• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT "cLK RECOVERY" CHO HD2 [Upd Recovery v5.0.2.7 - 08/02/2012]

cảm ơn bác.bác cho em hỏi thêm tí : khi đổi bản rom clk và phải thay RUU_signed-XXX-YY.nbh thì mình task29 lại à bác,có cách nào khác ko phải làm vậy mà cứ khởi động máy bấm Home rồi chọn file zip trong thẻ nhớ up thay bản mới mà ko bị ảnh hưởng rom cũ bị đè không bác
Nếu dung lượng CWM yêu cầu của bản rom mới bằng hay nhỏ hơn dung lượng của bản rom cũ thì bạn tiến hành flash rom như bình thường mà không cần phải flash lại cLK Recovery nhưng phải Full Wipe trước khi cài nhé... Còn nếu lớn hơn thì bạn phải cài lại cLK Recovery...

Nếu dung lượng CWM yêu cầu của bản rom mới bằng hay nhỏ hơn dung lượng của bản rom cũ thì bạn tiến hành flash rom như bình thường mà không cần phải flash lại cLK Recovery nhưng phải Full Wipe trước khi cài nhé... Còn nếu lớn hơn thì bạn phải cài lại cLK Recovery...

CÀI LẠI cLK có nhất thiết phải task29 ko bác,hôm qua em đổi bản FrankinstineDroid_HDv1.2EU_CLK dành cho EU 257 MB flash lại nguyên dung lượng lên 400-5 báo thành công nhưng cài rom vào treo ở màn hình HTC màu xanh đen ko vào máy được,sau đó mình Wipe Cache và Full Wipe cho bản signed_HD2_NDT_MIUI_GINGER_V18.0_cLK của bác lang thang cũng bị treo vậy.phải task29 rồi mới cài lại được bản signed_HD2_NDT_MIUI_GINGER_V18.0_cLK .nên mình ko rõ lắm mà task29 nhiều sợ die máy mất mà máy nóng ghê cơ ,chỉ sợ bùm cái e đi tong luôn

CÀI LẠI cLK có nhất thiết phải task29 ko bác,hôm qua em đổi bản FrankinstineDroid_HDv1.2EU_CLK dành cho EU 257 MB flash lại nguyên dung lượng lên 400-5 báo thành công nhưng cài rom vào treo ở màn hình HTC màu xanh đen ko vào máy được,sau đó mình Wipe Cache và Full Wipe cho bản signed_HD2_NDT_MIUI_GINGER_V18.0_cLK của bác lang thang cũng bị treo vậy.phải task29 rồi mới cài lại được bản signed_HD2_NDT_MIUI_GINGER_V18.0_cLK .nên mình ko rõ lắm mà task29 nhiều sợ die máy mất mà máy nóng ghê cơ ,chỉ sợ bùm cái e đi tong luôn
Không cần thiết phải Task29 đâu bạn. Treo là do bạn làm chưa đúng thôi. Với các bản có Sense dành cho EU thì bạn bắt buộc phải chia thẻ nếu không sẽ không đủ bộ nhớ... Ngoài ra mình cũng đã khuyến cáo là nên chọn dung lượng CWM lớn hơn dung lượng CWM bản rom yêu cầu 1 chút và phải Full Wipe trước khi cài...

cho em hoi o buoc 1 may cua bac dang o trang thai nao ? hdh nao ma da up date android? khi up rom kieu nay thi ban rom clk de o dau ha bac ? trong the nho , may tinh hay o dau ? thank bac .srr vi em onl bang hd2 6.5.hi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
cho em hoi o buoc 1 may cua bac dang o trang thai nao ? hdh nao ma da up date android? khi up rom kieu nay thi ban rom clk de o dau ha bac ? trong the nho , may tinh hay o dau ? thank bac .srr vi em onl bang hd2 6.5.hi

