• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
Hình ảnh nè

Nhận xét thì chưa có vì chưa up, Mod Huycl2507 đã up lại trên box.net ở trên rồi rồi, thử đi.

Bản này đâu phải của PV :-??

Là PV chính hiệu đó chứ. Tuy nhiên vì chưa xin phép các MOD nên chưa dám đưa thương hiệu PV vào. Nếu các MOD thử và thấy OK thì các bản sau em sẽ ...:D

Là PV chính hiệu đó chứ. Tuy nhiên vì chưa xin phép các MOD nên chưa dám đưa thương hiệu PV vào. Nếu các MOD thử và thấy OK thì các bản sau em sẽ ...:D

Xin chúc mừng Bạn. Bạn có thể chỉnh sửa thêm theo góp ý của Bác Tom không, thì Rom của Bạn tuyệt vời hơn nữa.=D>

ROM v2.10.03 PV for HTC UNIVERSAL​

Phiên bản ROM v2.10.03 PV đã Build từ hôm kia, do bận quá, chưa kịp đưa lên.

Một số chỉnh sửa:

- Chủ yếu phần Reg., chỉnh sửa lỗi Word.
- Chỉnh sửa cấu trúc sắp xếp ứng dụng.
- Thêm và bớt những ứng dụng cần và không cần.
- Sau khi Up, Storage xấp xỉ 40Mb, RAM xấp xỉ 30Mb.
- HDH chạy ổn định và tương đương như v2.10.02 PV.

Như vậy hiện tại trên PDAVIET có 2 phiên bản v2.10.03, tuy nhiên khác nhau 2 chữ PV. :D
Và phiên bản v2.10.03 PV được Build lại ngày 4/4/2007.

Các bạn Up thử sử dụng và đóng góp ý kiến thêm.

Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/UNI/WM6.0/ROM_v2.10.03_PDAVIET_UNI.rar

Pass. giải nén: PDAVIET

Link good
vừa up lên xong :D ra rom mới hoài up mệt quá :D Nhưng rất đã, cảm ơn mod PhamQuang và PV nhiều ^^

hix up chóng cả mặt nhỉ. vài ngày lại có rom mới fê wá. sao cái 2.10.02 của em cứ chạy file wmv bit cao 1 chút là treo cứng. thử cái .03 xem, sao

Nhìn mấy cái picture mà bác Quang up lên thì thấy bản 2.10.03 này ko khác bản 2.10.02 là mấy nhưng có lẽ Ram đc cải thiện đáng kể .Mình đang dùng bản 2.10.02 thấy cũng rất tốt nhưng cũng thử up bản 03 này xem sao.Cám ơn bác Quang đã cho ra room mới.

Cảm ơn đã liên tục build rom, mình có Ý kiến:
+ chạy ổn định hơn (ko nhiều lắm, vẫn bị quay màn hình)
+ Ram phục hồi tốt hơn, với đa số ứng dụng
+ Xài Remote Desktop ngốn Ram kinh khủng, nhiều khi tụt xuống ko lên nổi ( khó hiểu)
+ Tai nghe blutooth vẫn chưa ổn định, bị giật và đôi khi ko nghe đc phải khởi động lại (test trên vài tai nghe sì tê)
+ Window Media ko nghe online đuôi asx đc, buồn wá
+ ko nên đưa was nhiều ứng dụng vào(theo ý kiến cá nhân mình)
+....

Bản này là sản phẩm hợp tác của MOD TOM và DrakFroce ? Sao mình không down được nhỉ ?

Trời ai nói đây là bản Rom của mình đó ????
Đọc lại những điều mình viết đi .Mình chúc mừng bdgroup có phiên bản build đầu tay mà thì đương nhiên là của bdgroup rồi chứ ai vào đây nữa :D :D :D

@all : Tom dạo này hơi bận,nên ko cập nhật Rom được mong các bạn thông cảm :( :( :(

darkgamer nói:
Làm sao mình sửa lỗi bàn phím cho MDA-PRO với rom 2.10.02, các bản trước value trong [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\OEM\Qwerty] là 66569 đổi thành 66567 là ok, nhưng bản rom 2.10.02 value lại là 132105 thì đổi như thế nào đây.Nhân tiện cũng thank bác Pham Quang đã cook 1 rom rất ổn định...

Bạn đổi thành 132103 là OK :D

Ko hiểu sao bản 2.10.03 của bác PhamQuang đã fix lỗi word suggestion mà sao em vẫn bị nhỉ ? :( Cài file cab để fix thì lại ko add contact nhanh khi tạo new message bằng cách gõ chữ cái đầu để nó hiện list contact lên được :(
Nhân tiện em muốn hỏi là bản 2.10.02 trước thì khi có tin nhắn mới, nếu đặt rung thì máy sẽ rung từng hồi ngắn, rất hay, bản 2.10.03 thì lại ko có như vậy, rung liên tục, làm cách nào để có rung như bản 2.10.02 hả mọi người ?

