• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
máy mình cài rom AKU3.3.07.ASERG thì chỉ bị 1 vấn đề duy nhất đó là ngày tháng năm không phải tiếng anh.mà là tiếng gì đó rất khó nhìn.có thẻ chình ngày thắng năm lại thành chữ tiếng anh không vậy?:(

máy mình cài rom AKU3.3.07.ASERG thì chỉ bị 1 vấn đề duy nhất đó là ngày tháng năm không phải tiếng anh.mà là tiếng gì đó rất khó nhìn.có thẻ chình ngày thắng năm lại thành chữ tiếng anh không vậy?:(

đó là tiếng Nga đó bạn. bạn chỉ cần vào setting/system/regional settings và chuyển sang tiếng Anh (English united kingdom) là ok thôi, mình cũng đang dùng bản rom này mà, lúc đầu mình cũng vậy. bản rom này dùng rất hay, nhưng riêng với total commander thì một số từ ở tiêu đề vẫn là tiếng Nga, mình tìm mãi mà vẫn chưa được, nhưng nó chẳng ảnh hưởng gì cả đâu.

Chỉnh sửa cuối:
Mình cũng dùng Rom AKU3.3.07.ASERG. Nhì chung là khá ổn, chỉ có 1 chuyện không hay lắm đó là Phone pad bị mất, nên nhiều khi lười rút bút ra thì rách việc phết.

Giao diện rất đẹp, có thêm các phần hiển thị cho battery, mức độ hoạt động của CPU ..vvv. Riêng contact của phone thì có thêm cả số đt cùng với tên người. Có kèm cả một số ứng dụng như HTX - x button, security lock.

Cũng đáng để thử lắm. Cảm ơn các bạn đã chia sẻ

mình thấy rom AKU3.3.07.ASERG này có thêm những tính năng mới rất hay, đặc biệt là khắc phục được lỗi của chương trình task manager ở bản rom AKu 3.3. Ngoài ra có thêm chương trình: startup manager, inlux messenger, PHM tray launch, real VNC, taskMgr v2.7, và nhất là chương trình WM5torage nó biến cái thẻ nhớ của chúng ta thành cái USB mà không cần phải cài chương trình như các bản rom khác, chương trình bảo vệ màn hình PS lock n shut cũng rất hữu ích giúp ta bảo vệ màn hình và bảo mật khi có ai muốn mở máy cái này cũng có sẵn trong rom.
Mình thấy rom này chạy tốt, sóng khỏe và ổn định, mọi người nên dùng thử.
sao mình dùng không thấy phone pad bị mất, chắc bạn có lỗi gì đó.

Mình đang dùng O2 XDA NEO RACE bản tiếng Đức. Kô biết có bạn nào đang dùng nó kô?
Nếu mình muốn chuyển sang tiếng Anh, thì khi up Rom (ví dụ ROM cua QTEK ) xong, các nhạc chuông, hình ảnh, bootimage, video clip (của neo race version) ở trên máy có còn kô?
Có cách nào để backup chúng trước khi up ROM kô vậy? Hoặc là có bản official nào của NEO RACE bằng tiếng anh kô?
Bạn nào biết hướng dẫn cho mình với.

Cảm ơn nhiều.

Pls. PM or reply ở đây.
làm gì còn khi bạn uprom nữa, vì cũng như cài windows cho máy, nó sẽ xoá bản cũ để cài bản mới, muốn giữ lại các nhạc chuông, hình ảnh, video thì bạn dùng resco explorer hoặc file explorer có sẵn trong program tìm các file này trong thư mục windows (đối với nhạc chuông là windows và windows/rings, dưới dạng *.mp3 hoặc *.wav) còn hình ảnh và video clip thường nằm trong My Documents. Khi đã xác định được vị trí các file cần giữ, thì chỉ việc lưu sang thẻ nhớ thôi.
Cũng vì chủ quan và không để ý nên khi mình uprom từ AKU 2.3 lên 3.3 bị tiêu mất âm của SMS báo bằng giọng nữ "you've got a message" không làm thế nào lấy lại được

