• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Factory Reset thì nó nằm ở trong phần storage đấy bạn. Không phải up lại Rom đâu, Đơn thuần nó chỉ là khôi phục cài dặt gốc thôi mà bạn.
Chức năng và cách hoạt động nó cũng na ná như DHD mà bạn :)
hì, e mới wa, còn gà :D mà trên này, rom nào dùng cho sen rom nào dùng cho sen xe vậy bác?? bác thấy bản nào ổn giới thiệu cho e cái :)
hình như ko dùng đc titanium backup với rom manager fải ko các bác? chắc do mình cài cái titanium nên nó bị mất cái unknown sources, factory reset thì nó có lại =.=

anh em ới cho mình hỏi kiểm tra thế nào để biết máy mình đang chạy 1 nhân hay 2 nhân, máy mình là Sensation. và chỉnh cho máy chạy 2 nhân như thế nào. mình cài phần mềm system tuner vào thấy báo chỉ chạy 1 nhân,1 nhân ghi là offline, mà tìm chưa thấy chỗ chỉnh cho chạy 2 nhân. ai biết chỉ jup mình với nhé, thank các bạn.
Kiến trúc 2 nhân sẽ bố trí 1 nhân chuyên dùng để xứ lý, tính toán công việc, nhân còn lại sẽ đảm nhiệm các công việc như gọi điện, nhắn tin, kết nối... nên không phải lúc nào 2 nhân nó cũng đều online cả.

hì, e mới wa, còn gà :D mà trên này, rom nào dùng cho sen rom nào dùng cho sen xe vậy bác?? bác thấy bản nào ổn giới thiệu cho e cái :)
hình như ko dùng đc titanium backup với rom manager fải ko các bác? chắc do mình cài cái titanium nên nó bị mất cái unknown sources, factory reset thì nó có lại =.=

Rom nào ổn định thì mình chịu thôi. Vì mình đâu có dùng Sen đâu :)).
Rom nào dùng cho Sen hay Sen XE các bạn đấy post lên đều ghi rõ mà bạn.
Bạn thử dùng Rom Manager và Titanium Backup mới nhất chưa.

Rom nào ổn định thì mình chịu thôi. Vì mình đâu có dùng Sen đâu :)).
Rom nào dùng cho Sen hay Sen XE các bạn đấy post lên đều ghi rõ mà bạn.
Bạn thử dùng Rom Manager và Titanium Backup mới nhất chưa.
bác có onl yh ko? cho e hỏi xíu

Mình không bạn ạ. Chuẩn bị đi ngủ rồi. Có vấn đề gì bạn cứ pm nhé. Mình biết mình sẽ trả lời cho bạn :D
xin phép ngoài lề 1 tý bác cho em xin cái Y!M có gì cho e vọc vạch với Android mới học nhiều cái bỡ ngỡ quá thanks bác

anh em ới cho mình hỏi kiểm tra thế nào để biết máy mình đang chạy 1 nhân hay 2 nhân, máy mình là Sensation. và chỉnh cho máy chạy 2 nhân như thế nào. mình cài phần mềm system tuner vào thấy báo chỉ chạy 1 nhân,1 nhân ghi là offline, mà tìm chưa thấy chỗ chỉnh cho chạy 2 nhân. ai biết chỉ jup mình với nhé, thank các bạn.

Bạn cài app này vào là biết ngay máy đang chạy mấy nhân thôi:

Titanium báo là root not access mà @@! ko dùng đc =>> chưa root đc ùi

bạn down cái file root dạng zip về up như up rom cái là đc ấy mà, thi thoảng up rom cook hay bị lỗi thế. vẫn có biểu tượng Su trong máy nhưng mất root. mình bị suốt.

anh em có ai biết cách mod ăng ten cho sensation ko nhỉ, trước nhớ có bạn trình bày rồi nhưng ko port ảnh lên.

anh em có ai biết cách mod ăng ten cho sensation ko nhỉ, trước nhớ có bạn trình bày rồi nhưng ko port ảnh lên.
Mở nắp lưng ra sẽ nhìn thấy các chân tiếp xúc với vỏ máy bằng đồng, cách mod là dùng 1 miếng kim loại mỏng chèn thêm vào giữa điểm tiếp xúc của cái chân đó và vỏ máy. mục đích là làm cho điểm tiếp xúc ấy thêm chắc chắn. tác dụng. tăng khả năng bắt sóng, và cảm ứng của máy. Nhận xét cá nhân : CHẢ CÓ TÁC DỤNG QUÁI GÌ CẢ.

A.Mới thử setCPU cho XE. Vào setCPU chỉ thấy max :1000 MIN 216. Vậy ra CPU sen xe chỉ 1GHz thôi hả?

A.Mới thử setCPU cho XE. Vào setCPU chỉ thấy max :1000 MIN 216. Vậy ra CPU sen xe chỉ 1GHz thôi hả?
Bạn dùng phần mềm nào để set CPU ? Dùng những phần mềm cổ khi mà CPU 1Ghz là max thì nó chỉ hiển thị có 1Ghz thôi. nếu thích thì dùng cái system turner pro ấy.

Back