Sau một số thời jan Up rom của các bác .. em xin có một số ý kiến riêng của em sau ạ :
1. Mong bản sau này bác Fix lại cái WMedia ... Nhạc tiếng thì ổn chứ sao nhạc hình xem nó cứ giật giật thế nào ấy !
2. Bản ROM của bác Quang thì em nghĩ cho mấy cái icon : Pin , Quay màn hình ,... nó xuống hắn luôn cùng với mấy cái Icon dưới . Đỡ thô hơn bác à !
3.Bản Rom V2.10.02 mới của bác Quang sau em dùng cứ mỗi lần máy hết Pin là Y như rắng mấy cái tin nhắn mới trước đó của em tèo ngay ( cũ thì không sao )... Bác nào dùng cứ test lại dùm em ! Lạ quá !!!!
4. Hình như bản 02 này khi chạy soft nó cần Pin còn mạnh thì phải ???

do dự mãi mới up lên vì sợ bị liệt mấy phím button nhưg mà khi đọc qua mấy bài thì đã dám làm, ban đầu vẫn bị thế là sau khi nó cài đặt xong mình vào extd rom xóa thẳng tay tất cả file trong nầy, thế là okie, HR lần nữa, chạy ngon ngay, nhưng mà bản 03pv này mình vẫn bị lỗi sugget, đang tham khảo đẻ fix, bản 03WWE chạy có vẻ mượt hơn, icon được chăm chút hơn, không bị lỗi sugget và fonts chữ message khi viết nhỏ nên nhìn dễ chịu hơn, mình cũng khá kỹ tính nên có vẻ thích bản 03wwe nhưng mà bản 03wwe mình up lại không có tiếng khi tap vào thanh start, đại khái là mấy âm báo chuẩn của máy không có, không biết có phải do lỗi down không, nhưng mà mấy âm khác vẫn bình thường ( incoming, message, ...)

do dự mãi mới up lên vì sợ bị liệt mấy phím button nhưg mà khi đọc qua mấy bài thì đã dám làm, ban đầu vẫn bị thế là sau khi nó cài đặt xong mình vào extd rom xóa thẳng tay tất cả file trong nầy, thế là okie, HR lần nữa, chạy ngon ngay, nhưng mà bản 03pv này mình vẫn bị lỗi sugget, đang tham khảo đẻ fix, bản 03WWE chạy có vẻ mượt hơn, icon được chăm chút hơn, không bị lỗi sugget và fonts chữ message khi viết nhỏ nên nhìn dễ chịu hơn, mình cũng khá kỹ tính nên có vẻ thích bản 03wwe nhưng mà bản 03wwe mình up lại không có tiếng khi tap vào thanh start, đại khái là mấy âm báo chuẩn của máy không có, không biết có phải do lỗi down không, nhưng mà mấy âm khác vẫn bình thường ( incoming, message, ...)
Cái này là lỗi ROM đó bạn, có lẽ Bdgroup lấy nền của ROM 2.10.00 DF nhưng không fix nên bị lỗi này. Bạn dùng cab sau để fix là có âm báo ngay thui. :)

máy em từ lúc UP bản 02... thi thoảng mới nhận ra sim :D còn lại báo lỗi sim hết. Ko hiểu có phải do Radio mới ko a

máy em từ lúc UP bản 02... thi thoảng mới nhận ra sim :D còn lại báo lỗi sim hết. Ko hiểu có phải do Radio mới ko a

Mình Up hầu hết các bản Rom của PV rồi,không có hiện tượng như bạn nói.
Bạn thử "làm sạch" lại chỗ gắn Sim vào xem sao:D
Chúc vui

khi UP bạn có tháo SIM ra không ?
mình dùng ROM mới 2 ngày nay sóng SIM vẫn nhận ầm ầm bạn àh ?

Bản 03 WWE Load có vẻ chậm chạp hơn các bác à ... Icon có vẻ mới lạ hơn nhưng Ram sụt nhanh và vô tội vạ !

khi UP bạn có tháo SIM ra không ?
mình dùng ROM mới 2 ngày nay sóng SIM vẫn nhận ầm ầm bạn àh ?

Mình nghĩ không phải do khi Up Rom không tháo Sim đâu:-?
Up Rom cho Uni mình đã thử:
-Không tháo Sim và thẻ nhớ vẫn Up Rom được bình thường
-Không đưa về Bootloader : có bản Rom sẽ làm cho máy chết ở Bootloader,có bản thì không:-??

Khuyến cáo :
có thể không chết trên Uni của mình,nhưng của các bạn...Mình không chịu trách nhiệm nhé:D .

Status
Không mở trả lời sau này.
Back