• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOT!SOCBAY MEDIA dùng FREE tới 13-12-2011!!!(DUY NHẤTtrên PDAVIET.NET)

mình làm theo cách nhóm 5 số được mà, dùng mãi cũng chán rồi, lắp thêm wifi nữa là dùng thằng socbay này chẳng mất đồng nào! nhưng socbay này chán lắm, toàn đưa tin vớ vẩn thôi, không biết chọn lọc, hứng thì đưa! và cũng rất ít tin công nghệ! buồn!

Mình sẽ mò tk nếu cái nào nhiều hd mình sẽ up,mình up cái nào thì nên 1 người dùng thôi,ai down đầu tiên thì thank để người khác biết down cái khác tránh dùng chung nhanh hết

bác chủ thớt mò thế này thì anh em thoải mái mà dùng!

Mình sẽ mò tk nếu cái nào nhiều hd mình sẽ up,mình up cái nào thì nên 1 người dùng thôi,ai down đầu tiên thì thank để người khác biết down cái khác tránh dùng chung nhanh hếtbác chủ thớt mò thế này thì anh em thoải mái mà dùng!
Thế cách mò như thế nào bác chỉ luôn để anh em tự mò lấy mà dùng :D

Bài #1 và #9 kìa.
Một số máy k có file rms đâu, file quản lý tài khoản sẽ là DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw- nằm trong !:\private\100012a5Sau đây mình chỉ cách thay đổi tài khoản lun nè: chỉ áp dụng cho socbay 3.17 vì bản 3.19 nó quản lý bằng nick đăng nhập.Dùng X-plore vào đường dẫn trên copy file đó ra chổ nào đó để backup.
Bấm phím 8 vào file trên, chọn Find chars, đánh vào sdt mà bạn đã dùng để dk Socbay lúc đầu.
Kết quả tìm kiếm đây.
Dùng phím 4 chiều kéo xuống 1 chút nữa, các bạn sẽ thấy 1 nhóm gồm 5 số.
5 số này chính là số để quản lý tài khoản. Ta bấm tổ hộp phím # + Nút gọi( màu xanh lá) để con trỏ nhảy qua cột chữ màu xanh lam. Ta thay đồi 5 số này một cách ngẫu nhiên.
Lưu lại là coi như xong.Vào Socbay, đến phần coi thông tin tài khoản để xem tài khoản, lúc này thi 2 sdt dk đã khác, k phải sdt của mình nửa, và số hạt dẻ củng khác, nó có thể nhiều hoặc có thể cũng chẳng có hạt dẻ nào vì mình thay đổi ở đây là ngẫu nhiên nên có thể trúng vào 1 tài khoản hết hạt dẻ, các bạn làm lại và thay 5 số khác, đến khi nào vào kiểm tra tài khoản có hạt dẻ thì dùng thôi. Đến khi hết ta lại thay 5 số khác. Bạn nào k có file rms thì có thể dùng cách này.Cách này hồi trước mình tham khảo bên TinhTe và dùng lâu lắm rồi.Bên dưới là file đính kèm: DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw-Các bạn mới cài socbay có thể chép thẳng vào !:\private\100012a5
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?0dca53v0530mhbu[/DOWNLOAD]
Hô hô, mình dùng máy C5-00, có file $S_e_t_t_i_n_g.rs nhưng không có file DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw, mình thử thịt file $S_e_t_t_i_n_g.rs theo cách thịt file DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw kết quả là tài khoản ban đầu chỉ có 178hạt sau khi nghịch thì được 1380hạt, ke ke, hay đây, các bác thử làm đi nhé! Cách làm cũng tương tự như hướng dẫn của bác AlyCuong, khi bấm tìm số điện thoại đăng ký xong, hãy di chuyển xuống, chừng nào gặp nhóm 5 số thì đó chính là đối tượng cần chém, cứ thay đổi số thoải mái, chừng nào hạt dẻ nhiều thì xơi! :D

