• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Đã có bản setCPU 2.3.0.2Mình đang xài max:1188000-min:192000.(sen thường).

Mình xài rom ship 2.3.4 + rooted nhe bạn. Nó cho mình set 1000 thôi, vì nó ko có hiện từ 1000->1500 đâu. Cũng đang xài 2.3.0 nè.

Bạn dùng phần mềm nào để set CPU ? Dùng những phần mềm cổ khi mà CPU 1Ghz là max thì nó chỉ hiển thị có 1Ghz thôi. nếu thích thì dùng cái system turner pro ấy.

Mình use "setCPU" lun bạn. phiên bản 2.3.0

Mình use "setCPU" lun bạn. phiên bản 2.3.0
thế thì chịu. ông bạn này chả hiểu số má kiểu gì? vớ máy nào cũng có tật máy ấy. mua máy về đã làm con gà cúng các cụ chưa ? báo cáo các cụ là con mới mua máy, mong các cụ phù hộ cho máy nó chạy nuột. không cúng là chết rồi. :))

Mình xài rom ship 2.3.4 + rooted nhe bạn. Nó cho mình set 1000 thôi, vì nó ko có hiện từ 1000->1500 đâu. Cũng đang xài 2.3.0 nè.

Bạn qua đây lấy file text này về chép vào thẻ nhớ(để ngoài ko cho vào bất cứ folder nào).Sau đó chạy setCPU lên chọn set từ file text trên SD card là OK,nó sẽ hiển thị các giá trị MAX,MIN.Vì đây là của Sen thường nên max chỉ được:118000 thôi,còn min thì xuống được: 19200.

Chỉnh sửa cuối:
thế thì chịu. ông bạn này chả hiểu số má kiểu gì? vớ máy nào cũng có tật máy ấy. mua máy về đã làm con gà cúng các cụ chưa ? báo cáo các cụ là con mới mua máy, mong các cụ phù hộ cho máy nó chạy nuột. không cúng là chết rồi. :))

há...há... =)) :))

[Help] Sensation bị lỗi RECOVERY

Con Sensation của mình đã S-OFF nhưng khi tiến hành RECOVERY mình đã copy nhầm file PG58IMG.zip. Máy bị khởi động lại liên tục. Vào RECOVERY thì bị Tam Giác + Dấu Chấm Than màu đỏ. Mong các Bac Giúp e với.

Con Sensation của mình đã S-OFF nhưng khi tiến hành RECOVERY mình đã copy nhầm file PG58IMG.zip. Máy bị khởi động lại liên tục. Vào RECOVERY thì bị Tam Giác + Dấu Chấm Than màu đỏ. Mong các Bac Giúp e với.

Bạn thữ tắt máy, rồi tháo thẻ nhớ ra, dùng đầu đọc thẻ chép file recovery đúng vào rồi thực hiện flash lại xem.

Mình làm rồi mà bị lỗi: "CID cid incorrect".

Bạn down bản rom ship theo máy của bạn rồi up rom từ PC xem. Nếu sau khi up xong bạn setup máy bình thường thì tiến hành lại flash recovery như bạn muốn.

Bạn down bản rom ship theo máy của bạn rồi up rom từ PC xem. Nếu sau khi up xong bạn setup máy bình thường thì tiến hành lại flash recovery như bạn muốn.

Máy mình S-OFF cần phải làm SUPER CID ah bạn? Máy ko lên được làm sao mà SUPER CID? M còn gà lắm.

anh em cho mình hỏi CPU của ae thường load bao nhiêu % mình thấy CPU mình load 20 -30% ( ko có ứng dụng đang chạy ) vậy là quá cao, mình cố tìm cách giảm các tiến trình để cpu load 4-10% nhưng vấn đề trên lại lâp lại khi máy khởi động lại.

