• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC SENSATION THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM

Mình hiểu bạn nói gì. Máy của bạn lúc UNLOCK đến đoạn chọn yes và no thì chọn yes xong nó vẫn cứ đứng im ở đấy chứ gì ? đấy là bạn thực hiện UNLOCK lại lần 2 chứ không phải là bạn UNLOCK lần 1. tuy nhiên bạn chọn yes xong, cứ rút cáp, tháo pin và khởi động lại, vào Hboot kiểm tra nó vẫn thành UNLOCK, không ảnh hưởng gì cả. Mình làm mấy máy như thế rồi. có thể máy của bạn có baseband của máy khó root rồi, bạn thử format hết tất cả, sau đó up FW 3.32 rồi up lên Rom ICS xem được ko ? mấy Rom ấy có Root sẵn rồi. làm luôn Super CID nhé

Đúng rồi đó bạn,mình cũng k nhớ lúc vào Hboot nó là relocked hay locked nữa,đại loại là đúng như bạn nói lúc yes đó,con máy của thằng bạn nhờ root dùm lại là hàng 4g tmo chứ k phải sen quốc tế,chính vì intall file root qua reco k đc nên mình mới up rom cook luôn,vừa trải ngiệm mà máy cũng đc root ai dè up rom nào cũng lỗi ngay bước khởi động,bạn cho mình xin cái link FW 3.32 nha:D

HTC Sensation phiên bản ASIA của mình hiện đã thấy có cập nhật mới ICS4.0 với sen 3.6. Hiện giờ mìnhnđang tải về................đang chờ đợi.............. xem bản rom ship có j hay?..................

Mình đã update OTA bản rom ship ICS mới nhất. tuy nhiên thấy font tiếng việt không được hoàn thiện. Có ai bị như mình không? cách khắc phục thế nào? thanks

Và mình có thắc mắc là ko biết lên 4.0 thì Sen đã chạy dualcore hay chưa?

Chỉnh sửa cuối:
có bác nào có link tải rom chính thức này không nhỉ, e đang sài sen XE và rom cook thì làm sao mà update qua OTA bây giờ đây!

em quay về rom ship rùi check update thì thấy báo có lên 4.0 không thế là ok hiện giờ đang tải không biết có ổn không nữa!

Đã update, cảm thấy nhẹ nhàng hơn, ram free rất nhiều hơn. Nhưng thấy Sen 3.6 ko đẹp bằng 3.0. Cảm nhận mới đầu là thế....

Theo mình biết thì lỗi font trên bản ICS là do font Roboto. Vậy có cách nào khắc phục vấn đề này không vậy các bạn?

Cho mình hỏi mình có con XE đang sài bản android 4.0.3 mới mua 2nd nên không rành lắm, chả hiểu sao chơi game nó lại không có tiếng mặc dù nghe nhạc hay nghe dt đều tốt. ai biết cách khắc phục giúp mình với, chứ chơi game không có tiếng chán quá. thks các bác.
cấu hình máy mình:
andoid 4.0.3
HTC sense 3.6
software 3.32.401.105
Kernel 3.0.16-gda3fdfc
Giúp mình...

Mình có sen XE nhưng chưa root thì có update OTA lên 4.0.3 ko nhỉ? Máy mình bản châu âu các bạn nhé. Và nếu đc thì đownload ở đâu?

ai bik cách đánh dấu điểm trên google map ko ? trước mình sài symbian đánh dấu điểm đc, còn android mình ko bik lưu lại địa điểm ưu thích ?

ai bik cách đánh dấu điểm trên google map ko ? trước mình sài symbian đánh dấu điểm đc, còn android mình ko bik lưu lại địa điểm ưu thích ?

Bạn tích tay vào cài điểm bạn cần đánh dấu đấy. nó sẽ hiện ra tên cái địa điểm đấy. Ấn tay một lần nữa vào cái tên đấy nó sẽ đưa vào một cái hộp thoại Menu với nhiều tính năng. Trên góc phải của cái Menu đấy có một cái sao. Bạn tích vào cái sao đấy là đc.

Cho e hỏi nhanh về con sensetion t-mobile!!!!!!!!!!!!!

Chẳng là có 1 thàng nó rao bán con sensation hàng t-mobile,có phải hàng này tốt hơn hàng quốc tế phải k ạ?có thể lắp sim nhà mạng Vn k và vấn đề về root,up rom có khó khăn k ạ?Mong các b trả lời giúp.À e cũng đang phân vân giữa con này và evo-3d,các b cho e ý kiến vs.tks all:D

Chẳng là có 1 thàng nó rao bán con sensation hàng t-mobile,có phải hàng này tốt hơn hàng quốc tế phải k ạ?có thể lắp sim nhà mạng Vn k và vấn đề về root,up rom có khó khăn k ạ?Mong các b trả lời giúp.À e cũng đang phân vân giữa con này và evo-3d,các b cho e ý kiến vs.tks all:D

Sen QT và Sen 4G TMobile như nhau, T Mobile chỉ khác khác là dùng được mạng 4G và Wifi call, nhưng ở VN chưa xài được.
Sau khi unlock code thì bình thường, xài tất cả sim nhà mạng, root và up rom bình thường.