Last edited by a moderator:
em đang dùng Dopod 818pro , đang dùng sim mobi nhưng HR xong thì nhận mỗi sim vina còn mobi và viettel chẳng nhận , không hiểu do rom hay gì , hic ! ai chỉ dùm em cái .
Imei nó đây : 357036005740900
IPL 0.49
SPL 2.15.0000
GSM 02.19.21
Os 1.0.13.21

bạn thử up lại rom mới hơn xem sao,thử rom mình giới thiệu ở bài trước đấy

Dopod 818 pro cũng giống như Neo, theo mình thì xài AUK3.3 là ngon nhất, nó cũng chính là ROM hỗ trợ cho Neo tốt nhất theo khuyến cáo trên diễn đàn XDA đó bạn. Thân...thương

okie. Cảm ơn mọi người. Đã hiếu sơ sơ ^^
Còn một ít khúc mắc trước khi Up Rom. Kô hiểu cái boot image của Neo Race nó dấu ở đâu? Có ai bít kô vậy? Nếu Up lên Qtek Rom Aku 2.3, thì có phục hồi nó lại đc kô?
Trong topic mình thấy có up mấy splash O2, kô bít nếu lên AKU 3.3 cua Jester hoặc Aserg còn dùng đc nữa kô?

Mình muốn giữ lại các thứ của con Neo race thôi. Kô muốn Up Rom nhiều lần, nên muốn chọn bác nào nó ổn định, bền bỉ cùng năm tháng, nghe, gọi, hét ok, chạy 1 số soft cơ bản ào ào, vì kô có thời gian để ngồi nghịch ngợm, cài đặt nhiều soft.

Kô biết nếu chỉ lên đời Radio Rom thôi thì dữ liệu có bị mất kô nhỉ?

Mong các bác trả lời sớm cho mình rõ nhé.

Cảm ơn nhiều nhìu.

okie. Cảm ơn mọi người. Đã hiếu sơ sơ ^^
Còn một ít khúc mắc trước khi Up Rom. Kô hiểu cái boot image của Neo Race nó dấu ở đâu? Có ai bít kô vậy? Nếu Up lên Qtek Rom Aku 2.3, thì có phục hồi nó lại đc kô?
Trong topic mình thấy có up mấy splash O2, kô bít nếu lên AKU 3.3 cua Jester hoặc Aserg còn dùng đc nữa kô?

Mình muốn giữ lại các thứ của con Neo race thôi. Kô muốn Up Rom nhiều lần, nên muốn chọn bác nào nó ổn định, bền bỉ cùng năm tháng, nghe, gọi, hét ok, chạy 1 số soft cơ bản ào ào, vì kô có thời gian để ngồi nghịch ngợm, cài đặt nhiều soft.

Kô biết nếu chỉ lên đời Radio Rom thôi thì dữ liệu có bị mất kô nhỉ?

Mong các bác trả lời sớm cho mình rõ nhé.

Cảm ơn nhiều nhìu.

Nên làm như thế này thì an tâm, xài ổn định nhất:
-Up lên Jester step1
-Không up tiếp step2
-Up AKU3.3.07.ASERG
-Up tiếp radio rom 02.21.61 (mới nhất hiện nay)
Bảo đảm không gặp lỗi charge pin, rè rè mất sóng
Nếu chỉ up radio rom thôi thì mọi thứ vẫn y nguyên, ko mất dữ liêu.
Good luck!

Kô hiểu cái boot image của Neo Race nó dấu ở đâu? Có ai bít kô vậy? Nếu Up lên Qtek Rom Aku 2.3, thì có phục hồi nó lại đc kô?
Còn mỗi quả Bootimage nữa thôi, các huynh có cách nào kô? Đọc forum rồi kô thấy có hướng dẫn nào để backup hay hồi phục cả.

Còn mỗi quả Bootimage nữa thôi, các huynh có cách nào kô? Đọc forum rồi kô thấy có hướng dẫn nào để backup hay hồi phục cả.

Bạn có file Rom không ? Nếu có thì dùng Typho (có trong chủ đề CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0‎) để Extract nó ra lấy file 92000000-Splash.nb, còn nếu không có thì nghiên cứu chủ đề backup Rom vào Card xem sao. Chúc thành công.

Bạn có file Rom không ? Nếu có thì dùng Typho (có trong chủ đề CHỈNH SỬA ROM CÁC DÒNG HTC WM5.0‎) để Extract nó ra lấy file 92000000-Splash.nb, còn nếu không có thì nghiên cứu chủ đề backup Rom vào Card xem sao. Chúc thành công.

Mình tìm toét mắt chủ đề đó chẳng thấy soft đâu cả :-??
Còn chủ đề backup là để sao lưu và phục hồi cả ROM. Mình chỉ cần con bootscreen thôi, lấy đc cả theme của O2 thì tốt quá. Mấy cái Theme đó, nó để đâu vậy?

