• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn cách cài đặt WP7 và Android song song chỉ cần 1 thẻ nhớ

Vừa rồi mới up bản ROM của bác Tom, tiện thể làm thêm cái android nữa mà không biết sai ở đâu, mãi chả được, thôi để mai tỉnh hẳn rượu đã rồi đọc và làm lại sau vậy :D

Vừa rồi mới up bản ROM của bác Tom, tiện thể làm thêm cái android nữa mà không biết sai ở đâu, mãi chả được, thôi để mai tỉnh hẳn rượu đã rồi đọc và làm lại sau vậy :D

say thì tốt nhất là đi ngủ đi bro, ko cứ cố mai tỉnh dậy lại thấy cái HD2 của mình màn hình đen ngòm thì phí lắm :))

Vậy thì bạn thay bước 5 bên trên = bước 5 này nhé:
CHÚC MỌI NGƯỜI NĂM MỚI VẠN SỰ NHƯ Ý!
=>sorry em spam tý
Em cài theo cách đấy mà vẫn không ăn thua, chắc thẻ của em có vấn đề rồi. Vừa cài bản WP7 của bác Tom xong cài lại vẫn không được. không hiểu em làm sai bước nào nữa. thôi để hết tết vọc lại vậy. ^^ chúc cả nhà có một năm mới thật vui vẻ nha.
HAPPY NEW YEAR FOR ALL...

THế thì nên xem xét lại vì em cài bản của bác Tom ngon lành (cả có thẻ lẫn k có thẻ), Hôm qua em bỏ quên thẻ ra ngoài nên up thẳng vào NAND. CHắc mai cài lại vì bộ nhớ trong giờ còn có 30mb

THế thì nên xem xét lại vì em cài bản của bác Tom ngon lành (cả có thẻ lẫn k có thẻ), Hôm qua em bỏ quên thẻ ra ngoài nên up thẳng vào NAND. CHắc mai cài lại vì bộ nhớ trong giờ còn có 30mb

Đúng rồi, đôi khi trong cách cài vì đọc sai hay hiểu sai ở 1 bước nào đó sẽ dẫn đến cài sai, cài thiếu và từ đó sẽ sinh ra lỗi này lỗi kia. Chính vì thế những ai cài chưa được nên đọc thật kỹ bài hướng dẫn 1 lần nữa để hiểu được hết các bước đã, làm từng bước 1 theo bài hướng dẫn thì mình đảm bảo là sẽ cài được :D

partition 200Mb(FAt16)
sao không thấy nhắc tới ở các bước sau vậy. Mình làm tới các bước sau chẳng hiểu thế nào

Chỉnh sửa cuối:
Chủ thớt làm ơn giúp em với:

Em làm đến Bước 3: Cắm thẻ vào đầu đọc thẻ thì có 2 Partion : là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted".
Sau đó làm tiếp các bước như hướng dẫn: Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK, sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

=> Em create phần Size cho WP7 là 2.1G (thẻ của em là thẻ 4G), sau khi create xong thì thấy nó thành 3 Partion: 1 partion là 200M (FAT16), 1 partion là 2.1G và 1 partion là số dung lượng còn lại.

=>Em không hiểu mình làm sai gì không? vì đến khi sang Bước 5 làm theo hướng dẫn thì chả thể resize cái Partion 200M (FAT16) thêm được tí nào vì kéo ngược kéo xuôi thấy chỉ là 200M ???

Do trình của em còn non nên chắc là làm có gì đó chưa ổn, mong bác chủ thớt và các cao thủ chỉ giáo với ạ!

Đầu Xuân chúc các ACE mạnh khỏe, đoàn kết và gặp nhiều may mắn!

