• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Có ai biết cách sửa lỗi : sau khi rétart, máy nó ko vào màn hình chính, cứ bậ slogan : HTC QUIET BRILLIANT [ lâp lại phần giới thiệu slogan kèm theo âm thanh] :(

Có ai biết cách sửa lỗi : sau khi rétart, máy nó ko vào màn hình chính, cứ bậ slogan : HTC QUIET BRILLIANT [ lâp lại phần giới thiệu slogan kèm theo âm thanh] :(

Bạn cần cho biết là lổi này gặp phải khi bạn đang sử dụng bình thường rồi restart lổi hay là sau khi up rom bị lổi.

bác nào có phầm mềm hoặc bản mod nào để cài vào rom cho nó wake up bằng phím vol thì cho em xin phát
đang xài rom k hỗ trợ :D

bác ơi em quên mất
em đang dùng rom open sensation của team CM9 nó k có sense
cài cái kia đc k
em thấy nó đề sense 3.5

Cái này mình cũng chưa có thử, vì cũng đang sử dụng Rom TripNRoid nhưng đã có tích hợp sẵn nên mình không cài thêm.

cài Vietnamese IME bị lôi giờ làm sao gỡ nó ra nhỉ, giờ ko thể gõ tiếng việt lun, cập nhật mới thì nó nói phải gỡ ra cài lại mới được

Ai giúp mình với

cài Vietnamese IME bị lôi giờ làm sao gỡ nó ra nhỉ, giờ ko thể gõ tiếng việt lun, cập nhật mới thì nó nói phải gỡ ra cài lại mới được

Ai giúp mình với

Vào quản lý ứng dụng gỡ nó ra hoặc bạn vào market cũng được

Nó ko hiện ra chữ gỡ, bấm cập nhật thì nó nói phải gỡ rồi cài lại mới được cập nhật

Mình cài từ recovery theo hướng dẫn của bạn này

http://www.pdaviet.net/showthread.p...b-v2-3-0-Theme-Sense-3-6-Beats-hay!!!!!/page2
Bạn đang đề cập đến gỡ bỏ ứng dụng mà,vào market rồi bấm nút option kế nút home,chọn my apps,rồi chọn app trong list đó mà bạn muốn xoá rồi chọn gỡ bỏ là ok.

hiz mình hiểu ý bạn mà

bạn lên market dow system app remover rùi xóa nó đi rồi cài lại là ok nhé

các bro cho mình hỏi tẹo, máy của mình đã UNLOCK đủ hết rồi, đầu tiên nó là thế này
UNLOCK
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT- 1.18.0000
..................................
giờ sau khi up cái file PG58IMG.zip xong để lên 3.25 thì nó lại thành thế này
Revolution
HBOOT- 1.27.1100
.................................
các bro cho hỏi như thế là thế nào nhỉ ? up rom luôn có được không ? làm sao cho nó trở lại là UNLOCK ? và cái fimware 3.25 phải chăng là HBOOT ? nó đâu ? mình không thấy thông số nào là 3.25 cả ?

các bro cho mình hỏi tẹo, máy của mình đã UNLOCK đủ hết rồi, đầu tiên nó là thế này
UNLOCK
HBOOT- 1.18.0000
..................................
giờ sau khi up cái file PG58IMG.zip xong để lên 3.25 thì nó lại thành thế này
Revolution
HBOOT- 1.27.1100
.................................
các bro cho hỏi như thế là thế nào nhỉ ? up rom luôn có được không ? làm sao cho nó trở lại là UNLOCK ? và cái fimware 3.25 phải chăng là HBOOT ? nó đâu ? mình không thấy thông số nào là 3.25 cả ?

Khi up FW mới thì Hboot và radio sẽ thay đổi, ở đây bạn thấy Hboot từ 1.18 lên 1.27. Chử Revolution không ảnh hường gì cả.
3.25 chỉ thể hiện trong phần about của Rom sau khi bạn up rom mới phù hợp với FW 3.25.

Back