào link trên cùng để tải. Hiện mình sẽ tìm trình duyệt khác để thay thế

Very thank, thôi đành test v8 rồi đợi v9,thank again.

Leak vài hình ảnh của Blue Sea 09 :)):)):))

Đã có phiên bản Blue Sea 09 trên bài 1.
Phiên bản 09 quay trở lại với Rom 2.13 và Manila 2012 đã được kiểm nghiệm và ổn định.
Nâng cấp lên Build 21908
Thay Mdict 3.1, bỏ Skyfire ....
Về giao diện mình vẫn giữ nguyên như các bản trước chứ không đổi sang Superman :)):)):)) tùy các bạn cá nhân hóa
Mời các bạn thử nghiệm và góp ý

Đã có phiên bản Blue Sea 09 trên bài 1.
Phiên bản 09 quay trở lại với Rom 2.13 và Manila 2012 đã được kiểm nghiệm và ổn định.
Nâng cấp lên Build 21908
Thay Mdict 3.1, bỏ Skyfire ....
Về giao diện mình vẫn giữ nguyên như các bản trước chứ không đổi sang Superman :)):)):)) tùy các bạn cá nhân hóa
Mời các bạn thử nghiệm và góp ý

Thank anh về v09, để mai vào công ty up:D

Cập nhật thêm link down nhanh : Megashare
http://megashare.vnn.vn/download.php?id=419EDBCA4

Chỉnh sửa cuối:
Nói chung là ROM của bác Hải và bác Ân thì khỏi phải bàn về giao diện và tính hợp lý trong tích hợp các ứng dụng phổ biến cho người dùng. Tuy nhiên, mình vẫn chưa hài lòng về vấn đề volume khi thực hiện cuộc gọi. Phải nói là nhỏ lắm các bác ợ. Mà khi đang thực hiện cuộc gọi, e có tăng hay giảm volume cũng chẳng có tác dụng mấy. Các bác test xem có đúng ko. E test thử các ROM của bác Quang và bác t2008 thì khoản volume trên cả tuyệt vời. Nếu bác Hải và bác Ân khắc phục đc cái này nũa thì quá mỹ mãn.
Cảm ơn hàng hiệu Blue Series của bác Hải 1 lần nữa.

Cùng cảm nhận như bác toibo này, mấy bản ROM của bác PhamQuang thì volum vẫn dễ dàng chỉnh to khi thực hiện cuộc gọi. :-/

Hôm qua HD2 hết pin cầm con Asus P535 nghe điện thoại vợ gọi mà hết hồn, tưởng bị la chứ =))

Nói chung là ROM của bác Hải và bác Ân thì khỏi phải bàn về giao diện và tính hợp lý trong tích hợp các ứng dụng phổ biến cho người dùng. Tuy nhiên, mình vẫn chưa hài lòng về vấn đề volume khi thực hiện cuộc gọi. Phải nói là nhỏ lắm các bác ợ. Mà khi đang thực hiện cuộc gọi, e có tăng hay giảm volume cũng chẳng có tác dụng mấy. Các bác test xem có đúng ko. E test thử các ROM của bác Quang và bác t2008 thì khoản volume trên cả tuyệt vời. Nếu bác Hải và bác Ân khắc phục đc cái này nũa thì quá mỹ mãn.
Cảm ơn hàng hiệu Blue Series của bác Hải 1 lần nữa.

Mình sẽ kiểm tra lại một lần nữa nhưng mình đang sử dụng bình thường, Volume chỉnh khi đang thực hiện cuộc gọi bình thường ....
Mà cũng chẳng bao giwof chỉnh hết cỡ cả vì loa của HD2 khá to, toàn phải để cách tai một tí, chứ để gần tai lúc nào cũng tưởng vợ la
=))=))=))

Cùng cảm nhận như bác toibo này, mấy bản ROM của bác PhamQuang thì volum vẫn dễ dàng chỉnh to khi thực hiện cuộc gọi. :-/

Hôm qua HD2 hết pin cầm con Asus P535 nghe điện thoại vợ gọi mà hết hồn, tưởng bị la chứ =))

khi nghe ĐT bác bấm vào nút volume up để nghe nói to rõ hơn nếu không dù volume system và ring chỉnh to hết cỡ vẫn bé ( 1 lần là được, các lần sau không cần up nữa )

Đã thử lại và nghe rõ :D , mình tưởng chỉ cần chỉnh volume system và ring chỉnh to hết cỡ là ok chứ X_X

khi nghe ĐT bác bấm vào nút volume up để nghe nói to rõ hơn nếu không dù volume system và ring chỉnh to hết cỡ vẫn bé ( 1 lần là được, các lần sau không cần up nữa )
Chính xác, rom của mình và Hải để các Volume trong System đều để mặc định (Khoảng 50% âm lượng) >>> Bạn có chỉnh phím cứng bên ngoài thì cũng giới hạn trong 50% đó thôi>>>Sau khi up rom bạn vào đó chỉnh nó lên 90 hoặc 100% là đảm bảo suốt ngày nghe "Vợ la":)). Rom của bác Quang để mặc định trong System luôn là 100% nên to ngay từ đầu là đúng rồi:p

Back