• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0 (Old 2)

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác cho em hỏi...

Rom của e hiện nay có thông số như thế này:

Rom version 10.2.0.8WWE
rom date 2/03/07
radio version 2.19.21
protocol version 4.1.13.09

Bàn phím của bản rom này tiếng Thái, các bác có thể chỉ cho mình cách gỡ bỏ nó không hoặc tư vấn cho mình nên dùng bản rom nào khác không

Mình mới dùng nên không rành lắm, mong các bác giúp em

Cảm ơn các bác nhé

Rom của e hiện nay có thông số như thế này:

Rom version 10.2.0.8WWE
rom date 2/03/07
radio version 2.19.21
protocol version 4.1.13.09

Bàn phím của bản rom này tiếng Thái, các bác có thể chỉ cho mình cách gỡ bỏ nó không hoặc tư vấn cho mình nên dùng bản rom nào khác không

Mình mới dùng nên không rành lắm, mong các bác giúp em

Cảm ơn các bác nhé

chắc bạn dùng rom thái rồi, quay về vài trang trc tải bản rom đã đc bác Quang cook lại cho người Việt, dễ sử dụng, tiện lợi.

Cái ZoomSMS của ETEN Pack mà bác Quang thêm vào bản rom mới nằm ở chỗ nào vậy? Sử dụng như thế nào?

hi

máy mình dopod 818 pro
rom 2.15.13.27 wwe
rom date 3/9/06
radio 02.47.21
protocol 4.1.13.24

khu up step 2 thông báo như hình
máy vẫn kết nối với pc bình thương
và sau khi up step1 cũng đã reset

Chỉnh sửa cuối:
Cái ZoomSMS của ETEN Pack mà bác Quang thêm vào bản rom mới nằm ở chỗ nào vậy? Sử dụng như thế nào?

ZoomSMS của ETEN sẽ có trong phiên bản ROM mới. :D
Sử dụng thế nào hả?
Bạn cứ nói ai Phone hoặc gửi SMS tới sẽ rõ.
Phần mềm này mình đã đưa giới thiệu bên soft ứng dụng, bạn có thể tải về cài sử dụng với bất kỳ ROM nào.

@alo_tongdaiday: Bạn post bài và hình trên là giới thiệu cách Up hay hỏi vậy???

máy mình dopod 818 pro
rom 2.15.13.27 wwe
rom date 3/9/06
radio 02.47.21
protocol 4.1.13.24

khu up step 2 thông báo như hình
máy vẫn kết nối với pc bình thương
và sau khi up step1 cũng đã reset

Hình như trên là quá trình up đã thành công bác "bấm phím bất kỳ" sau đó là HR máy ngay là ok mà.

ZoomSMS của ETEN sẽ có trong phiên bản ROM mới. :D
Sử dụng thế nào hả?
Bạn cứ nói ai Phone hoặc gửi SMS tới sẽ rõ.
Phần mềm này mình đã đưa giới thiệu bên soft ứng dụng, bạn có thể tải về cài sử dụng với bất kỳ ROM nào.

Bác ơi, chừng nào có rom mới này vậy? e vẫn còn đợi, chưa up thử rom bác mới cook lại hôm trước.

@alo_tongdaiday: máy của bác up bị lỗi rồi, bác up lại STEP1 rồi up lại STEP2 nhé :)

@khoabonmat: bác phải xem lại mấy dòng trên sẽ thấy. Đây chẳng qua là do file UpgradeRom.bat nên dù up không thành công hay thành công vẫn cứ chạy dòng lệnh:

ECHO * Congratulation! (If there is no error message.) gây sự hiểu nhầm :D

Chỉnh sửa cuối:
@ phamquan :em up cái hình quá trình em up lỗi
@ Wantoknow mình up lai nhiều lần rồi nó vẫn thế , khi up bản step 2 nó vẫn báo lỗi như trên

@ Wantoknow mình up lai nhiều lần rồi nó vẫn thế , khi up bản step 2 nó vẫn báo lỗi như trên

Đã nói và nhắc nhở bạn rồi kia mà.
Bạn chưa biết Up ROM. Để biết làm đúng hướng dẫn, bạn phải đọc kỹ từng bước.

- Up bản STEP1 xong, đâu cần reset làm gì.
- Kết nối máy với PC, cho nó Sync bình thương đi.
- Hãy chạy bản Cook ROM đó.

