• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

mình dùng bản này FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 khi gọi nó bị lỗi tiếng éo éo, không biết có ai bi không ta? máy mình là T-mobile và Radio Leo 2.15.50.14, ai biết cách fix cũng như nguyên nhân thì giúp mình nhé :)

mình dùng bản này FutureShocks v7.5 ₪ MIUI 1.1.14 khi gọi nó bị lỗi tiếng éo éo, không biết có ai bi không ta? máy mình là T-mobile và Radio Leo 2.15.50.14, ai biết cách fix cũng như nguyên nhân thì giúp mình nhé :)
nếu bị tiếng robo thì bạn gọi đến 1 số bất kỳ( ví dụ như số 900) sau đó bật speaker lên rồi tắt đi, nó sẽ ko bị nữa :D

Bro nào giúp em vụ này với, em làm các bước từ 1-4 nhưng khi check trên WP7 thì thẻ vẫn nhận thẻ là 14,63 GB, em dùng thẻ 16G đi theo máy, và khi chia ổ em chọn ổ cho WP7 là 8G, nhưng khi vào boot lại WP7 nó vẫn nhận đủ thẻ luôn.
--------------
Hjhj.bước này em làm đc rồi, nhưng lại không làm được bước 6. Em chọn đến Services/BootSettings/AD SD Dir thì bị bật ra màn hình của MAGLDR, ko chọn đc thư mục luôn. Bro nào giúp em với

Chỉnh sửa cuối:
Em chọn đến Services/BootSettings/AD SD Dir thì bị bật ra màn hình của MAGLDR, ko chọn đc thư mục luôn. Bro nào giúp em với

sau khi chọn AD SD DIR thì dùng phím volume để chọn đến thư mục có chưa rom rồi ấn nút gọi màu xanh là nó tự bật ra ngoài MAGLDR luôn mà, sau đó chọn boot AD SD là máy sẽ boot vào rom android

sau khi chọn AD SD DIR thì dùng phím volume để chọn đến thư mục có chưa rom rồi ấn nút gọi màu xanh là nó tự bật ra ngoài MAGLDR luôn mà, sau đó chọn boot AD SD là máy sẽ boot vào rom android

Nhưng em chỉ chọn đến AD SD Dir thôi chưa kịp chọn thư mục nào cả mà đã bật ra ngoài MAGLDR luôn rồi thì làm sao boot đc Android? hay thẻ nhớ bị hỏng nhỉ, cho em hỏi là nên fomat thẻ nhớ bằng windown hay bằng phần mềm partitionwizard?

Bạn Mr_PDA có thể hướng dẫn cụ thể cách cài trên SD bản: [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 được không? Mình làm theo hướng dẫn của bản ra ngày 29 Jan nhưng không chạy được! Thanks

Nhưng em chỉ chọn đến AD SD Dir thôi chưa kịp chọn thư mục nào cả mà đã bật ra ngoài MAGLDR luôn rồi thì làm sao boot đc Android? hay thẻ nhớ bị hỏng nhỉ, cho em hỏi là nên fomat thẻ nhớ bằng windown hay bằng phần mềm partitionwizard?

thế thì rất có khả năng trong lúc format và partition thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, bạn làm lại theo hướng dẫn bên trên đi nhé

Bạn Mr_PDA có thể hướng dẫn cụ thể cách cài trên SD bản: [JAN 30][REL]Cope's SD HD2 Gingerbread/CyanogenMod7 được không? Mình làm theo hướng dẫn của bản ra ngày 29 Jan nhưng không chạy được! Thanks

bro có thể nói rõ cho e là bro partition theo cách nào và bro gặp những lỗi gì khi cài bản 30 jan cope sd hd2 đc ko?

bro có thể nói rõ cho e là bro partition theo cách nào và bro gặp những lỗi gì khi cài bản 30 jan cope sd hd2 đc ko?

Mình chia thẻ theo cách cũ (không phải cách của bạn hướng dẫn), có lẽ không được sao?

Mình chia thẻ theo cách cũ (không phải cách của bạn hướng dẫn), có lẽ không được sao?

Ý bác là cách này hả:

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" chọn resize/move sau đó kéo hết cỡ để lấy hết size của cái partition "unallocated" và đây sẽ là bộ nhớ của android
Bây h click chuột phải vào FAT16, delete nó đi, bây h nó sẽ thành "unallocated", click chuột vào, chọn create, đặt tên lable là Android, chọn File system là "FAT32" và Create as "Primary" rồi resize làm sao để chừa khoảng 800mb để mình tạo tiếp các partition tiếp theo. Tiếp theo lại click chuột vào "unallocated", chọn create rồi chọn Create as "Primary", File system là "ext3", lable để tên là ext3 hay sd-ext thì tùy :D resize nó khoảng 500-650mb(cái này là system file nên vào android bạn sẽ ko thấy đâu) Tiếp theo lại click chuột vào "unallocated", chọn create rồi chọn Create as "Primary", File system là " linuxswap" rồi chọn size cho nó là phần còn lại (của 800Mb trừ đi ext3 mình vừa tạo đấy ).

Bây h click chuột phải vào partition Android mà format = FAT32 và 32K

Video tham khảo cho bước 5:

[video=youtube;oyO6DOS1leQ]http://www.youtube.com/watch?v=oyO6DOS1leQ[/video]

nếu là cách như trên thì ko có chuyện ko cài đc đâu, vì đấy là cách optimized để cài bản cope sd đấy bác :p

Ý bác là cách này hả:

nếu là cách như trên thì ko có chuyện ko cài đc đâu, vì đấy là cách optimized để cài bản cope sd đấy bác :p

Vậy là chỉ cài theo cách bạn hướng dẫn mới được phải không? Thanks

thế thì rất có khả năng trong lúc format và partition thẻ nhớ của bạn có vấn đề rồi, bạn làm lại theo hướng dẫn bên trên đi nhé
Em làm lại từ đầu tầm 5 lần rồi, nhưng vẫn không được, hay hướng dẫn mới up có vấn đề gì sai ko? em đang muốn cài AD bản CyanogenMod7. nhưng cứ đến đoạn chọn thư mục để boot AD thì không chọn được vì nó bật ra ngay. bro nào giúp em vụ này với...

