• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HOT] GGHEART - đã được Anh hóa 90%!!!

đúng là tốn ram khoảng 13-15mb ram thât,mình dùng e71 còn có 50mb ram khi bt là 65 cơ,mà dùng bản tiếng trung ko hiểu mô tê gì lun.,cứ gỡ ra lại cài vào ko làm thế nào để có tiếng anh hay tiếng việt hiccc

sao mà tốn lắm thế C5-00 tốn đúng 3M nhưng chán bản này quá đã mod hệ thống còn mod cả font ko đỗi được font chán quá

chi vậy ta. Cài vào nhìn cho đẹp à. Nặng nề. Cái gì nhanh chóng thì làm, màu mè quá chả được cái gì. Thực dụng tí đi các bạn ạ.

Cái này hay lắm, tùy biến được khá nhiều thứ, có cả hiệu ứng cá bơi tung tăng nữa. Nhưng khi thực hiện cuộc gọi thì nút RJ và nút SP không sử dụng được. Ai biết chỉnh hoặc lấy thêm wideget như thế nào không?? Nếu 1 danh bạ có 2 số điện thoại thì thằng này hiện số mà không hiện tên, trong khi log của máy vẫn hiện tên bình thường, đã ai test cái này chưa?? Thêm nữa sao cái time không chỉnh được vậy, ví như 00:50 Am mà muốn chỉnh thành 12:50 Am thì làm thế nào??
Mà lạ nhỉ, mình thấy cài cái này vào máy chạy vẫn như thế, tốc độ chẳng thay đổi là bao, đổi lại được giao diện đẹp, thứ mà s60v3 ngày trước nằm mơ cũng không có. Nếu các bác nhà mình chỉnh sửa một chút về phần mềm thì thằng này ok rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Thằng này kàj đc cho 5800 đặc biệt rất đẹp vì màn hình đc kéo dãn hết cỡ ,tjếc là dùng pàn fím ảo.Aj cao thủ làm cho nó chạm đc thì hay nhỉ.

chi vậy ta. Cài vào nhìn cho đẹp à. Nặng nề. Cái gì nhanh chóng thì làm, màu mè quá chả được cái gì. Thực dụng tí đi các bạn ạ.
ông bạn có biết trước khi bản này ra đời, có bao nhiêu topic, bao nhiêu diễn đàn, bao nhiêu bài viết và bao nhiêu modder muốn chinh phục nó chưa? nói như anh bạn, thằng Iphone sản xuất ra mấy cái điện thoại giao diện đẹp để làm gì, thằng china viết ra phần mềm ggheart này để làm gì? mình nghĩ tốt nhất bạn không nên vào topic này làm gì nếu bạn không có ý sử dụng!!! Còn nếu comment thì xin vui lòng trên tinh thần đóng góp, chia sẽ kinh nghiệm sử dụng, còn phát biểu như anh bạn, ai còn dám post bài chi cho mệt và tốn công sức, tốn cả chi phí (ADSL), kha kha kha! Hy vọng suy nghĩ lại thái độ và cố gắng tư duy thêm trong phát biểu! Good luck!!!

Bài tiếp theo mình sẽ chia sẽ cho các bạn cách thay đổi skin (hay chính xác hơn là mình đã mod thêm skin, các bạn không cần cài lại, chi copy và dán vào thư mục cài đặt ggheart thôi), thay đổi cả con trỏ nữa (khoảng 5 kiểu con trỏ) và khoảng chục skin. Mình cố gắng làm trong ngày hôm nay, vì bữa nay chắc hơi bận rộn, còn công việc chuyên môn nữa! Anh em cố gắng chờ nha!!!

Thêm Skin thì làm như thế này, đâu cần phải chờ

Thêm 11 skin cho các bạn lựa chọn

;

Down về có 2 file là Skin Ggheart Skin Ggheart 1,chép theo đường dẫn sau:
VớiSkin Ggheart : !/data/ggheart/iphonedesk/20025208

VớiSkin Ggheart 1: !/data/ggheart/thememode/20025208/skin

Skin Ggheart

Skin Ggheart 1

sao mà tốn lắm thế C5-00 tốn đúng 3M nhưng chán bản này quá đã mod hệ thống còn mod cả font ko đỗi được font chán quá

Ủa thay đổi hệ thống chổ nào bạn?mình thấy hệ thống nó vẫn vậy mà:-?

còn mod font là điều bắt buộc thôi ,phải mod lại font để nó hiển thị những từ mà Vanz_murf đã dịch,phải chịu thôi bạn ạ.