Các bài của bạn quanh đi quẩn lại vẫn chỉ là kỹ thuật Up ROM mà thôi, đến hôm nay đã là ngày thứ 3.

mấy bác cho em hỏi sao em up bản ROM Ohlala_WWE_WM6_v3-2007-5-6) sao ma mãi kô được vậy ? bác nào biết chỉ dùm em với..... em cảm ơn

mấy bác cho em hỏi sao em up bản ROM Ohlala_WWE_WM6_v3-2007-5-6) sao ma mãi kô được vậy ? bác nào biết chỉ dùm em với..... em cảm ơn

Bạn quay lại trang 52, bài 516 của mình.
Đã có khuyến cáo rồi đó.

Rom 10.2.0.8.4PV

Các anh em giúp mình với, đã Up xong step1 rồi để máy tự bootup WM5 đến màn hình align sreen vẫn để Neo kết nối và chạy UPGRADE_ROM.bat thì khi press any key .... xong thì một lúc xuất hiện lỗi và kết quả khi hard reset thì vẫn ở step 1.
Không biết đây là do lỗi rom hay do quá trình uprom có vấn đề nhỉ.Mình dùng máy laptop công ty ở account normal user do mấy anh IT lock account admin theo chính sách security củ chuối của cty.
Các anh em giúp mình với, bây giờ phải làm sao để up đc.:-? :-? :-?

Qua hình ảnh của bạn cho thấy:

- Quá trình 2 của bạn chưa hoàn chỉnh (chưa Up được vì bị lỗi kết nối)
- Bây giờ máy bạn bị treo ở màn hình chào đúng ko?

Hãy làm lại như sau:

- Vào Bootloader
- Kết nối máy với PC.
- Chạy lại (Up) STEP1

Sau khi hoàn thành, kết nối máy với PC và chạy bản ROM WM6.0.
Chú ý trong lúc Up ROM nên tắt bớt các ứng dụng khác, nhất là các trình bảo mật, chống Virus để tránh gây lỗi mất kết nối như hình 1.

PDAMobiz ROM v2.0ac2 for HTC Prophet​

Trang bên đã giới thiệu phiên bản ROM này.
Vừa test thử ROM và thật không ngờ, các tác giả bên PDAMobiz đã dùng phiên bản Fix3 của tôi làm cơ sở, tất nhiên là có thay đổi theo ý họ.
Họ giữ lại bàn phím, các Icon, hệ thống Reg,... và tất nhiên cả Eye on Privacy.

Như vậy trong chừng mực nào đó, bản Fix3 cũng được chính các tác giả làm ra v1.1i đánh giá. :D

Em thử thì thấy nếu chọn Enable Today "X" button to ending running program thì sau đó chọn các ứng dụng để hiển thị ra today (hoặc tắt đi) đều thực hiện được ngay không cần SR lại. Các bác thử xem làm thế có được không?

Trước em dùng bản fix3 cũng bị lỗi của cái Today "X . cũng kô biết cái này dùng làm gì nữa ^^ :D

Các bạn cho mình hỏi nhờ với, mình dùng bản fix2 thì phần phone dùng bình thường (để nguyên bản radio mặc định) đến khi dùng bản fix3 thì phần phone mình nghe thì không sao. Nhưng người mình gọi đến toàn bị nhại lại (như tiếng vọng khi nói ở núi vậy) đã thay nhiều bản radio rồi mà không được. Không biết sử lý thế nào? Mong bạn nào chỉ giùm. Thank

Vừa test thử ROM và thật không ngờ, các tác giả bên PDAMobiz đã dùng phiên bản Fix3 của tôi làm cơ sở, tất nhiên là có thay đổi theo ý họ.

Như vậy trong chừng mực nào đó, bản Fix3 cũng được chính các tác giả làm ra v1.1i đánh giá. :D

khi nào thì có ROM này hả bác PQ?

cái này gọi là giao lưu đó :D

bác Quang ơi, chừng nào mới có rom mới nhỉ?

Huhuhu

Cứu e với, e đang xài bản fix3, giờ e mún up lên bản mới này nhưng chạy step 1 cứ báo lỗi 264 Connection và bắt recovery hoài (sau khi recovery thì vào win bình thường).
Trước đó e có up Ext_rom theo cách của dòng wizard. giờ phải làm seo đây?

đã thử với rom s200 clear rồi mà cũng báo lỗi vậy nữa. pó tay

Chỉnh sửa cuối:

Chuyển folder chứa ROM ra ngoài ổ C:\ mà up xem sao. Nếu thành công thì bấm nút THANK cho 1 phát nha :D

Status
Không mở trả lời sau này.
Back