• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

có ai cho hỏi về vụ mở khoá bằng nhận diện khuôn mặt cái??

Không hiểu ý bạn muốn hỏi j. Nhưng nếu sử dụng thì thế này:

- Đầu tiên vào Setting, sau đó và Security, Chọn Screen lock.
- Tiếp đó chọn mục Face unlock. Khi đó camera sẽ chụp hình khuôn mặt bạn.
- Chờ một lúc để nó chụp.
- Tiếp theo nó sẽ yêu cầu bạn chọn một trong các cách để mở nếu như nó ko nhận diện được khuôn mặt. Mình thì mình chọn vẽ hình. Xong bước này là hoàn thành

Bạn có thể sử dụng được rùi. Tuy nhiên mình thấy củ chuối quá. Kiểu gì nó cũng nhận được cái mặt. Nên chỉ hơi tí xíu nó cũng mở được rùi. Thế này không ăn thua.

Mình thấy khi bật loa ngoài khi đang thoại, để âm lượng trên 60% thì loa bị rè nghe rất khó chịu. Mình thử trên con Sen thường của mình, HD7 và cả trên Desire nữa. Liệu có phải do dùng loa thoại làm loa ngoài không? chứ loa ngoài nghe nhạc đâu có bị rè vậy đâu nhỉ? Liệu trên Sen XE có bị thế không? mình đang bị ức chế cái vụ này định nhảy sang Sen XE xem sao?

Mình thấy khi bật loa ngoài khi đang thoại, để âm lượng trên 60% thì loa bị rè nghe rất khó chịu. Mình thử trên con Sen thường của mình, HD7 và cả trên Desire nữa. Liệu có phải do dùng loa thoại làm loa ngoài không? chứ loa ngoài nghe nhạc đâu có bị rè vậy đâu nhỉ? Liệu trên Sen XE có bị thế không? mình đang bị ức chế cái vụ này định nhảy sang Sen XE xem sao?

Mình dùng Sen 4g dù đã úp các bản rom Cook khác nhau nhưng vẫn thấy loa ngoài bé tí, có bác nào xử lý để tăng âm lượng lên được ko vậy?

Không hiểu ý bạn muốn hỏi j. Nhưng nếu sử dụng thì thế này:

- Đầu tiên vào Setting, sau đó và Security, Chọn Screen lock.
- Tiếp đó chọn mục Face unlock. Khi đó camera sẽ chụp hình khuôn mặt bạn.
- Chờ một lúc để nó chụp.
- Tiếp theo nó sẽ yêu cầu bạn chọn một trong các cách để mở nếu như nó ko nhận diện được khuôn mặt. Mình thì mình chọn vẽ hình. Xong bước này là hoàn thành

Bạn có thể sử dụng được rùi. Tuy nhiên mình thấy củ chuối quá. Kiểu gì nó cũng nhận được cái mặt. Nên chỉ hơi tí xíu nó cũng mở được rùi. Thế này không ăn thua.
đúng y mình rồi đó cảm ơn bạn nha

Mình vừa mới mua máy HTC sensation , kiểm tra thì thấy máy đang dùng room ship khu vực Châu Á : RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198358
phiên bản android 2.3.3 , sense 3.0, số phần mềm 1.35.707.1 .
Sao mình bấm cập nhật phần mềm để update lên ICS 4.0.3 qua OTA ko được ( máy báo ko có bản cập nhật phần mềm mới nào cho đt của bạn ) . Vậy làm cách nào máy mình mới có bản cập nhật ICS 4.0.3 khu vực Châu Á vậy ? Ai bít chỉ giúp mình !
PS : nếu ko được thì có room cook nào pin xài lâu hơn giới thiệu mình với , bản room ship mình đang dùng pin chưa đến được 1 ngày :(

