• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
em cài ASENG3.3.10 thì nó bị lỗi về nghe và gọi. Em ko thể nhắn tin hay điên thoại và khi thoại tới có đổ chuông but ko hiện bât cứ thông tin gì trênmáy cả

Cả tối ngôig đọc hì hục làm theo hướng dẫn giờ xong rồi đang dùng thử ko biết có trục chặc gì không lần đầu tiên up Rom cảm giác hay và thú vị :D

Mình đang sử dụng bản
Rom version : 2.15.13.27 WWE
Rom date : 3/9/06
Radio verion: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09
ExtRom version :2.15.13.121
Cho hỏi máy mình loại G mấy, có bản Rom mới và chạy ổn định hơn không?

Mình đang sử dụng bản
Rom version : 2.15.13.27 WWE
Rom date : 3/9/06
Radio verion: 02.19.21
Protocol version: 4.1.13.09
ExtRom version :2.15.13.121
Cho hỏi máy mình loại G mấy, có bản Rom mới và chạy ổn định hơn không?

Bạn quay trở lại đầu topic xem máy của mình là G4 hay G3, xem ở thông só IPL và SPL. Nếu máy bạn có IPL, SPL: 2........01 thì là G4.
Rom thì bạn tìm bài viết só 334 và 392 của bác vitdao, bản UK3.3 đó là chạy ôn định nhất hiện nay:
Bước 1 up step1/G3 or G4 tùy theo máy của bạn là G mấy.
B­ước 2 up bản AKU 3.3.10 ASERG tại bài 392.
B­ước 3 up radio rom tại bài 334.
ĐÓ là rom ỏn định và mới nhất. Chúc bạn thành công.

Rom này mình up bị lỗi, điện thoại tới thì máy ko đổ chuông, ko rung, chỉ sáng đèn, trên máy ko hiện thông tin người gọi. Gọi đt thì ko đc

Rom này mình up bị lỗi, điện thoại tới thì máy ko đổ chuông, ko rung, chỉ sáng đèn, trên máy ko hiện thông tin người gọi. Gọi đt thì ko đc

em thấy nó cũng bị lỗi . người gọi đến toàn hiện số lad +849... Mà gọi lại số này thì kô đc ( phải viết lại :D ) b-)

nếu bản này có lỗi thì các bác quay về dùng bản AKU 3.3.07 ASERG đi bản này thì ổn định đấy.

Bạn có cài soft hỗ trợ nhạc chuông như Ringo hay RintoneX không,nếu có bạn thử remove đi rồi test xem,mình nghĩ vấn đề này là do đụng soft thôi bạn ạ

Ak, cám ơn, mình Up lại ngay lúc đó rồi

Kô cài lại đc cái bootscreen của Race. Chạy romupdateulti nó báo lỗi là

ERROR [238] : FILE READ

This error message may appear when, for some unknown reason, the ROM image on the phone is corrupt. Download the whole RUU and try again.

Bạn xem lại hộ mình file bạn gửi đc kô?

Thanks

Đây là lỗi Tool upROM. Bạn tìm tool khác rồi copy file nk.nbf vào trong thư mục tool mới là up được. Mình không có tool, nhưng trên mạng đầy tool đấy.

Bạn quay trở lại đầu topic xem máy của mình là G4 hay G3, xem ở thông só IPL và SPL. Nếu máy bạn có IPL, SPL: 2........01 thì là G4.
Rom thì bạn tìm bài viết só 334 và 392 của bác vitdao, bản UK3.3 đó là chạy ôn định nhất hiện nay:
Bước 1 up step1/G3 or G4 tùy theo máy của bạn là G mấy.
B­ước 3 up radio rom tại bài 334.
ĐÓ là rom ỏn định và mới nhất. Chúc bạn thành công.

