• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Khi up FW mới thì Hboot và radio sẽ thay đổi, ở đây bạn thấy Hboot từ 1.18 lên 1.27. Chử Revolution không ảnh hường gì cả.
3.25 chỉ thể hiện trong phần about của Rom sau khi bạn up rom mới phù hợp với FW 3.25.
Vậy mình muốn nó lại là UNLOCK thì lại phải UP rom Ship ah ban?

Vậy mình muốn nó lại là UNLOCK thì lại phải UP rom Ship ah ban?
Khi máy bạn dùng ROM ship thì nó hiện unlock, sau khi cài recovery thì nó hiện revolution. Thực chất đều đã unlock. Nếu muốn quay lại thì bạn up rom ship nó sẽ lại hiện là unlock và S-OF thì vẫn còn nguyên. Khi này máy của bạn sẽ mất recovery do đó muốn up rom cook thì phải up lại recovery. Lưu ý để tránh trụctra85c đáng tiếc thì khi về rom ship nên supper cid luôn. Khi supper cid thì có thể up rom ship khác khu vực mà không làm hỏng máy.

Khi máy bạn dùng ROM ship thì nó hiện unlock, sau khi cài recovery thì nó hiện revolution. Thực chất đều đã unlock. Nếu muốn quay lại thì bạn up rom ship nó sẽ lại hiện là unlock và S-OF thì vẫn còn nguyên. Khi này máy của bạn sẽ mất recovery do đó muốn up rom cook thì phải up lại recovery. Lưu ý để tránh trụctra85c đáng tiếc thì khi về rom ship nên supper cid luôn. Khi supper cid thì có thể up rom ship khác khu vực mà không làm hỏng máy.
Ồ kê men, tiến hành luôn, dưng mà mình đang ở rom ICS, đã up 3.25, up cái rom ship ICS mà đồng chí cellphone cung cấp là được hả bạn ? không hiểu mình nghịch cái gì mà Recovery của mình giờ nó thành bản cảm ứng, hay phết, dùng khoái hơn, ngày trước cứ phải dùng phím nguồn với volum hoài, ấn đến mệt.
ps: Cao nhân nào chỉ giáo cho mình là khi tiến hành super CID là phải làm ở rom gốc 2.3.4 mới được hay thế nào cũng được ? mình đang ở bản rom ICS 4.0.3 đã up FW 3.25, khi tiến hành SP CID, gõ lệnh adb devices thì đã nhận máy, nhưng các câu lệnh sau đó toàn báo lỗi file batch gì gì đó, không nhớ lắm.

Chỉnh sửa cuối:
Bạn up lên 4.0 thì cái recovery sẽ thành vậy thôi mà :D khi up firm ware nó sẽ thay đổi cả bootloader và recovery

Có cái Camera Mod nào dùng được cho Rom ICS 4.0.3 FW 3.30 không nhỉ các bro ? Nếu có thì cho mình xin nhé.

các bro cho mình hỏi, mình up lên fw 3.3 h vừa up về 3.12 để về rom 2.3.4 thì trong bootloader ghi là LOCK dòng trên cùng, dòng thứ 2 thì vẫn ghi là s-off, như vậy là sao nhỉ. có vấn đề j ko và nếu muốn lên fw3.3 thì có phải làm j k hay cứ up như bt thôi. mong các bro giúp đỡ.

các bro cho mình hỏi, mình up lên fw 3.3 h vừa up về 3.12 để về rom 2.3.4 thì trong bootloader ghi là LOCK dòng trên cùng, dòng thứ 2 thì vẫn ghi là s-off, như vậy là sao nhỉ. có vấn đề j ko và nếu muốn lên fw3.3 thì có phải làm j k hay cứ up như bt thôi. mong các bro giúp đỡ.
Vậy là máy của bạn chưa UNLOCK qua HTC Dev bao giờ, mà mới chỉ dung tool Revolutionary để S-off, giờ phải thực hiện UNLOCK cho điện thoại qua HTC Dev thôi. Và chú ý là Recovery của bạn đã mất, phải cài lại, tiện thể thì Super CID luôn cho rồi. sau đó thì cứ chiến tẹt ga.