Mình chưa hiểu ý utxd lắm. Có phải là lôi file 92000000-Splash.nb ở trong Rom tiếng Đức ra, rồi nhét vào Rom (Aserg, jester or qtek...), rồi mới Up Rom có phải kô? Hay là lấy nó ra rồi sau khi Up xong, chạy file đó để nó lấy lại Splash của NEO Race :-/

Mấy O2 Splash ở trong topic có dùng đc ở Aku 3.3 kô các huynh?

Cảm ơn nhiều.

P.s: Đây là ROM cua O2 Neo Race German. Bác có thời gian xem cho cháu nó với.

Neo Race Edition: Version 215448 2154141 021921 (ca. 51 MB)

:-?
Thêm một rom mới nữa cho prophet,tôi nghĩ các bạn sẽ hài lòng với rom này vì nó rất giống WM06,một lựa chọn thú vị trong khi chờ đợi phiên bản WM06 ổn định.
Các bạn up step1 giống bài trên sau đó up step2 là rom dưới đây
Link tải rom đây:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Uploads/Prophet/Prophet-roms/ASERG/AKU3.3.07.ASERG.RAR

Cám ơn Bác Vitdao đã cho anh em thêm 1 room mới, bản room này xài ok lắm giao diện lại đẹp và ko thấy bị lỗi,đây là một lựa chọn làm hài lòng cho anh em sử dụng dòng Prophet trong khi đợi bản WM6 được fix lỗi hoàn chỉnh. Thanks bác Vitdao nhiều lắm.

Mình tìm toét mắt chủ đề đó chẳng thấy soft đâu cả :-??
Còn chủ đề backup là để sao lưu và phục hồi cả ROM. Mình chỉ cần con bootscreen thôi, lấy đc cả theme của O2 thì tốt quá. Mấy cái Theme đó, nó để đâu vậy?

Mình chưa hiểu ý utxd lắm. Có phải là lôi file 92000000-Splash.nb ở trong Rom tiếng Đức ra, rồi nhét vào Rom (Aserg, jester or qtek...), rồi mới Up Rom có phải kô? Hay là lấy nó ra rồi sau khi Up xong, chạy file đó để nó lấy lại Splash của NEO Race :-/

Mấy O2 Splash ở trong topic có dùng đc ở Aku 3.3 kô các huynh?

Cảm ơn nhiều.

P.s: Đây là ROM cua O2 Neo Race German. Bác có thời gian xem cho cháu nó với.

Neo Race Edition: Version 215448 2154141 021921 (ca. 51 MB)

Bạn cứ Uprom khác thoải mái, sau đó up cái Flashscreen này vào là có Flash của Race ngay :D

Vẫn là em đang dùng Dopod 818pro , đang dùng sim mobi nhưng HR xong thì nhận mỗi sim vina còn mobi và viettel chẳng nhận , không hiểu do rom hay gì , hic ! ai chỉ dùm em cái .
IPL 0.49
SPL 2.15.0000
GSM 02.19.21
Os 1.0.13.21

Nhưng máy mình imei toàn tiếng nga , không biết nên chạy bản nào ? ai có máy giống em ko ?????

Vẫn là em đang dùng Dopod 818pro , đang dùng sim mobi nhưng HR xong thì nhận mỗi sim vina còn mobi và viettel chẳng nhận , không hiểu do rom hay gì , hic ! ai chỉ dùm em cái .
IPL 0.49
SPL 2.15.0000
GSM 02.19.21
Os 1.0.13.21

Nhưng máy mình imei toàn tiếng nga , không biết nên chạy bản nào ? ai có máy giống em ko ?????

Có thể máy của bạn bị LockSim rồi,bạn qua bên http://pdaviet.net/showthread.php?t=2917 để xem cách unlocksim.

"Mấy O2 Splash ở trong topic có dùng đc ở Aku 3.3 kô các huynh?"

Cái này dùng tốt.

Mình đã up rom: Jester step1 sau đó Up AKU3.3.07.ASERG, rồitiếp radio rom 02.21.61

Cuối cùng là O2 splash. Nói chung là ổn ( Nhớ là cho G4 nhé)

IPL 0.49
SPL 2.15.0000
GSM 02.19.21
Os 1.0.13.21

cho mình hỏi luôn của mình à G3 hay G4 vậy ??? Phân biệt G3 và G4 thế nào ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Back