Chỉnh sửa cuối:
Hô hô, mình dùng máy C5-00, có file $S_e_t_t_i_n_g.rs nhưng không có file DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw, mình thử thịt file $S_e_t_t_i_n_g.rs theo cách thịt file DBS_10204058_hDfqj##KMcooWUZDXlrxk6KjmIw kết quả là tài khoản ban đầu chỉ có 178hạt sau khi nghịch thì được 1380hạt, ke ke, hay đây, các bác thử làm đi nhé! Cách làm cũng tương tự như hướng dẫn của bác AlyCuong, khi bấm tìm số điện thoại đăng ký xong, hãy di chuyển xuống, chừng nào gặp nhóm 5 số thì đó chính là đối tượng cần chém, cứ thay đổi số thoải mái, chừng nào hạt dẻ nhiều thì xơi! :D

đúng rồi, mình cũng làm theo cách này đấy! dùng X-plore, mở đến file $S_e_t_t_i_n_g.rs sau đó bấm Tùy chọn, tiếp đến là Tập tin và chọn Xem mã Hex, chọn sửa và làm như trên!

mình cũng đã thử làm và tìm chỗ nào thấy số 84 với mấy số sau nghĩ đó là số đt đăng kí và thấy 5 số kia nhưng thay mà vẫn không được khởi động lại máy cũng không được nữa.
Sửa cả số đt nữa vấn không được các bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
mình cũng đã thử làm và tìm chỗ nào thấy số 84 với mấy số sau nghĩ đó là số đt đăng kí và thấy 5 số kia nhưng thay mà vẫn không được khởi động lại máy cũng không được nữa.Sửa cả số đt nữa vấn không được các bác ạ.
Thằng socbay này cũng lắm trò các bác ạ, mấy lần đầu mình hack theo kiểu trong bài #1 và #9 ngon lành, mấy lần sau cũng tìm dãy 5 số hack tiếp nhưng không được. vọc mãi mới phát hiện rằng: khi bấm tìm số điện thoại rồi, kéo xuống dưới gặp dãy 5 số, sửa 5 số này xong vào socbay kiểm tra hạt dẻ, nếu thấy số hạt dẻ thay đổi thì xơi, còn nếu chẳng thay đổi gì thì các bác vào làm lại, nhưng lần này hơi khác, nghĩa là khi bấm tìm số điện thoại, kéo xuống gặp một dãy 5 số, bỏ qua dãy 5 số này, tiếp tục kéo xuống dưới sẽ gặp tiếp một dãy 5 số nữa, thay đổi dãy 5 số này chắc chắn sẽ có hạt dẻ :D, mình đã làm như vậy và hạt dẻ cứ đầy kho, mong cho nó mau hết thế mà vẫn cứ còn :DBạn thử làm nhé, khi thay đổi 5 số đó thì không cần khởi động lại máy đâu, lúc sửa số thì thoát socbay ra, thay xong rồi hãy vào socbay để kiểm tra hạt dẻ!

Bạn có thể gửi cái file bạn đã chỉnh sửa cho mình được ko ? Mình sửa 5 số xong rồi lưu lại nhưng đến khi vào Socbay thì bị báo lỗi app không vào được, khi chưa sửa gì cả thì vẫn vào ok, bản 3.17 đó

ủa sao nó 5 số, mình xài xong, vô lại đỉnh đổi tiếp, giờ nó thành 6 số rồi

Hic, cái này nếu có mò được 1 tài khoản hạt dẻ khắm khá nhưng up lên đêy anh em cùng nhau down về xài thì chỉ một tí đã hết sạch hạt dẻ, vì vậy khó chia sẻ lắm! Nếu bạn nào cần "mò hộ" thì up file của setting lên đi, mình "mò hộ" rồi up lại cho! Sau một thời gian "ngâm cứu" file setting mình thấy như sau: khi bấm tìm số điện thoại trong file này, lúc gặp số điện thoại đăng ký, kéo xuống một lúc, nhóm số đầu tiên chúng ta thấy bỏ đi một con số cuối chính là số hạt dẻ trong tài khoản. Ví dụ dưới số điện thoại là số 31371 (nhóm số này có thể gồm nhiều số chứ không nhất thiết phải 5 con số),
Bỏ đi số 1, còn lại là 3137, Con số 3137 chính là số hạt dẻ trong tài khoản),
Vì vậy, khi edit file setting, việc thay đổi nhóm số này không ảnh hướng (tăng, giảm) đến số hạt dẻ trong tài khoản. Do đó, ae đừng thay đổi nhóm số này, mà hãy thay đổi nhóm 5 số bên dưới nữa, chắc chắn sẽ thành công.
Trong hình, dãy số 74955 sẽ lquyết định số hạt dẻ là 3137.Chút kinh nghiệm chia sẻ, các bác chém, ném đá thoải mái!