evo3d đi bạn . evo xài mượt hơn nhiều . :D nhưng mà xài theo ý thích của mình thì tốt hơn :)) kẻo không sau này hối hận :p

Hôm nay em kiểm tra update thì thông báo là có bản cập nhật ics 4.0 và sense 3.6 có dung lượng 293mb. Em tải xong rồi thì máy check báo là hiện em dùng ROM đã chỉnh sửa nên để bảo vệ máy không cho phép cập nhật. Em dùng sensation nhưng khi mua được mấy anh kĩ thuật viên cài cho 1 bản ROM chạy như senxe,em khôi phục cài đặt gốc để về ROM khi máy xuất xưởng nhưng kiểm tra vẫn báo ROM của senxe.Em lại tải update lại lần nữa thì lại có thông báo là yêu cầu khôi phục về ROM nguyên bản. Lúc mua máy em vẫn chưa dám root vì thấy bảo htc nghịch dại thì chỉ có thành cục gạch luôn và ngay(và em nghĩ cửa hàng cũng chưa root vì trong phiếu bảo hành có ghi là root thì không được bảo hành).Em gọi cho cửa hàng thì họ bảo em mang máy đến nhưng em ở vùng sâu vùng xa nên không có điều kiện ra chỗ mua để yêu cầu họ sửa. Các bác có thể hướng dẫn giúp em được không ạ?Em cảm ơn rất nhiều.
Em gà mờ nên không biết cung cấp thông tin thế nào cả,chỉ biết vào setting thì có thông số như sau:
htc sensation XE with beast audio (nhưng máy em là sensation các bác nhé)
phiên bản android 2.3.4
số phần mềm 1.73.707.4
baseband 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng 1.73.707.4 CL177617
Các bác có thể giúp em về ROM nguyên gốc được không ạ?Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Hôm nay em kiểm tra update thì thông báo là có bản cập nhật ics 4.0 và sense 3.6 có dung lượng 293mb. Em tải xong rồi thì máy check báo là hiện em dùng ROM đã chỉnh sửa nên để bảo vệ máy không cho phép cập nhật. Em dùng sensation nhưng khi mua được mấy anh kĩ thuật viên cài cho 1 bản ROM chạy như senxe,em khôi phục cài đặt gốc để về ROM khi máy xuất xưởng nhưng kiểm tra vẫn báo ROM của senxe.Em lại tải update lại lần nữa thì lại có thông báo là yêu cầu khôi phục về ROM nguyên bản. Lúc mua máy em vẫn chưa dám root vì thấy bảo htc nghịch dại thì chỉ có thành cục gạch luôn và ngay(và em nghĩ cửa hàng cũng chưa root vì trong phiếu bảo hành có ghi là root thì không được bảo hành).Em gọi cho cửa hàng thì họ bảo em mang máy đến nhưng em ở vùng sâu vùng xa nên không có điều kiện ra chỗ mua để yêu cầu họ sửa. Các bác có thể hướng dẫn giúp em được không ạ?Em cảm ơn rất nhiều.
Em gà mờ nên không biết cung cấp thông tin thế nào cả,chỉ biết vào setting thì có thông số như sau:
htc sensation XE with beast audio (nhưng máy em là sensation các bác nhé)
phiên bản android 2.3.4
số phần mềm 1.73.707.4
baseband 10.58.9035.00U_10.15.9035.02_2
Mã số phiên bản xây dựng 1.73.707.4 CL177617
Các bác có thể giúp em về ROM nguyên gốc được không ạ?Em cảm ơn rất nhiều ạ!

- Trước tiên bạn nên kiểm tra lại xem máy của bạn là bản quốc tế hay của nhà mạng, xem lại xem xuất xứ ở đâu. Theo mình biết thì kiểm tra mã CID. Ví dụ của mình CID là HTC__044 là châu Á. Cách xem thì bạn xem trong mục Super CID ở đây
- Nếu đã biết được CID và tra được khu vực thi bạn tải bản rom shiped của máy bạn ở đây. Sau khi tải xong bạn có thể up phiên bản nâng cấp qua OTA thoải mái
- Trường hợp của bạn đã SuperCID, tức là không xác định được vùng thì cứ tải đại phiên bản gốc đi. Không sợ bị sao cả đâu. Hoặc hỏi lại người đã bán về nguồn gốc của máy mà update cho phù hợp.

Mình cũng mới up lên phiên bản OTA shiped nói chung là mượt và ram nhiều. Chúc bạn may mắn. thân!

Nói thật là em chỉ biết chút ít về android thôi, tất cả từ lúc mua máy là mấy ông kỹ thuật viên làm cho hết. Em vừa lần mò được vào hboot và có chữ unlocked và s-off. Em không biết đã recovery và supercid chưa nữa :( nhưng máy em hình như là bản châu Á vì e mua tại Nhật Cường. Bây giờ bác có thể hướng dẫn cụ thể cách để em có thể update qua ota được không ạ? Bọn e sinh viên đang mùa thi cử nên không đi xa được, các bác giúp em với vật android 4.0 quá rồi :(

Back