• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình mới down về, chưa up thử.
Đợi nhé, có kết quả mình sẽ up lên ngay

Mình đã cài rồi mọi việt Ok hết dang sử dụng rom 3.3 cài xong thấy ổn định hơn cài di bà con

Sau khi up room jesterz aku 3.3 dành cho G3 tui thấy 1 số điểm sau :
- Khởi động hơi lâu hơn so với room RUU_Prophet_220734_2207114_024721_NVID, nhưng vẫn nhanh hơn so với mặc định ban đầu của máy :D
- Tui có đọc 1 số bài trên wiki nói rằng room này hay bị lỗi ko thể charge pin khi cắm mini usb, nhưng máy tui vẫn chưa thấy bị :D
- Tốc độ truy cập internet qua AS có vẻ chậm hơn so với bản room RUU đã nói ở trên.
- Chưa bị lỗi chương trình gì lớn cả (Pocket plus chưa đăng ký dc, mặc dù resco có cùng số serial key đang ký dc) :-??
- Thanh bar hiển thị ngày tháng, thời gian bị tách thành 2 dòng, tui nhìn ko khoái lắm X-(
- Và bị một lỗi sau khi khởi động bị tình trạng như thế này mà ko biết tại sao :-?
(àh wên, màn hình start up nhìn cool ghê)

Chỉnh sửa cuối:
Mình up room AKU3.3 step1_G3, sau đó step2 nhưng không hiểu sao không gọi được. Máy khác gọi cho mình cũng không có tín hiệu.
Còn lỗi không xạc được pin lúc cắm USB là chính xác đấy, riêng đối với máy của mình thì khi cắm USB vào pin còn hết nhanh hơn.

Mình up room AKU3.3 step1_G3, sau đó step2 nhưng không hiểu sao không gọi được. Máy khác gọi cho mình cũng không có tín hiệu.
Còn lỗi không xạc được pin lúc cắm USB là chính xác đấy, riêng đối với máy của mình thì khi cắm USB vào pin còn hết nhanh hơn.

Mình nghĩ là bạn up room bị lỗi rồi, mình up 2 máy rồi mà vẫn chưa thấy hiện tượng như bạn, sau khi up room bạn có hard reset liền ko ??? kết thúc up room trên PC có báo lỗi gì ko ???
Khi cắm sạc vào mà nhanh hết pin hơn thì mình cũng thấy hơi lạ, chắc là cái PC của bạn sạc từ PPC chăng =))
Tốt nhứt là bạn nên up room lại lần nữa xem sao :-?

Theo mình bạn chủ nên cài bản Rom step1 thoi,bản step2 vẫn còn 1 số lỗi.Mình đã cài và đang dùng AKU3.3 step1_G3 thấy rất ổn chưa có lỗi j cả,chạy lại nhanh hơn hẳn.=D>
Đang chờ đợi bản WM06 cho dòng máy này,hy vọng sớm đc chạy bản này.

Theo mình bạn chủ nên cài bản Rom step1 thoi,bản step2 vẫn còn 1 số lỗi.Mình đã cài và đang dùng AKU3.3 step1_G3 thấy rất ổn chưa có lỗi j cả,chạy lại nhanh hơn hẳn.=D>

Đúng rồi, mình cũng chỉ cài bản 1 thôi, vì mình đã thử cài bản 2 mấy lần đều bị như thế cả.
Đợi WM06 xem thế nào.b-)

Nghe 2 bạn nói tui sợ giống tình trạng của 2 bạn, ko nghe-ko gọi đc :)
Lập tức tui lấy cái điện thoại sờ 200 của tui goi, nhắn tin cho người khác-cũng như nghe người khác gọi và trả lời...
Kết quả ---> Hên thật !! máy mình ko bị sao cả :D
Chẵng lẻ BIN tui hên vậy sao, up room ko bị gì cả;;)

chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ

mình đang test thử các bản WM6-RC4 Và WM6-RC5 của dòng này nhưng thấy đều có lỗi,đang tìm cách khắc phục và chuyển về WWE,ko biết bác nào có hứng thú cùng làm với mình ko đây?