Cái này mình đang gặp lỗi ở phần báo thức ( Alamr ) của nó ! Bấm Snooze thì đúng ra là sau 1 thời gian nó phải báo lại cho mình nhưng nó ko chịu báo lại ! ~X(

nhjn thj thjch that.nhung khj cai vao may cu bi do.dung chan wa.phai thao ra luon.may minh cu do la tu reset lai luon.sr ko viet tv

Thanks chủ top vì đã có công thức khuya dậy sớm tìm được 1 phần mềm rất hay(mình dùng uc nên không nhấn nút thanks dc). Sau 2 ngày sử dụng thì mình thấy có 2 từ để nói về phần mềm này là tiện và đẹp. Chỉ với 1 thao tác trượt bàn phím(mình dùng máy e66) mình đã truy cập được ngay vào các ứng dụng thường xuyên sử dụng vì mình để các ứng dụng đó ở trang đầu tiên. Nếu bạn nào có nhiều ứng dụng mà 1 trang không hết thì có thể tạo thêm phím tắt vào các ứng dụng trong phần h.key . Trước mình cũng có cài theme iphone, hiệu ứng theme rồi thì kiến bò màn hình nhưng thực sự mình chưa thấy cái nào có giao diện và hiệu ứng đẹp như phần mềm này. Và phần mềm cũng có 1 số lỗi : 1 là trong phần gán phím tắt vào ứng dụng riêng phím số 1 không thể gán được.
2 là không kiểm tra được tài khoản. Các bạn bấm *101# =>gọi thì sẽ biết.
3 là lỗi báo đồng hồ báo thức không có tiếng chuông.
Và 1 chú ý nữa là nếu bạn nào sử dụng phần mềm i-sms thì trong phần set sms nên chọn là syst chứ không để ggh. Phần mềm này khi chạy mất khoảng 5~7mb ram( đây là ở trên đt của mình)
Có bạn nào biết khắc phục các lỗi trên thì chỉ cho mình và mọi người cùng biết

k bít bản này có bị lỗi hẹn giờ k. mấy bản kia m sài hẹn giờ toàn bị sai thời gian k.hẹn 5h mà thấy 6h có lúc 7h nó mới báo thức @@!

Thanks chủ top vì đã có công thức khuya dậy sớm tìm được 1 phần mềm rất hay(mình dùng uc nên không nhấn nút thanks dc). Sau 2 ngày sử dụng thì mình thấy có 2 từ để nói về phần mềm này là tiện và đẹp. Chỉ với 1 thao tác trượt bàn phím(mình dùng máy e66) mình đã truy cập được ngay vào các ứng dụng thường xuyên sử dụng vì mình để các ứng dụng đó ở trang đầu tiên. Nếu bạn nào có nhiều ứng dụng mà 1 trang không hết thì có thể tạo thêm phím tắt vào các ứng dụng trong phần h.key . Trước mình cũng có cài theme iphone, hiệu ứng theme rồi thì kiến bò màn hình nhưng thực sự mình chưa thấy cái nào có giao diện và hiệu ứng đẹp như phần mềm này. Và phần mềm cũng có 1 số lỗi : 1 là trong phần gán phím tắt vào ứng dụng riêng phím số 1 không thể gán được.
2 là không kiểm tra được tài khoản. Các bạn bấm *101# =>gọi thì sẽ biết.
3 là lỗi báo đồng hồ báo thức không có tiếng chuông.
Và 1 chú ý nữa là nếu bạn nào sử dụng phần mềm i-sms thì trong phần set sms nên chọn là syst chứ không để ggh. Phần mềm này khi chạy mất khoảng 5~7mb ram( đây là ở trên đt của mình)
Có bạn nào biết khắc phục các lỗi trên thì chỉ cho mình và mọi người cùng biết

3 điều mà bạn nói ko phải là lỗi của pm mà là bạn cài đặt chưa thích hợp,ví dụ điều thứ 2 nhé,vẫn kiểm tra tài khoản bình thường

Tắt gọi điện với giao diện của iphone dùng giao diện mặc định của máy mới kiểm tra đc,bạn xem hình cách tắt nó nhé

Mình thấy chủ thớt đã "theo" phần mềm này từ rất lâu rồi nên chắc là có nhiều "kinh nghiệm" về phần mềm này ! Rất mong bạn làm 1 bài hướng dẫn càng chi tiết càng tốt về phần mềm này !
Còn cái vụ "Báo thức" kia thì mình tạm thời phải dùng Soft thôi ( Nice Alarm) ! :|

Mình thấy chủ thớt đã "theo" phần mềm này từ rất lâu rồi nên chắc là có nhiều "kinh nghiệm" về phần mềm này ! Rất mong bạn làm 1 bài hướng dẫn càng chi tiết càng tốt về phần mềm này !
Còn cái vụ "Báo thức" kia thì mình tạm thời phải dùng Soft thôi ( Nice Alarm) ! :|

waf, đúng là mình theo phần mềm này lâu rồi. nhwng bạn biết đó, mình còn công việc chuyên môn nữa. Máy tính và điện thoại là niềm đam mê của mình! Nói thật chuyên môn của mình liên quan đến Ngoại ngữ ( Anh và Pháp) nên vấn đề về ngôn ngữ với mình không gì là quá khó. điều kiện để mình tham gia diễn đàn thường xuyên là không có vì có lẽ "hơi bị bận rộn", lúc nào tranh thủ được thì vào forum cùng anh em chơi. Mình sẽ cố gắng hướng dẫn anh em thêm cách sử dụng! Lúc trước cũng từng xài qua em này bằng tiếng Trung và cả tiếng Nga nữa, nên ít hay nhiều cũng gọi là "am hiểu" về em nó. Hy vọng sẽ có mặt trong diễn đàn nhiều hơn để cùng anh em chia sẽ những cái hay của phần mềm này! Thân Chào!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