anh em cho mình hỏi CPU của ae thường load bao nhiêu % mình thấy CPU mình load 20 -30% ( ko có ứng dụng đang chạy ) vậy là quá cao, mình cố tìm cách giảm các tiến trình để cpu load 4-10% nhưng vấn đề trên lại lâp lại khi máy khởi động lại.
Biên chế bạn sang bên kỹ thuật phần cứng luôn. kệ nó thôi, của mình nó nhảy lung tung, lúc 1 2%, lúc mấy chục %. loạn cả lên. nhưng chưa bao giờ quan tâm đến nó cả. Riêng về các thông số phần cứng, mình để nguyên hết, không can thiệp, chết là không có đồ thay đâu. 8-|

Các bác cho em hỏi HTC Sensation XE có chức năng USB on the go không ah? Em đang tìm cái adapter MHL cho nó mà chỉ thấy ra mỗi HDMI thui.

Tình hình là mình có 1 con sen 4g hàng tmobile,đã unlock bootloader,kích hoạt recovery đầy đủ,root máy chỉ có điều là chưa làm super cid,qua bên xda kiếm 1 vài bản rom cook,sau khi nhét vào thẻ install thử 2 bản rom,1 bản là của tác giả LeeDrOiD sau khi install xong thì lúc khởi động cứ bị lặp đi lặp lại và không thể vào máy,thử 1 bản thứ 2 Android Revolution HD™ của tác giả mike1986. thì bị tình trạng là load boot animation rất lâu mà không thể vào máy,đã để thử 20' thì vẫn ở logo boot animation,không biết có cao thủ nào giúp mình xác định lỗi gì và cách khắc phục.

Bạn thử vào Recovery rồi factory Reset lại điện thoại, sau đó format thẻ nhớ. và chép lại FW + Rom rồi up xem sao.

Bạn thử vào Recovery rồi factory Reset lại điện thoại, sau đó format thẻ nhớ. và chép lại FW + Rom rồi up xem sao.

Mỗi lần up rom mình đều wipe data,chỉ có 4mat thẻ là chưa làm,có điều lúc unlock bootloader trên htcdev,lúc gõ lệnh để unlock nó xuất hiện cảnh báo có muốn unlock hay không,chọn yes thì sẽ unlock,mình chọn yes thì k đc,chọn no thì k unlock nhưng lại chọn đc,sau đó mình vào kiểm tra lại trong HBoot thì lại thấy đã báo unlocked mặc dù là chọn No khi unlock bootloader,thấy z nên mình vẫn tiến hành write recovery bình thường,root bằng file .zip khi install thì báo lỗi,còn update file root bằng HBoot với file PGJ...zip thì ok,không biết đây có phải là nguyên nhân khiến up rom cook k đc hay k.

Mỗi lần up rom mình đều wipe data,chỉ có 4mat thẻ là chưa làm,có điều lúc unlock bootloader trên htcdev,lúc gõ lệnh để unlock nó xuất hiện cảnh báo có muốn unlock hay không,chọn yes thì sẽ unlock,mình chọn yes thì k đc,chọn no thì k unlock nhưng lại chọn đc,sau đó mình vào kiểm tra lại trong HBoot thì lại thấy đã báo unlocked mặc dù là chọn No khi unlock bootloader,thấy z nên mình vẫn tiến hành write recovery bình thường,root bằng file .zip khi install thì báo lỗi,còn update file root bằng HBoot với file PGJ...zip thì ok,không biết đây có phải là nguyên nhân khiến up rom cook k đc hay k.
Mình hiểu bạn nói gì. Máy của bạn lúc UNLOCK đến đoạn chọn yes và no thì chọn yes xong nó vẫn cứ đứng im ở đấy chứ gì ? đấy là bạn thực hiện UNLOCK lại lần 2 chứ không phải là bạn UNLOCK lần 1. tuy nhiên bạn chọn yes xong, cứ rút cáp, tháo pin và khởi động lại, vào Hboot kiểm tra nó vẫn thành UNLOCK, không ảnh hưởng gì cả. Mình làm mấy máy như thế rồi. có thể máy của bạn có baseband của máy khó root rồi, bạn thử format hết tất cả, sau đó up FW 3.32 rồi up lên Rom ICS xem được ko ? mấy Rom ấy có Root sẵn rồi. làm luôn Super CID nhé

Back