Vậy là máy của bạn chưa UNLOCK qua HTC Dev bao giờ, mà mới chỉ dung tool Revolutionary để S-off, giờ phải thực hiện UNLOCK cho điện thoại qua HTC Dev thôi. Và chú ý là Recovery của bạn đã mất, phải cài lại, tiện thể thì Super CID luôn cho rồi. sau đó thì cứ chiến tẹt ga.
recovery của mình vẫn còn mà, mình vẫn vào đc, đang dùng recovery touch. mà unlock bằng HTC Dev mình đọc thấy bảo dùng cho máy up ota lên 2.3.4 mà. cái mòn này cũng hơi loằng ngoằng nhỉ.

recovery của mình vẫn còn mà, mình vẫn vào đc, đang dùng recovery touch. mà unlock bằng HTC Dev mình đọc thấy bảo dùng cho máy up ota lên 2.3.4 mà. cái mòn này cũng hơi loằng ngoằng nhỉ.
ah thế ah? nếu máy bạn giờ đang ở rom ship 2.3.4 thì bạn UNLOCK bằng HTC Dev được mà. Làm thêm cái Super CID nghịch cho nó sướng tay. Chán thì bán máy. hehe

ah thế ah? nếu máy bạn giờ đang ở rom ship 2.3.4 thì bạn UNLOCK bằng HTC Dev được mà. Làm thêm cái Super CID nghịch cho nó sướng tay. Chán thì bán máy. hehe

mình đang sài rom cook, flash lại fw 3.12 xong restore lại bản rom đã backup trước. kiểm tra trong bootloader thì thấy thế. ko biết h có sao ko.

m muốn up room Ice Cream Sandwich 4.0.3 with Sense 3.6 cho em htc của mình nhưng bài viết yêu cầu fai up Firmware 3.30.nhưng mình k biết cách up như thế nào. mong các pro chỉ giáo thank !.
link bài viết: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ce-Cream-Sandwich-Sense-3-6-Fast-Stable/page2

Mình đã hướng dẫn rõ bên đó cách up rồi mà bạn, bạn down 3 file : superwipe, firmware, rom về rồi thực hiện theo bên dưới, nhưng bạn cần cài đặt recovery 4EXT nhé.
Nếu bạn không có cài 4EXT thì phải thực hiện lâu hơn, cũng down 3 file về rồi chép vào thẻ nhớ, khởi động máy vào bootloader, chọn fastboot, máy sẽ load File FW, rồi bạn tiến hành up theo hướng dẫn trên màn hình. Sau khi xong thì tắt máy, rút thẻ nhớ, kết nối thẻ với PC bằng đầu đọc rồi xoá file FW đi, gắn thẻ vào máy và boot vào recovery, thực hiện superwipe, rồi đến cài rom, khởi động lại máy, xong.
Notes
Cách up rom nhanh, không bị treo tại màn hình HTC boot (Áp dụng khi bạn sử dụng 4EXT Reocvery)
- Copy file super wipe, firmware 3.24 và rom 4.4.0 vào thẻ nhớ.
- Boot vào recovery.
- Tiến hành super wipe ...
- Up rom 4.4.0.
- Sau khi up xong thì ở Recovery chọn Power option -> Chọn boot đến bootloader -> fastboot.
- Up firmware.

Mình đã hướng dẫn rõ bên đó cách up rồi mà bạn, bạn down 3 file : superwipe, firmware, rom về rồi thực hiện theo bên dưới, nhưng bạn cần cài đặt recovery 4EXT nhé.
Nếu bạn không có cài 4EXT thì phải thực hiện lâu hơn, cũng down 3 file về rồi chép vào thẻ nhớ, khởi động máy vào bootloader, chọn fastboot, máy sẽ load File FW, rồi bạn tiến hành up theo hướng dẫn trên màn hình. Sau khi xong thì tắt máy, rút thẻ nhớ, kết nối thẻ với PC bằng đầu đọc rồi xoá file FW đi, gắn thẻ vào máy và boot vào recovery, thực hiện superwipe, rồi đến cài rom, khởi động lại máy, xong.
thank bạn.nhưng khi copy superwipe, firmware, rom vào thẻ nhớ có phải giải nén ra k bạn. bạn có thể nói rõ hơn một chút về cài Extended Quicksettings v2.0.2 giúp m nhé

thank bạn.nhưng khi copy superwipe, firmware, rom vào thẻ nhớ có phải giải nén ra k bạn. bạn có thể nói rõ hơn một chút về cài Extended Quicksettings v2.0.2 giúp m nhé

Định dạng nó là file zip, không cần giải nén, bạn thực hiện up rom trước đi rồi hãy tiếp tục phần addon Extended Quicksettings v2.0.2

Định dạng nó là file zip, không cần giải nén, bạn thực hiện up rom trước đi rồi hãy tiếp tục phần addon Extended Quicksettings v2.0.2
Extended Quicksettings v2.0.2 để làm j vậy bạn nhỉ. m cài Extended Quicksettings v2.0.2 rồi m up room rồi có dc k bạn

Extended Quicksettings v2.0.2 để làm j vậy bạn nhỉ. m cài Extended Quicksettings v2.0.2 rồi m up room rồi có dc k bạn

Cái đó là addon cho rom nên bạn cần cài rm trước rồi mới cài cái này, sau khi cài thì bạn trượt thanh thông báo xuống và chọn tab setting

Back