Chính xác . charge pin qua USB có vấn đề . Tôi phải up lại step1 (G4) xài đỡ, đợi WM6. Ngoài lỗi đó ra thì radio thỉnh thoảng có vấn đề: nghe bị nhiễu không rõ . Đừng xài step2.:-?

mình đang test thử các bản WM6-RC4 Và WM6-RC5 của dòng này nhưng thấy đều có lỗi,đang tìm cách khắc phục và chuyển về WWE,ko biết bác nào có hứng thú cùng làm với mình ko đây?

Minh có thể tét room dùm bạn 1 tay.. cỏn nghiên cứu thi minh ... :D

tôi đang dùng step1 và 2 của G4 . thây rất tot . các bạn nên làm đủ các bước như huớng dẫn OK liền dnag chò W6 lâu quá

các bác cho em hỏi tý!
Máy của em là:
Rom ver: 2.15.13.27 wwe
Rom date: 3/9/06
Radio ver: 02.19.21
protocol ver: 4.1.13.09
Extrom ver: 2.15.13.121

IPL: 2.15.0001
SPL: 2.15.0001

Là thuộc G3 hay G4 vậy các bác? và có Rom nào tốt hơn rom mình đang dùng không (rom mình đang dùng là của Dopod)? Neo chạy chậm quá.

các bác cho em hỏi tý!
Máy của em là:
Rom ver: 2.15.13.27 wwe
Rom date: 3/9/06
Radio ver: 02.19.21
protocol ver: 4.1.13.09
Extrom ver: 2.15.13.121

IPL: 2.15.0001
SPL: 2.15.0001

Là thuộc G3 hay G4 vậy các bác? và có Rom nào tốt hơn rom mình đang dùng không (rom mình đang dùng là của Dopod)? Neo chạy chậm quá.

Máy của bạn là dòng G4, ban có thề dơn bản joom jester do mấyt mod up lên ở cách đây 2 hoặc 3 trang gì đó (bản này đang thử nghiệm nhưng cũng khá tốtt).
Còn nếu bạn chưa up room lần nào thì nên quay lại bài viết 89 của topic này, bạn vitdao co huong dẫn up room rất chi tiết và bản room đó chạy rất ngon trên Neo (nhanh, sóng tốt, ổn định-ko phân biệt Gờ nào cả). Chúc bạn up room thanh công :d

Cám ơn Bác Bin nhiều, mình chưa up rom lần nào cả, thế nên cũng hơi run, bác có thể san sẻ ít kinh nghiệm up rom được không? mà bản AKU 3.3 chạy có ngon không bác Bin?

bản jester Aku 3.3 step 1 chay thấy ngon đó bro, minh đang sài và test đây, chưa thấy lỗi gì

Bản rom Jester này nên xài như sau sẽ ổn định sóng, không chập chờn và bị lỗi charge pin qua USB:
1. chạy step 1 lấy rom dopod (chạy ngon nhưng sóng yếu, hay rè, mất tiếng)
2. bỏ qua không up lên 3.3 step2 do jester cooked bị lỗi (charge pin qua USB lúc được lúc không )
3. up radio version 02.61.21 ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/RadioROM_02.61.21_G3_G4.exe
(rom radio mới, mạnh và ổn định hơn)

good luck! ;;)

bạn astimaster85 xem lại bài hướng dẫn của mình ở mấy trang trước đó,mình đã nói cách làm cụ thể rồi,nhớ phải xác định xem máy của mình là dòng G3 Hay G4 mà up cho đúng,và xem máy đã unlockcid hay chưa.Cứ mạnh up đi rồi sẽ có kinh nghiệm up thôi.

unlockCID

Bác cho làm thế nào để kiểm tra là đã unlockCID hay chưa, máy của mình lúc khởi động báo là SPL/IPL:2.15.0001.
Thnks:-? :-? :-?

máy bạn thuộc dòng G4,bạn làm thế này để kiểm tra xem máy đã unlockcid hay chưa đây: vào start/setting/system/deviceinformation/Hardware/Flashchiptype
nếu ở mục này máy báo là M-Systems là đã unlockcid rồi còn chưa máy sẽ báo là G3 or G4

Status
Không mở trả lời sau này.
Back