Chỉnh sửa cuối:
Mình vừa mới mua máy HTC sensation , kiểm tra thì thấy máy đang dùng room ship khu vực Châu Á : RUU_Pyramid_hTC_Asia_WWE_1.35.707.1_Radio_10.43a.9007.00U_10.51.9007.27_M3_release_198358
phiên bản android 2.3.3 , sense 3.0, số phần mềm 1.35.707.1 .
Sao mình bấm cập nhật phần mềm để update lên ICS 4.0.3 qua OTA ko được ( máy báo ko có bản cập nhật phần mềm mới nào cho đt của bạn ) . Vậy làm cách nào máy mình mới có bản cập nhật ICS 4.0.3 khu vực Châu Á vậy ? Ai bít chỉ giúp mình !
PS : nếu ko được thì có room cook nào pin xài lâu hơn giới thiệu mình với , bản room ship mình đang dùng pin chưa đến được 1 ngày :(

Máy đang sử dụng rom ship châu á nhưng chưa chắc là máy phát hành cho châu á, nếu như máy đã supercid thì up rom ship nào cũng được hết bạn ạ, bạn hãy tham khảo hướng dẫn và xem trong bootloader của bạn ra sao.

HTC SÉNATION T-MOBILE không auto update

Các Bạn cho hỏi,
Có ai đang dùng Sensation T-Mobile không.. Hiện nay đàng có phiên bàng mới sense 3.6, Mình dùng điện thoại sensation ko phải T-Mobile thì update dc, còn T-Mobile thì ko update dc. Có ai gặp trường họp giống mình ko...
Thanks

Tốt nhất là bạn nên cập nhật thủ công,cập nhật qua ota hay lỗi lắm,link rom ship cũng có trên mạng rồi mà :)

xin trả lời với bạn rằng ở VN vẫn có thể up htc t mobile qua ota bình thường, do bản update của htc gửi cho t-mobile bị lỗi nên cần phải có thời gian để bên htc người ta fix lỗi cho phù hợp vói phần cứng của sen 4g vì vậy t-mobile hiện tại vẫn chưa đưa ra bản update ota bạn nên cố gắn đợi 1 thời gian nữa sẽ có thôi, mình cũng đang xài em sen 4g ne`

xin trả lời với bạn rằng ở VN vẫn có thể up htc t mobile qua ota bình thường, do bản update của htc gửi cho t-mobile bị lỗi nên cần phải có thời gian để bên htc người ta fix lỗi cho phù hợp với phần cứng của sen 4g vì vậy t-mobile hiện tại vẫn chưa đưa ra bản update ota, bạn nên cố gắn đợi 1 thời gian nữa sẽ có thôi, mình cũng đang xài em sen 4g ne`.

Chỉnh sửa cuối:
con sen xe của mình vào cập nhật phần mềm thì báo là không có phiên bản mới nhất là sao vậy. xin hỏi các pro
phiên bản 1.77.709.104

con Sxe của em sao wifi xài được khoảng 1phút là nó báo time out vậy mấy bác?còn sóng wifi vẫn nhận bt.3g bình thường,máy em còn trinh nguyên.có bác nào bt jup em với:((

em dùng HTC SEN sáng nay mới up lên ICS qua OTA lúc cài xong máy nó bị treo k có cách nào tắt đc ai biết cách khắc phục k ( nó bị treo lúc máy khởi động hiên lên chữ HTC rồi đứng im (

Thế thì bạn tháo pin ra,power+volume down vào hboot và up 1 bản ship rom khác,như thế này là bạn up rom bị lỗi rồi

mình làm vậy mà k đc bạn ơi, mình tháo pin rồi lắp lại ấn power + volume down mà k hiện ra cái j cả nó vẫn hiện chữ như thế

Bạn ý có vào được hboot đâu mà recovery :(
Bạn thử tháo pin ra để lâu lâu 1 tí rồi thử power+volume down xem sao,bệnh gì thì cũng phải vào hboot thì mới làm ăn được :(

Back