Chủ thớt làm ơn giúp em với:

Em làm đến Bước 3: Cắm thẻ vào đầu đọc thẻ thì có 2 Partion : là 200Mb(FAt16) và 1 partition khác là "Unformatted".
Sau đó làm tiếp các bước như hướng dẫn: Kick chuột phải vào partition unformatted và delete nó đi, sau đó ấn vào APPLY rồi YES
Sau đó ngay lập tức partition mình vừa delete sẽ thành "unallocated", click chuột phải vào và chọn create. Chọn File system là "unformatted " và Create as "Logical". Sau đó chọn size mong muốn cho wp7 rồi OK, sau đó lại ấn APPLY ( ko đc quên ấn APPLY)

=> Em create phần Size cho WP7 là 2.1G (thẻ của em là thẻ 4G), sau khi create xong thì thấy nó thành 3 Partion: 1 partion là 200M (FAT16), 1 partion là 2.1G và 1 partion là số dung lượng còn lại.

=>Em không hiểu mình làm sai gì không? vì đến khi sang Bước 5 làm theo hướng dẫn thì chả thể resize cái Partion 200M (FAT16) thêm được tí nào vì kéo ngược kéo xuôi thấy chỉ là 200M ???

Do trình của em còn non nên chắc là làm có gì đó chưa ổn, mong bác chủ thớt và các cao thủ chỉ giáo với ạ!

Đầu Xuân chúc các ACE mạnh khỏe, đoàn kết và gặp nhiều may mắn!

Có 1 cái rất quan trọng mà bác chủ thread khi dịch bỏ rớt mất dọc đường nên làm bác rối thôi.
Đó là khi chọn size cho WM7, bác kéo từ đầu thanh chọn ở bên trái về bên phải, có nghĩa là partion cho wm7 nằm cuối phân vùng, phần còn lại nằm trước, kế bên Fat16. Bác kiểm tra lại bảng bên dưới, phần còn lại nằm trên hiển thị số Mb bác chừa lại, tiếp theo đến partion cho wm7, phần còn lại nằm dưới = 0Mb.
Vì bác kéo theo hướng ngược lại, nên thứ tự là: fat16 - partion cho wm7 - partion còn lại, thì làm sao bác resize để nhập 2 partion tách rời được.

Cách sửa nếu bác lỡ apply tá lả rồi: =))
- Yên tâm, bỏ SD vào máy
- Setup wm7 lại từ đầu (nếu wm7 đã setup rồi thì làm lại từ bước 1)
- khi bác bỏ SD vào PC, kiểm tra lại dung lượng thẻ, nếu bình thường thì bác tiếp tục làm như bác chủ thớt hướng dẫn (lưu ý bước chia partion như mình nêu trên), nếu thấy dung lượng không đúng của thẻ, bác cứ delete toàn bộ các partion, tiếp theo create và chọn unformat rồi apply (bác mà chọn fat32 thì dung lượng nó nhảy loạn lên) việc format để wm7 nó làm. rồi bác bỏ SD vào máy làm lại từ bước 1.

Chúc bác may mắn! :))
Chúc cả nhà PDAVIET năm mới vạn sự như ý! đặc biệt là cài máy đâu thì được đó \-/

Có 1 cái rất quan trọng mà bác chủ thread khi dịch bỏ rớt mất dọc đường nên làm bác rối thôi.
Đó là khi chọn size cho WM7, bác kéo từ đầu thanh chọn ở bên trái về bên phải, có nghĩa là partion cho wm7 nằm cuối phân vùng, phần còn lại nằm trước, kế bên Fat16. Bác kiểm tra lại bảng bên dưới, phần còn lại nằm trên hiển thị số Mb bác chừa lại, tiếp theo đến partion cho wm7, phần còn lại nằm dưới = 0Mb.
Vì bác kéo theo hướng ngược lại, nên thứ tự là: fat16 - partion cho wm7 - partion còn lại, thì làm sao bác resize để nhập 2 partion tách rời được.

