• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

anh em nào biết giải thik cho mình cái vụ tag là như thế nào với. ví dụ con xperia S mới có kèm theo 2 cái tag nhỏ ấy là để làm j vậy , thank all!
Cái này phải sang box Sony hỏi mới chuẩn được. nhưng có lẽ 2 cái tag đấy là dùng để khởi động nhanh 1 app hay 1 cái gì đó ở điện thoại mà không cần thao tác nhiều, ví dụ như đi làm về muốn vừa nghe nhạc, vừa nấu cơm mà lại không muốn làm nhiều thao tác trên điện thoại, thì cầm cái điện thoại chạm vào cái thẻ tag ấy là điện thoại nó tự chơi nhạc. chắc là thế, chưa được cầm qua nên cũng không hiểu rõ lắm.

Cái này phải sang box Sony hỏi mới chuẩn được. nhưng có lẽ 2 cái tag đấy là dùng để khởi động nhanh 1 app hay 1 cái gì đó ở điện thoại mà không cần thao tác nhiều, ví dụ như đi làm về muốn vừa nghe nhạc, vừa nấu cơm mà lại không muốn làm nhiều thao tác trên điện thoại, thì cầm cái điện thoại chạm vào cái thẻ tag ấy là điện thoại nó tự chơi nhạc. chắc là thế, chưa được cầm qua nên cũng không hiểu rõ lắm.

Bro cho hỏi nhữnh app hệ thống nào trong sen xe ta co thể xóa đi dc vậy? Mình dùng titanium thấy những app màu ĐỎ, muốn xóa nhưng chưa dám, sợ ảnh hưởng đến máy.Bro giúp mình nha.

Bạn xem trong những app đó những app nào cảm thấy ko cần dùng thì xóa đi kể cả màu đỏ.Lưu ý là bạn phải thật cẩn thận hiểu và xem rõ tên những app đó trước khi xoá.(ví dụ như: HTC HUB,HTC LIKE,VOICE SEARCH....)

Bạn xem trong những app đó những app nào cảm thấy ko cần dùng thì xóa đi kể cả màu đỏ.Lưu ý là bạn phải thật cẩn thận xem rõ tên những app đó trước khi xoá.
Thì vậy nên mình mới nhờ các bạn trên đây, theo KN của các bạn thì nên xóa cái nào? Xóa luôn HTC sênse UI dc ko? Xóa sen UI xong thì có bị gi 2ko?

Nếu bạn xoá HTC sense UI đi thì còn giá trị gì nữa.HTC đẹp nhất là SENSE mà.Bạn ko cần hay ko dùng thường xuyên 1 app nào đó thì xoá đi thôi.

Nếu bạn xoá HTC sense UI đi thì còn giá trị gì nữa.HTC đẹp nhất là SENSE mà.Bạn ko cần hay ko dùng thường xuyên 1 app nào đó thì xoá đi thôi.

Sense UI ngốn gần cả trăm mb ram mà. Nếu xóa đi thì giao diện máy sẽ như thế nào vậy?

ko dùng sense thì xài go launch là ram ok mà. cho mình hỏi chút là máy unlock bootloader, sau đó recovery, root thì là đang s- on đúng ko. hiện nay một số rom yêu cầu phải s-off. có nên s- off ko?

ko dùng sense thì xài go launch là ram ok mà. cho mình hỏi chút là máy unlock bootloader, sau đó recovery, root thì là đang s- on đúng ko. hiện nay một số rom yêu cầu phải s-off. có nên s- off ko?

Muốn biết đích xác máy bạn là S-ON hay OFF thì bạn vào Hboot để kt.
Còn nên hay không nên thì khuyên bạn một câu. Nếu bạn muốn nghịch đc máy nhiều hơn thì nên S-OFF

UI mie ơi. Sao tự nhiên xài Sygic 11.2.6 hết dc rồi? Vào đến phần Khởi Tạo là văng ra ngoài liền. Có bạn nào bị như mình ko?. Trước khi root . ...vẫn xài BT mà??

tình hình là e mới up rom của bác blackdoor xong. b h ko cài đc app từ SDcard rồi, nó cứ báo là ko cài đc app ngoài market. nó cứ chui vào security mà ko có unknown sources các bác ơi =,=

tình hình là e mới up rom của bác blackdoor xong. b h ko cài đc app từ SDcard rồi, nó cứ báo là ko cài đc app ngoài market. nó cứ chui vào security mà ko có unknown sources các bác ơi =,=

Trong Security vẫn có Unknow sources đấy thôi.

lí do là do khi up rom xong bạn phải vào security check vào unknown sources ngay.Ko dùng Titannium backup ngay,mình gặp trường hợp này rồi
bạn superwipe sau đó up lại rom là đc đấy

trong security ko có unknown sources bác ạ. hix. có thì nó đơn giản bik mấy =,=
Thử cách của bạn TruongHai221087 ở trên xem sao, chẳng lẽ cùng 1 bản ROM mà bác bị thế còn tôi lại không bị?

lí do là do khi up rom xong bạn phải vào security check vào unknown sources ngay.Ko dùng Titannium backup ngay,mình gặp trường hợp này rồi
bạn superwipe sau đó up lại rom là đc đấy

Bạn chỉ cần factory reset lại là có thể chọn unknowsource

Bạn chỉ cần factory reset lại là có thể chọn unknowsource
factory reset nằm ở đâu bác? cần fải cài lại rom ko bác?
b h e mới thấy là nó chưa unlock =,= tình hình là chưa bik fải làm sao. có cao thủ nào ở tphcm cho e xin thọ giáo ^^

Chỉnh sửa cuối:
anh em ới cho mình hỏi kiểm tra thế nào để biết máy mình đang chạy 1 nhân hay 2 nhân, máy mình là Sensation. và chỉnh cho máy chạy 2 nhân như thế nào. mình cài phần mềm system tuner vào thấy báo chỉ chạy 1 nhân,1 nhân ghi là offline, mà tìm chưa thấy chỗ chỉnh cho chạy 2 nhân. ai biết chỉ jup mình với nhé, thank các bạn.

factory reset nằm ở đâu bác? cần fải cài lại rom ko bác?
b h e mới thấy là nó chưa unlock =,= tình hình là chưa bik fải làm sao. có cao thủ nào ở tphcm cho e xin thọ giáo ^^

Factory Reset thì nó nằm ở trong phần storage đấy bạn. Không phải up lại Rom đâu, Đơn thuần nó chỉ là khôi phục cài dặt gốc thôi mà bạn.
Chức năng và cách hoạt động nó cũng na ná như DHD mà bạn :)

Back