• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC UNIVERSAL - ROM WM6.0‎ (Old3)‎

Status
Không mở trả lời sau này.
vừa up bản 03 xong thấy ko có thay đổi nhiều so với bản ko 02 , chỉ thấy Ram đc cải thiện khá hơn 1 chút, hỗ trợ luôn flash light 1.03. Nên quay trở lại bản 02 dùng vẫn thích hơn.

Anh Tom cho e hỏi có cách nào chỉnh Registry để bỏ chế độ auto landscape khi mở nắp ra ko.
- Có 1 lỗi này ko biết do đâu: ko lưu lại khi thay đổi skin của WMPlayer.

Chỉnh sửa cuối:
Anh em ai còn radio 1.11 cho tui xin với tìm hoài không thấy hic hic

Mình đang sd bản 02 của bác Quang, đang bị vấn đề với kết nối để check email. Khi sd wifi để download email thì không sd GPRS để download mail được nữa. Mình đã tạo hai email account riêng dùng để tra email bằng wifi và GPRS, nhưng vẫn không được, phải soft reset lại máy. Mod nào có cách khắc phục không ?

Bác PhamQuang cho hỏi trong bản rom này có CT Pocket Seccure đã có password

ROM v2.10.03 PV for HTC UNIVERSAL​

...
Link tải ROM:

http://www.pdaviet-media.info/PhamQuang/ROM/UNI/WM6.0/ROM_v2.10.03_PDAVIET_UNI.rar

Pass. giải nén: PDAVIET[/SIZE][/FONT]

Sau khi em cài xong bản Rom 2.10.03 PV cảm nhận chạy ổn định và nhanh. Tuy nhiên em thấy đã có 1 sô CT cài sẵn trong HĐH cụ thể có CT Pocket Seccure đã có password nhưng không biết pass cũ nên cứ vô tình chọc vô CT là không thể nào vào được PPC nữa chỉ có softReset lại máy rất bất tiện. Cũng không biết gỡ bỏ CT như thế nào mong bác chĩ dẫn giùm. Cảm ơn

Last edited by a moderator:
Trước khi UPROM nên tìm hiểu kĩ về bản Rom mình định UP nhé, cứ UP tùm lum như vậy nguy hiểm đấy! :(
Pass mặc định của PS là: 1234
Bạn muốn bỏ hẳn PS đi thì cook lại rom nhé! :D

mới phát hiện thêm một lỗi trên bản 03PV đó là không truy cập được GPRS, đầu tiên cự tưởng taij mạng nhưng khi vào GPRS settinh thì mục này trắng trơn, chỉ còn hiện ra 2 chấm tròn cho việc lựa chọn 2 gói (PAP với cái gì đấy không nhớ lắm) khi mình chọn 1 cái thì không được, đại khái là không thể chọn được để vào GPRS vì máy mình dùng sim vina nên việc chọn gói này có ảnh hưởng đến phần có connet được không,

mới phát hiện thêm một lỗi trên bản 03PV đó là không truy cập được GPRS, đầu tiên cự tưởng taij mạng nhưng khi vào GPRS settinh thì mục này trắng trơn, chỉ còn hiện ra 2 chấm tròn cho việc lựa chọn 2 gói (PAP với cái gì đấy không nhớ lắm) khi mình chọn 1 cái thì không được, đại khái là không thể chọn được để vào GPRS vì máy mình dùng sim vina nên việc chọn gói này có ảnh hưởng đến phần có connet được không,

Vẫn sử dụng đc GPRS bình thường bạn a`, nhưng hiện tượng vào GPRS Setting chỉ thấy 02 dấu tròn là có thật. Man Quang check lại giùm anh em nhé. Thanks.

Sau khi up lên bản 2.10.03 PV thì máy bị lỗi pin,cứ còn khoảng 30% là bị tắt máy. Nhiều lúc có cuộc gọi đến máy bị treo luôn, phải soft reset lại.Không biết có ai bị giống mình không.Các bác chỉ dùm em cách khắc phục

Sau khi up lên bản 2.10.03 PV thì máy bị lỗi pin,cứ còn khoảng 30% là bị tắt máy. Nhiều lúc có cuộc gọi đến máy bị treo luôn, phải soft reset lại.Không biết có ai bị giống mình không.Các bác chỉ dùm em cách khắc phục

mình đọc thấy có ai post lên là bản .2pv đã bỏ được lỗi treo máy nhưnng mà theo mình nghĩ thì chưa bỏ được, mình vẫn bị treo nhất là khi có cuộc nhỡ, có vẻ như mấy bản rom gần đây chưa giả quyết được vấn đề này

Cái này không phải lỗi do Rom bạn ơi,do pin của máy bạn yếu thôi,nên dưới 30% là tắt máy:D

mình đọc thấy có ai post lên là bản .2pv đã bỏ được lỗi treo máy nhưnng mà theo mình nghĩ thì chưa bỏ được, mình vẫn bị treo nhất là khi có cuộc nhỡ, có vẻ như mấy bản rom gần đây chưa giả quyết được vấn đề này

Mình đang sử dụng bản Rom 2.10.02 PV của Man PhamQuang buil đây,các bản Rom wm06 trước máy mình lâu lâu
hay bị treo,sử dụng 2.10.02 cả tuần nay thấy đâu còn hiện tượng treo máy nữa nhỉ:-?