Bạn để cả ở chế độ kết nối bình thường và Bootloader nhé, để Pc cập nhật đủ driver.
Rom thì lưu trên thẻ nhớ

hiện tại máy mình bị tình trạng:
sau khi cài xong Recovery như ở bước 3, gõ fastboot reboot và enter thi máy ko reboot lại, trên điện thoại hiện 2dongf cuối nhw sau:
[xxxxxx] fastboot: reboot
[xxxxxx] rebooting the device
đến đây là đứng luôn, một lúc sau đt rung liên tục khoảng 7 hồi.
Mình tháo pin, bật lại đt và ấn giữ nút Home thì ko vào đc recovery và có rất nhiều dòng báo errors.
có ai biết cách cứu giúp mình với.
Thanks

hiện tại máy mình bị tình trạng:
sau khi cài xong Recovery như ở bước 3, gõ fastboot reboot và enter thi máy ko reboot lại, trên điện thoại hiện 2dongf cuối nhw sau:
[xxxxxx] fastboot: reboot
[xxxxxx] rebooting the device
đến đây là đứng luôn, một lúc sau đt rung liên tục khoảng 7 hồi.
Mình tháo pin, bật lại đt và ấn giữ nút Home thì ko vào đc recovery và có rất nhiều dòng báo errors.
có ai biết cách cứu giúp mình với.
Thanks
Máy bạn vẫn vào MAGLDR Recovery được không? Máy bạn là HD2 thường hay TMOUS?

Mình đang sử dụng menu MAGLDR. Muốn chuyển sang clk. mặc dù đã thực hiện những bước như hướng dẫn , nhưng khi khởi động ấn giữ nút home thì máy vẫn hiện lên menu MAGLDR ( vẫn up rom bằng fie zip thông qua thẻ nhớ dc nhưng mà khi khởi động phải chạy qua màn hình gogo.....) . Bác chủ topic chỉ hộ cách xoá menu MAGLDR ( khi ấn giữ nút home thì máy hiện lên menu clk luôn ; máy mình là h2 tmobile nên không dám sử dụng task 29). thanks

Mình đang sử dụng menu MAGLDR. Muốn chuyển sang clk. mặc dù đã thực hiện những bước như hướng dẫn , nhưng khi khởi động ấn giữ nút home thì máy vẫn hiện lên menu MAGLDR ( vẫn up rom bằng fie zip thông qua thẻ nhớ dc nhưng mà khi khởi động phải chạy qua màn hình gogo.....) . Bác chủ topic chỉ hộ cách xoá menu MAGLDR ( khi ấn giữ nút home thì máy hiện lên menu clk luôn ; máy mình là h2 tmobile nên không dám sử dụng task 29). thanks

task 29 cho sạch rồi up cLK , máy mìh cũng T-MO ták 29 cũng bình thường bạn à nhưng không nên lạm dụng nhiều thôi

sao mình cài recovery 4.0.0 này toàn dừng ở chỗ waiting for device các bác nhỉ?

Bạn update driver fastboot chưa vậy??

Rồi bạn à, mình up bản cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4 này thì lại bình thường, nhưng không hiểu up ROM MIUI 21.1 của bác langthang vào toàn bị FC lên giờ làm lại từ đầu xem lỗi tại đâu.

Rồi bạn à, mình up bản cLK_recovery_1.3.3_3.0.2.4 này thì lại bình thường, nhưng không hiểu up ROM MIUI 21.1 của bác langthang vào toàn bị FC lên giờ làm lại từ đầu xem lỗi tại đâu.
Trên XDA đã khuyến cáo là không nên dùng Recovery v4.0.0.0 vì bị lỗi.. Bạn thử với bản Recovery v3.2.0.2 nhé..

Phát hiện ra lỗi rất thú vị, cái Sim tomato của mình cho vào con HD2 nó không nhận nên FC liên tục, nhét cái Sim Ciao vào lại hết liền, mặc dù Sim tomato chuyển sang E63 dùng bình thường, Ai giải thích hộ mình trường hợp này với.

Các bác cho em hỏi em tính chuyển MAG sang CLK nhưng ko biết vào bootloader sao các bác chỉ em với

Back