• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV3 & HSPLV4 by COTULLA for HTC HD2 ★

Các cụ gì??? Toàn anh với chú, bác thôi...:p HSPL v3 này hỗ trợ cả cho HD2 T-Mobile mà bạn. Bây giờ thông số SPL của bạn là bao nhiêu?

Thanks bác mầy mò up qua up lại từ trưa đến bg đã ổn áp vụ up rom bản Blue 16 rùi. Thông số bg là 2.08.HSPL 8xg gì đó bác ạ. Bg đang nghiên cứu cách up androi trên thẻ và import contact từ outlook vào hệ điều hành androi. Bác cho hỏi bản androi nào up trên thẻ chạy mượt, giao diện đẹp, ít lỗi và hao pin nhất ạ? Và nếu không có tài khoản Gmail thì còn có cách nào import contract k ạ? (Nhà cháu vừa đổi cho vợ cái thẻ 16g lấy cái thẻ của Nokia N5800 8g class 6 vợ nó sướng dơn....hi...hi)

Các cụ gì??? Toàn anh với chú, bác thôi...:p HSPL v3 này hỗ trợ cả cho HD2 T-Mobile mà bạn. Bây giờ thông số SPL của bạn là bao nhiêu?

Trong các bản Android tren ROM minh đã dùng quá thì ưng ý nhất bản Android_MCCM [Desire HD]: http://www.pdaviet.net/showthread.p...-V3.0.2-cực-mượt-ít-hao-pin-và-các-bản-update. Bạn vào và làm theo đúng hướng dẫn la ok. Về vấn đề inport contact thi minh dung chương trình HTC sync. Rất tiện và dễ sử dụng.

Bạn có thể gửi cho mình cái link phần mềm HTC sync được k? Nếu được mong bạn chỉ cho mình cách thực hiện. Thanks

hix..em mới nâng HSPL 1.04 lên 2.08 thành công rùi..mà giờ up radio 2.15 ko đc là sao? ...làm đủ cách rồi vẫn ko đc..máy cứ vào bootloader màn hình 3 màu là hiện lên bảng thông báo lỗi kết nối giữa HD2 với cáp hay PC với cáp..hix..lúc trước HSPL 1.04..chạy các radio rom vô tư..giờ 2.08 thì lại ko đc..@@..

hix..em mới nâng HSPL 1.04 lên 2.08 thành công rùi..mà giờ up radio 2.15 ko đc là sao? ...làm đủ cách rồi vẫn ko đc..máy cứ vào bootloader màn hình 3 màu là hiện lên bảng thông báo lỗi kết nối giữa HD2 với cáp hay PC với cáp..hix..lúc trước HSPL 1.04..chạy các radio rom vô tư..giờ 2.08 thì lại ko đc..@@..
Bạn úp Radio 2.15 riêng không được thì hơi lạ. Bạn đã thử hết các cách có thể chưa như thông báo lỗi kết nối USB trên thì bạn có thể thay cable khác, chuyển cổng USB sang cổng USB khác trên PC, khởi động lại PC trước khi úp Radio. Ngoài ra bạn úp thử Radio 2.15 này qua thẻ nhớ xem sao...

ko phải bác ah..em vẫn connect với PC bình thường ..chỉ khi up radio tới giai đoạn 3 màu thì mới hiện thông báo là ko có kết nối giữa PC với Leo hay Leo với cáp..hix..thử bản radio 2.14 cũng bị y vậy..có cách nào giải quyết ko các bác..ko lẽ ko chơi đc android trên NAND?

