• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

các bác cho e hỏi
em up rom 1 số bản cần up firmware
up firmware xong em vào bootloader sao thấy lúc là revolutionary luc thì là locked
vậy có sao k ah
cụ thể em cài FW 3.24 thì ra locked màu hồng ngay đầu tiên
FW 3.25 lại về revolutionary
có ai rành giải thích tại sa0 cho em vs

Nếu máy bạn đã chạy Tools revolutionary thì trên Hboot sẽ có chữ đấy. Và đã đc S-OFF. Cái chữ S-OFF ở bên dưới đấy mới là quan trọng.
còn lên chữ Lock không sao đâu. Có Chữ Lock là máy bạn chưa Unlock Bootloader bằng HTC DEV thôi :D

hôm trc em có đọc được bài về đồng bộ điện thoại vs tài khoàn google
bữa nay tìm mãi k thấy
bác nào còn nhớ link hay hướng dẫn thì cho em xin cái

hôm trc em có đọc được bài về đồng bộ điện thoại vs tài khoàn google
bữa nay tìm mãi k thấy
bác nào còn nhớ link hay hướng dẫn thì cho em xin cái

Đồng bộ cái gì hả bạn. Nếu là danh bạ thì chỉ cần nhập tài khoản vào và cho phép nó tự đồng bộ cho mình thôi mà.

Mình vừa mua lại 1 em sen, tmobilemáy đang chạy rom evolution hd 6.2.1
Gps của mình toàn chỉ bên tq k à,làm cách nào để khắc phục nhỉ

Mình vừa mua lại 1 em sen, tmobilemáy đang chạy rom evolution hd 6.2.1
Gps của mình toàn chỉ bên tq k à,làm cách nào để khắc phục nhỉ
Thường thì bật GPS, wifi xong mở Location / hoặc Latitude lên , chọn vào biểu tượng hình thoi 4 phương ở phía trên, nhấn vào là tự động cập nhật vị trí.

Thường thì bật GPS, wifi xong mở Location / hoặc Latitude lên , chọn vào biểu tượng hình thoi 4 phương ở phía trên, nhấn vào là tự động cập nhật vị trí.

cái này nình biết rồi,ý mình nói là ở phần thời tiết ở màn hình home,nó cứ hiện tên tp nào đó ở tq,chứ k phải hcm

Anh em ơi.
Cho hỏi cái mình dùng em XE đã Unlock bằng web , đã S -OFF , đã recovery nhưng chưa up 1 bản Room nào vẫn dùng bản của máy.
Hiện tại mình vào cập nhật có bản mới nhưng khi cài ra máy khởi động mà hiện hình tam giác + dấu chấm than trắng.
Muốn up bằng OTA chắc phải S - ON lại đúng không anh em?
Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.Vì sắp tới có bản 4.0 chính thức rồi.Híc

Anh em ơi.
Cho hỏi cái mình dùng em XE đã Unlock bằng web , đã S -OFF , đã recovery nhưng chưa up 1 bản Room nào vẫn dùng bản của máy.
Hiện tại mình vào cập nhật có bản mới nhưng khi cài ra máy khởi động mà hiện hình tam giác + dấu chấm than trắng.
Muốn up bằng OTA chắc phải S - ON lại đúng không anh em?
Anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp với.Vì sắp tới có bản 4.0 chính thức rồi.Híc

Máy đã Root, S-OFF, Unlock Bootloader rồi thì không Updata đc qua OTA nữa. Bạn phải Relock S-ON lại thì mới up đc.

Đồng bộ cái gì hả bạn. Nếu là danh bạ thì chỉ cần nhập tài khoản vào và cho phép nó tự đồng bộ cho mình thôi mà.

ah cái link đó nó có hướng dẫn cả quản lí và đồng bộ từ web google rồi lịch nữa nên em muốn tìm lại bác ah :p

Có ai biết mục Unknown source trong bản rom Android Revolution HD™ 6.1.0 nằm ở đây ko vậy? Mình muốn cài game nhưng nó cứ bảo install blocked hoài. Mình đang dùng cây Sensation XE. Thanks.

Khi bạn cài ứng dụng thì nó sẽ hiện cái bảng lên thì ấn vào cài đặt là được mà

Chính xác là nó báo như thế này >"<

Thì bạn chỉ cần ấn vào chữ cài đặt và cick vào ô trống thôi

Back