Em làm lại từ đầu tầm 5 lần rồi, nhưng vẫn không được, hay hướng dẫn mới up có vấn đề gì sai ko? em đang muốn cài AD bản CyanogenMod7. nhưng cứ đến đoạn chọn thư mục để boot AD thì không chọn được vì nó bật ra ngay. bro nào giúp em vụ này với...

Vậy thì bạn thay bước 5 bên trên = bước 5 này nhé:

5. Cắm thẻ vào PC tiếp, vào partitionwizard rồi click chuột phải vào parition "Fat16" chọn resize/move sau đó kéo hết cỡ để lấy hết size của cái partition "unallocated" và đây sẽ là bộ nhớ của android
Bây h click chuột phải vào FAT16, delete nó đi, bây h nó sẽ thành "unallocated", click chuột vào, chọn create, đặt tên lable là Android, chọn File system là "FAT32" và Create as "Primary" rồi resize làm sao để chừa khoảng 800mb để mình tạo tiếp các partition tiếp theo. Tiếp theo lại click chuột vào "unallocated", chọn create rồi chọn Create as "Primary", File system là "ext3", lable để tên là ext3 hay sd-ext thì tùy :D resize nó khoảng 500-650mb(cái này là system file nên vào android bạn sẽ ko thấy đâu) Tiếp theo lại click chuột vào "unallocated", chọn create rồi chọn Create as "Primary", File system là " linuxswap" rồi chọn size cho nó là phần còn lại (của 800Mb trừ đi ext3 mình vừa tạo đấy ).

Bây h click chuột phải vào partition Android mà format = FAT32 và 32K

Video tham khảo cho bước 5:

[video=youtube;oyO6DOS1leQ]http://www.youtube.com/watch?v=oyO6DOS1leQ[/video]

bro cứ thử xem sao ;;) đấy là cách tác giả recommend cho bản rom của mình đấy, ext3 nhé :D

Có phải chỉnh sửa theo nội dung dưới đây như file !!readme!! trong Folder SDMAGLDR không? (tiện thể bác dịch dùm ra TV):

-backup your original rootfs.img and startup.txt somewhere safe.
-rename the rootfs.img.sdmagldr to just rootfs.img and
move it to your android install folder ie: /sdcard/Android
-copy startup.txt from this folder to /sdcard/Android
-reverse the changes if you remove magldr from your device.

bác nào chưa phân vùng được bằng 1 thẻ thì qua mình làm free cho nhé. 49 Mã Lò - Bình Trị đông A - Bình Tân - HCM, call 0977773838. chúc các bác ăn tết vui vẻ. đêm 30 trực tết mới đau

Có phải chỉnh sửa theo nội dung dưới đây như file !!readme!! trong Folder SDMAGLDR không? (tiện thể bác dịch dùm ra TV):

-backup your original rootfs.img and startup.txt somewhere safe.
-rename the rootfs.img.sdmagldr to just rootfs.img and
move it to your android install folder ie: /sdcard/Android
-copy startup.txt from this folder to /sdcard/Android
-reverse the changes if you remove magldr from your device.

em đã hướng dẫn trên topic rồi đó, bro chịu khó đọc lại đi

Down về thì giải nén ra, cóp vào partition Android mình vừa tạo theo cách bên trên. Trên thẻ nhớ vào thư mục android mình vừa cóp ( Copes SD 012911) vào thư mục SDMAGLDR sau đó chuyển đuôi file rootfs.img.sdmagldr thành "rootfs.img", copy file này. Back lại thư mục "Copes SD 012911" rồi paste và remove file rootfs đã có sẵn trong thư mục này đi.

Xong vào magldr --> Services/Bootsettings/3. AD SD Dir/chọn folder mình vừa copy. Xong thì từ màn hình của magldr chọn Boot AD SD là xong

Quá trình boot lần đầu mất khoảng 8 phút, bản này sẽ tạo file data trong quá trình boot lần đầu nhé ( tạo ở khoảng phút thứ 5:15 tính từ khi boot = MAGLDR )​

Cái bản MIUI trên là ngôn ngữ Tiếng Đức, có cách nào chuyển về tiếng Anh ko bro

lúc nó boot vào lần đầu tiên thì bro chọn cái ô bên phải để chọn ngôn ngữ đó, có tiếng anh mà, chọn xong thì chọt vào con robot android để bắt đầu setup wizard :D
còn nếu ko thì vào setting rồi vào system rồi chọn cái phần có biểu tượng bàn phím nhỏ nhỏ đó ( language đó :D )

Chỉnh sửa cuối:
TÁO QUÂN XONG RỒI, ĐI XEM BẮN PHÁO HOA THÔI, CHÚC MỪNG NĂM MỚI ANH EM PDAVIET :D

spam tí hì :p

Vất vả mãi với bản WP7 của TOM (không cài được) may quá bản TOM up bên xda thì lại cài được. Không đủ thời gian cài song song tuy nhiên có 1 thẻ 8GB đã cài sẵn Android. Tết này sử dụng WP7 và Android trên 2 thẻ tạm vậy.
NĂM MỚI CHÚC ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN SỨC KHỎE - AN KHANG - HẠNH PHÚC

Back