Trước khi UPROM nên tìm hiểu kĩ về bản Rom mình định UP nhé, cứ UP tùm lum như vậy nguy hiểm đấy! :(
Pass mặc định của PS là: 1234
Bạn muốn bỏ hẳn PS đi thì cook lại rom nhé! :D

Cảm ơn bác nhiều . Tiếc quá em vừa xóa mất PS rồi .Tối nay Up lại rom vậy . hehe

em đang sử dụng bản rom 2.10.02 của bác PQuang,em muốn cài thêm WA & WAD nhưng khi cài xong WA thì máy cứng đơ dù vẫn co âm báo khởi động của WA,em thử kiên nhẫn 5,10 rùi 30 fut nhưng vẫn không khả quan ji.Đành phải gở bỏ WA ra.Có ai giải thích dùm em với được không.thanks

Cái này không phải lỗi do Rom bạn ơi,do pin của máy bạn yếu thôi,nên dưới 30% là tắt máy:D

Mình đang sử dụng bản Rom 2.10.02 PV của Man PhamQuang buil đây,các bản Rom wm06 trước máy mình lâu lâu
hay bị treo,sử dụng 2.10.02 cả tuần nay thấy đâu còn hiện tượng treo máy nữa nhỉ:-?
Nhưng lúc trước mình xài bản ROM 2.10.02 PV thì không bị hiện tượng pin như ở bản ..03. với lại ở bản 2.10.03 PV thì không vào cài đặt GPRS được. vào chỉ thấy hai dấu chấm thôi.

Lỗi treo máy khi có cuộc gọi là do Hibernate gây ra đó bạn! Trước đây mình hay chạy Hibernate để tăng Program vày bị treo máy liên tục khi có cuộc gọi. Không sử dụng Hibernate nữa sẽ không còn hiện tượng này.

Em không hiểu sao khi đang sử dụng Rom 2.10.01PV mà khi có người gọi điện thoại đến thì tự nhiên máy bị treo và đèn màn hình bị mất luôn,màn hình tối om mặc dù em đã SR máy lại nhiều lần.Không biết máy bị cái gì mấy bác nhỉ?

Tôi đã test thử 2 bản ROM 2.10.03 WWE và PV thấy 2 bản này tương tự như nhau, giống tới 90%:
Rom 2.10.03WWE sau khi up xong ram chỉ còn khoảng trên 20MB, Storage khoảng 30MB tốc độ chỉ ở mức trung bình, khởi động nhanh hơn 1 chút so với các bản trước. các icon có cái thì chau truốt đẹp hơn nhưng cũng có cái thì sấu (xem hình nhé). cài GPRS chập chờn lúc được lúc không, font chữ trong tin nhắn nhỏ lại 1 chút, phải cài thêm CAB sounds thì mới có tiếng khi tap vào màn hình. Bàn phím cứng chỉ đụng đến là sáng không cần biết trời sáng hay tối.......
Hình minh họa:

Rom 2.10.03PV gần giống như WWE ngoại trừ 1 số Soft tích hợp sẵn trong Rom, chức năng cài đặt GPRS chỉ có 2 vòng tròn nhỏ? không có tùy chọn tự động cảm ứng đèn bàn phím?...
Hình minh họa:

Nói chung không có những thay đổi lớn trong 2 bản Rom này, Nếu thích up rom thì nên thử còn không thì thôi. Tính ổn định thì chưa được kiểm chứng vì Tôi mới test 1 ngày nên chưa thử hết được. Các Bạn up và cho nhận xét thêm nhé. Dù gì thì cũng phải cảm ơn những người say mê Build rom, hết lòng vì mọi người để có những bản rom mới thì chúng ta mới được dịp dùng thử và đánh giá.....

Thêm vài hình nữa đây nhé:

Last edited by a moderator:
Lỗi treo máy khi có cuộc gọi là do Hibernate gây ra đó bạn! Trước đây mình hay chạy Hibernate để tăng Program vày bị treo máy liên tục khi có cuộc gọi. Không sử dụng Hibernate nữa sẽ không còn hiện tượng này.

làm sao bỏ được cái Hibernate vậy Bro

Em không hiểu sao khi đang sử dụng Rom 2.10.01PV mà khi có người gọi điện thoại đến thì tự nhiên máy bị treo và đèn màn hình bị mất luôn,màn hình tối om mặc dù em đã SR máy lại nhiều lần.Không biết máy bị cái gì mấy bác nhỉ?

Từ ngày UP lên WM6, ít nhiều mình đều bị trường hợp này. Để loại trừ do soft, mình không cài gì cả nhưng vẫn bị. Qua nghiên cứu thì thấy hình như các cuộc gọi gây treo máy đa phần đều liên quan đến ringtone là MP3 mình để trong thẻ nhớ. Tuy nhiên chưa thử đặt chế độ không rung, chỉ ring thui nên không bik có phải là lỗi này chỉ xảy ra ở chế độ ring&vibration hay không.
Do vậy hiện nay ringtone mình để trong Ext hay MAIN cho chắc. Nhưng vẫn thỉnh thoảng ROM 2.10.01PV vẫn bị treo (2-3 ngày/lần). Chịu hết nổi việc mất liên lạc, giờ đành quay về WM5 ngày xưa.

Có thể là 1 lý do nhưng kông phải tất cả vì mình đã cài ROM gốc của DF hay như Helmi 1.1 và KHÔNG CÀI THÊM BẤT CỨ MÓN GÌ - THEO DÕI TRONG VÀI NGÀY nhưng vẫn bị tuy tần suất có ít hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.
Back