Máy bác ko hợp với radio đó, up cái khác thui. Máy mình cũng ko chơi được với ver 1.15, cứ up là chít, đành dùng cái khác vậy

ko phải bác ah..em vẫn connect với PC bình thường ..chỉ khi up radio tới giai đoạn 3 màu thì mới hiện thông báo là ko có kết nối giữa PC với Leo hay Leo với cáp..hix..thử bản radio 2.14 cũng bị y vậy..có cách nào giải quyết ko các bác..ko lẽ ko chơi đc android trên NAND?

hd2 của mình dùng radio 2.14 ok mà

Bác Quang ơi máy em chạy HSPL2 xảy ra như sau:
CRITICAL ERROR
Flow: 00000005
Error code: 0000005
Description: Bad SPL version!
Vậy giải quyết sao Bác ? mong Bác giúp em với

bác giúp em với HD2 của em có SPL là 1.67 thì có chạy đc ko.Lần trước em chạy HSPL2 thì ko đc, nó báo lỗi .Ko biết cái này có chạy đc trên máy của em ko
Em đã chạy thử cái 3 này nhưng cũng thấy ko đc :(.Đt của em là ông anh mua ở bên hàn quốc về.Toàn tiếng hàn em phải làm sao để chuyên đc sang tiếng anh giờ :(

Chỉnh sửa cuối:
bác giúp em với HD2 của em có SPL là 1.67 thì có chạy đc ko.Lần trước em chạy HSPL2 thì ko đc, nó báo lỗi .Ko biết cái này có chạy đc trên máy của em ko
Em đã chạy thử cái 3 này nhưng cũng thấy ko đc :(.Đt của em là ông anh mua ở bên hàn quốc về.Toàn tiếng hàn em phải làm sao để chuyên đc sang tiếng anh giờ :(
Bạn HardReset rồi chạy lại HSPL v3 này xem sao...

các bác cho em hỏi máy HD2 của mình là HD2 (512) có SPL là 3.03 mới mua mới cứng đem về HSPL bằng HSPLv3 không được bị báo lỗi, mặc dù mình đã reset factory thử rồi nhưng vẫn không được.
Tks all !

các bác cho em hỏi máy HD2 của mình là HD2 (512) có SPL là 3.03 mới mua mới cứng đem về HSPL bằng HSPLv3 không được bị báo lỗi, mặc dù mình đã reset factory thử rồi nhưng vẫn không được.
Tks all !

Nếu máy của bạn có SPL là 3.03 thì không thể HSPL được
Có thể là máy này do ai đó up bản rom nào đó mà máy mới đẩy SPL lên 3.03 bạn nên tìm hiểu kỹ xem chứ máy mới thì mình chưa thấy nó như vậy
Bạn tìm hiểu xem nếu đúng như vậy thì tim bản rom ship gốc của dòng máy đó tải về rồi up bằng thẻ nhớ để đưa SPL xuống 2.08 rồi mới chạy HSPL đưiợc

Bạn HardReset rồi chạy lại HSPL v3 này xem sao...

:(( đã hadreset và SPL vẫn là 1.67 và ko hsplv đc.Thậm chí nó còn mất luôn win 6.5 nữa cơ.Giờ máy chỉ có thể nghe và gọi thì khác gì 1100 :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

híc ai bít trả lời hộ mình với.Cầm HTC HD2 mà giờ thấy nó ko khác 1100 là mấy :(

Chỉnh sửa cuối:
:(( đã hadreset và SPL vẫn là 1.67 và ko hsplv đc.Thậm chí nó còn mất luôn win 6.5 nữa cơ.Giờ máy chỉ có thể nghe và gọi thì khác gì 1100 :((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 24 minutes:

híc ai bít trả lời hộ mình với.Cầm HTC HD2 mà giờ thấy nó ko khác 1100 là mấy :(

Bạn vào bootloader (bật máy + giữ vol down). Sau đó cắm cáp usb váo tính đến khi nào ở dưới cùng đổi từ chữ serial sang USB thì cháy HSPL 3.

Bạn vào bootloader (bật máy + giữ vol down). Sau đó cắm cáp usb váo tính đến khi nào ở dưới cùng đổi từ chữ serial sang USB thì cháy HSPL 3.
Phiên bản HSPL V3 này không hỗ trợ SPL 1.67 đâu bạn, chỉ hỗ trợ các SPL 1.42, 1.62, 1.66, 2.07, 2.08, 2.10 thôi bạn nhé.

Back