**** Bài tiếp theo này, mình sẽ hướng dẫn tất cả các bạn thay đổi con trỏ của ggheart, và thay đổi cả skin cho ggheart. các bài trên có bạn đã gửi skin cho các bạn rồi, nhưng đó lại là skin.sis, còn của mình là file nén rar, nên các bạn chỉ việc tải về (theo đường link đính kèm, giải nén và chép đè vào E:/data/ggheart). Chỉ cần làm đơn giản như vậy là các bạn có thể thay đổi hơn chục skin và tùy biến được hơn 5 cursor (con trỏ) của ggheart rồi! Mình đính kèm vài hình cho các bạn xem và đường link để tải những thứ cần thiết!!!
3 link đây:
http://www.mediafire.com/?q1gijvp95mbijjp
http://www.mediafire.com/?uybam65wgcr1n0n
http://www.mediafire.com/?g4carjvqxbiwbbo
*** Lưu ý các bạn, để nhìn thấy 3 thư mục có tên iphonedesk,selectbox, thememode trong ổ chứa cài đặt của ggheart thì các bạn phải cho hiện file ẩn thì mới nhìn thấy, vì 3 cái đó là thư mục ẩn.

Chỉnh sửa cuối:
Đẹp quá nhỉ nhưng mình ko tìm thấy foder như bạn nói.trong e/data của mình ko có thư muc ggheart.mặc dù mình cài trên thẻ.mình chỉ tìm thấy foder ggheart ở e/system thôi.trong đó chỉ có foder theme modes ở chế độ ẩn.còn 2foder nưa thì ko thấy đâu.mình dùng bản tiếng trung của 320x240 bạn có thể hd cho mình ở cái mục cài đặt đc ko?tiếng trung mình ko hiểu chô cài đăt ntn?mà bạn đã dùng qua xin hỏi pm này có hỗ trợ tìm kiếm ở bàn phím querry ko mình chỉ sử dụng đc số còn chữ thì ko bấm đc.cám ơn bạn

Đẹp quá nhỉ nhưng mình ko tìm thấy foder như bạn nói.trong e/data của mình ko có thư muc ggheart.mặc dù mình cài trên thẻ.mình chỉ tìm thấy foder ggheart ở e/system thôi.trong đó chỉ có foder theme modes ở chế độ ẩn.còn 2foder nưa thì ko thấy đâu.mình dùng bản tiếng trung của 320x240 bạn có thể hd cho mình ở cái mục cài đặt đc ko?tiếng trung mình ko hiểu chô cài đăt ntn?mà bạn đã dùng qua xin hỏi pm này có hỗ trợ tìm kiếm ở bàn phím querry ko mình chỉ sử dụng đc số còn chữ thì ko bấm đc.cám ơn bạn
mình không có máy test nên không kiểm tra được ban à! bạn cài bản tiếng trung thì nó nằm trên ổ C đó bạn. Cố gắng vọc đi, gỡ bỏ rồi cài lại xem nó sẽ cài ở đâu!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

các bạn xem thêm nhé, khi chỉnh sửa hoàn chỉnh thì mình sẽ đóng gói lại và up tiếp, chắc chắn các bạn sẽ nóng lòng cho mà xem. Chúng ta có thể cá nhân hóa thông tin của mình vào ứng dụng này luôn, hấp dẫn lắm. Mình hướng dẫn từ từ nha! kha kha kha. đính kèm vài hình coi chơi nè!
Tặng các bạn thêm 1 hình nữa nè! Thật ra rất dễ làm, đó là thủ thuật thôi! chờ mình mod xong, đóng gói hoàn thành, thẩy lên anh em xài luôn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

huhuhu, xem hơn 1860 lượt mà sao thanks ít vậy ta! huhuhuhu, có lẽ anh em không thích topic này thì phải! Vậy làm sao có động lực làm tiếp đây! huhuhuhuh.
Nói đùa vậy thôi, có cái gì đó cho anh em xài, bổn phận là member thế cũng vui rồi! Thôi, anh em tiếp tục comment đi!

Chỉnh sửa cuối:
Mình đã ktra kĩ rồi nhất định nó ở e/system/app/ggheart ổ c hoàn toàn ko có gì.có thể 2 bản này khác nhau nên tên ko giống nhau,mà nhưng theme và icon mới bạn up chỉ hỗ trợ 240x320 thôi.ak bạn có eng hoặc vh đc pm này của bản tq ko?hoặc mình có thể nhờ bạn hd cho mình cái cài đặt ở phần call với có thể chụp ảnh màn hình phần đó rồi mình xem qa la hiểu.ko mục đó của mình tiếng trung mình ko hiểu j cả.cám ơn bạn

Back