Cách sửa nếu bác lỡ apply tá lả rồi: =))
- Yên tâm, bỏ SD vào máy
- Setup wm7 lại từ đầu (nếu wm7 đã setup rồi thì làm lại từ bước 1)
- khi bác bỏ SD vào PC, kiểm tra lại dung lượng thẻ, nếu bình thường thì bác tiếp tục làm như bác chủ thớt hướng dẫn (lưu ý bước chia partion như mình nêu trên), nếu thấy dung lượng không đúng của thẻ, bác cứ delete toàn bộ các partion, tiếp theo create và chọn unformat rồi apply (bác mà chọn fat32 thì dung lượng nó nhảy loạn lên) việc format để wm7 nó làm. rồi bác bỏ SD vào máy làm lại từ bước 1.

Chúc bác may mắn! :))
Chúc cả nhà PDAVIET năm mới vạn sự như ý! đặc biệt là cài máy đâu thì được đó \-/

Bác chu đáo và nhiệt tình thật, nghe bác hướng dẫn là đã nhìn thấy lối thoát rồi :D

Trân trọng cảm ơn và chúc bác 1 Năm mới Thành công trên mọi bình diện :D

Có khả năng hôm qua cũng chỉ vì kéo từ phải qua trái mà mình không làm được :D

:)) Rơi đâu mà rơi, cả bài hướng dẫn nhiều thứ quá nên thiếu sót bước nhỏ nhưng lại khá quan trọng này thôi :))
để mình viết lại cho rõ ràng ko nhiều bạn lại ko chia đc partition :D
căn bản tại topic mở ra bao nhiêu lâu rồi mà đến bây h mới có bạn bị nên mới phát hiện ra :))

Mr_PDA cho mình xin các thông số của file config.txt khi minh chia SD thành 2 ổ như lần đầu tiên bạn hướng dẫn ( mình thấy chia như vậy đơn giản nên vẫn dùng)
Chúc bạn một năm mới thật vui vẻ!

Mr_PDA cho mình xin các thông số của file config.txt khi minh chia SD thành 2 ổ như lần đầu tiên bạn hướng dẫn ( mình thấy chia như vậy đơn giản nên vẫn dùng)
Chúc bạn một năm mới thật vui vẻ!

thông số config của bản nào thế bro, nếu là bản desire v3.3 thì đã có trên topic, còn 2 bản cyanogenmod7 và miui thì ko cần chỉnh config đâu :D

Mình không có đầu đọc thẻ thì có thể dùng HD2 để làm được không các bác nhỉ?

thông số config của bản nào thế bro, nếu là bản desire v3.3 thì đã có trên topic, còn 2 bản cyanogenmod7 và miui thì ko cần chỉnh config đâu :D

bản desire v3.2

boot_mode=2
swap_mode=0
format_ext4=0
sd_boost=0
gps_zone=us
ppp_mode=0
data_img=1
nand_data=0
backup_img=0
restore_img=0

@binhda: được bác, dùng usb masstorage trong magldr 1.13 để copy file cũng đc nhé :D
còn partition thì dùng card reader đi bro :))

Chỉnh sửa cuối:
Giải thích một vài thông số quan trọng:
boot_mode( 1 là dùng ext4 và load từ sd, 2 là dùng ext4 và load từ magldr)
data_img=1 (1 là dùng data.img, 0 là ko dùng data.img)
data_ext=0 (1 là dùng ext partition, 0 là để disable nó đi)
nand_data=0 (1 là dùng nand làm data, 0 là để disable)
data_size=1024 (dung lượng của data.img)
gps_zone=id (cái này là gps, thay id= id của nước bạn đang ở)

Chỉnh sửa cuối:
@binhda: được bác, dùng usb masstorage trong magldr 1.13 để copy file cũng đc nhé :D
còn partition thì dùng card reader đi bro :))
chắc bro chưa thử rồi, mình dùng card reader kết hợp với usb mass là 2 card reader đc nhé. Còn dùng usb mass vẫn chia part như thường. Magldr 1.2 copy file 1G vẫn ko sao

Back