Bạn ơi, mình làm theo các bước đó, đã up đc, nhưng làm thế nào để bỏ bàn phím tiếng Nga đi??? Máy mình chỉ hiển thị bàn phím tiếng Nga, và trong contact cũng có tiếng Nga.
Thanks

Mình cũng thấy dòng ROM của Aserg đều có chuông rất nhỏ, còn bản Radio 2.61.21 rất hao pin nhưng không cải thiện được sóng bao nhiêu

bản radio 2.61.21 không hao pin như bạn tưởng đâu.mình đã thử và thấy như sau:
up ROM aku 3.3 set 1 và up radio 2.61.21(không up lên Aserg) thấy pin vẫn bình thường.(nhận 2-3 cuộc gọi pin vẫn không giảm 1% nào hết.)
còn up ROM aku 3.3 set 1 và up tiếp ROM Aserg.lúc này radio là 2.47.21 thấy xài rất hao pin(nhận 1 cuộc gọi giảm 1% pin)và up radio lên 2.61.21 thấy vẫn như vậy.
cuối cùng không phải radio 2.61.21 hao pin ma do ROM Aserg hao pin ;;)
(dưới đây là cảm nhận của mình và mình đang xài ROM Aserg 3.3.10 radio 2.47.21):D

Nguyên văn bởi ThangTMT: Bạn ơi, mình làm theo các bước đó, đã up đc, nhưng làm thế nào để bỏ bàn phím tiếng Nga đi??? Máy mình chỉ hiển thị bàn phím tiếng Nga, và trong contact cũng có tiếng Nga.
Sau khi up bản AKU 3.3.10 ASERG tại bài 392, HR, Sau khi qua các bước Align screen, chỉnh giờ, password ... máy chuyển sang màn hình today và hiện lên thông báo về việc sắp cài đặt phần Ext. rom, bạn nhanh tay dùng bút SR để máy không tự cài các phần mềm tiếng Nga trong Ext Rom. Hoặc nếu bạn biết thì có thể sửa phần Ext Rom và xóa các phần mềm tiếng Nga trong này đi.
Còn để hiển thị tốt tiếng Anh bạn vào Start-Settings-System-Regional Settings- để chuyển từ Russian sang English (United States).

Nguyên văn bởi ThangTMT: Bạn ơi, mình làm theo các bước đó, đã up đc, nhưng làm thế nào để bỏ bàn phím tiếng Nga đi??? Máy mình chỉ hiển thị bàn phím tiếng Nga, và trong contact cũng có tiếng Nga.
Sau khi up bản AKU 3.3.10 ASERG tại bài 392, HR, Sau khi qua các bước Align screen, chỉnh giờ, password ... máy chuyển sang màn hình today và hiện lên thông báo về việc sắp cài đặt phần Ext. rom, bạn nhanh tay dùng bút SR để máy không tự cài các phần mềm tiếng Nga trong Ext Rom. Hoặc nếu bạn biết thì có thể sửa phần Ext Rom và xóa các phần mềm tiếng Nga trong này đi.
Còn để hiển thị tốt tiếng Anh bạn vào Start-Settings-System-Regional Settings- để chuyển từ Russian sang English (United States).

nếu bạn muốn bỏ tiếng nga đi, thì bạn phải up Rom lại và trước up rom 3.3.11 thì phải xóa những CAB này trong E XTROM:

For removal russian programm uninstall or remove from extrom:
ASerg_Scroll_contacts_us_rus_wm5.cab
Rus_for_tc.cab
Skin_Black_dial_pad_smart_dial.cab
Inlux.Messenger.qVGA.2003.ARM.cab

nếu bạn muốn bỏ tiếng nga đi, thì bạn phải up Rom lại và trước up rom 3.3.11 thì phải xóa những CAB này trong E XTROM:

Rus_for_tc.cab

AKU 3.3.11 ASERG là gì vậy, down ở đâu các bạn ơi? Mình chỉ thấy AKU 3.3.10 ASERG thôi chứ?

Rus_for_tc.cab

AKU 3.3.11 ASERG là gì vậy, down ở đâu các bạn ơi? Mình chỉ thấy AKU 3.3.10 ASERG thôi chứ?

tà ta...
http://rapidshare.com/files/17376227/AKU3.3.11.ASERG.RAR

:)

sau update bạn phải dl file này xuống, unpack va copy co \windows\ để tắc máy được:
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=34376&d=1172071139

Nghe chừng mọi người dùng bản tiếng Nga phải chế biến nhiều nhỉ? Mình uprom bản của Jester bước 1 chẳng thấy khác gì mấy so với 2.20.7.34 WWE, nên đành up nốt bước 2, nói chung giao diện đẹp, chạy có vẻ nhanh hơn, nhưng cũng mất đi một số tính năng như encrypt file... và khi sync thì không sạc được. Chẳng lẽ quay lại bản cũ. Thôi thì đợi bản WM 6.0 ổn định vậy

Status
Không mở trả lời sau này.
Back