Chỉnh sửa cuối:
Hic, cái này nếu có mò được 1 tài khoản hạt dẻ khắm khá nhưng up lên đêy anh em cùng nhau down về xài thì chỉ một tí đã hết sạch hạt dẻ, vì vậy khó chia sẻ lắm! Nếu bạn nào cần "mò hộ" thì up file của setting lên đi, mình "mò hộ" rồi up lại cho! Sau một thời gian "ngâm cứu" file setting mình thấy như sau: khi bấm tìm số điện thoại trong file này, lúc gặp số điện thoại đăng ký, kéo xuống một lúc, nhóm số đầu tiên chúng ta thấy bỏ đi một con số cuối chính là số hạt dẻ trong tài khoản. Ví dụ dưới số điện thoại là số 31371 (nhóm số này có thể gồm nhiều số chứ không nhất thiết phải 5 con số),
Bỏ đi số 1, còn lại là 3137, Con số 3137 chính là số hạt dẻ trong tài khoản),
Vì vậy, khi edit file setting, việc thay đổi nhóm số này không ảnh hướng (tăng, giảm) đến số hạt dẻ trong tài khoản. Do đó, ae đừng thay đổi nhóm số này, mà hãy thay đổi nhóm 5 số bên dưới nữa, chắc chắn sẽ thành công.
Trong hình, dãy số 74955 sẽ lquyết định số hạt dẻ là 3137.Chút kinh nghiệm chia sẻ, các bác chém, ném đá thoải mái!

mình hỉu ý bạn, nhưng nếu kiếm được 1 tk nhìu hạt dẻ thì lo gì, chỉ cần chuyển nó qua loại thuê bao, thế là down tẹt ga, 2 năm trước mình toàn phải nạp, rồi mỗi lần xài, chuyển qua thuê bao, xài xong chuyển lại, chỉ mất 1 ít hạt dẻ

Thằng socbay này cũng lắm trò các bác ạ, mấy lần đầu mình hack theo kiểu trong bài #1 và #9 ngon lành, mấy lần sau cũng tìm dãy 5 số hack tiếp nhưng không được. vọc mãi mới phát hiện rằng: khi bấm tìm số điện thoại rồi, kéo xuống dưới gặp dãy 5 số, sửa 5 số này xong vào socbay kiểm tra hạt dẻ, nếu thấy số hạt dẻ thay đổi thì xơi, còn nếu chẳng thay đổi gì thì các bác vào làm lại, nhưng lần này hơi khác, nghĩa là khi bấm tìm số điện thoại, kéo xuống gặp một dãy 5 số, bỏ qua dãy 5 số này, tiếp tục kéo xuống dưới sẽ gặp tiếp một dãy 5 số nữa, thay đổi dãy 5 số này chắc chắn sẽ có hạt dẻ :D, mình đã làm như vậy và hạt dẻ cứ đầy kho, mong cho nó mau hết thế mà vẫn cứ còn :DBạn thử làm nhé, khi thay đổi 5 số đó thì không cần khởi động lại máy đâu, lúc sửa số thì thoát socbay ra, thay xong rồi hãy vào socbay để kiểm tra hạt dẻ!
cám ơn nhiều nhé ! mình làm được nhưng mà dãy số này của mình những 7 chữ số cơ chứ không phải là 5 như của bạn, nhưng cám ơn bạn mình được 3000 hạt dẻ
khi nảy sữa thì được 3000 hd giờ thì ngịch lung tung lại chỉ còn 0 hd nực cười thật, nhưng cũng không sao vì mình ít khi dùng socbay lắm toàn vào mấy trang web đọc báo cho nhanh thôi

Chỉnh sửa cuối:
dùng với wifi nữa là free toàn tập! à, nhưng vẫn tốn tiền điện cho nạp pin! haizzzzzzzzzzzzz
nói như bác thì đúng là nhà mạng chết chắc rồi còn j, thôi mình dùng Gprs để họ kiếm ăn tí nữa chứ còn cái ông naiscorp thì thôi mấy người mà ăn cắp đưọc như anh em mình đâu đa phần là phải nạp tiền mà xài là chính mà, làm j chả có thất thoát chứ đúng khôg các bác.

Back