• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO DESIRE HD

Hix , e làm mãi mà kô chuyển đc rom.exe về .Zip , e làm đúng như hướng đẫn luôn ạ . Mà máy e chạy Xp ko có muc Local seting luôn ạ , po cánh

Cháu mới lấy con desire HD ngày hôm qua . thông số máy như sau :
Imei : 352668046253173 . mình tra trên mạng thì nó báo :
Est. Date of Range Issuance Around Q1 2010
Reporting Body British Approvals Board of Telecommunications (BABT)
Primary Market Europe
Legal Basis for Allocation EU R&TTE Directive

Chắc máy cháu xuất sứ bên châu âu rồi .

Ngoài ra còn 1 vài thông số cháu không hiểu lắm như :
IMEI SV : 01
Device serial number : SH0CBRX03618
IMSI : 452021030158666
Androi version : 2.2
Baseband version : 12.28b.60.140eU_26.03.02.26_M
Kernel version : 2.6.32.21-gf3f553d htc-kernel@and18-2#1 Thu OCt 28 13:24:11 CST 2010
Build number : 1.32.405.6 CL278359 release-keys
Software number : 1.32.405.6
Browser version : Webkit 3.1
Cháu đọc thì bản rom của cháu đang dùng là 2.2 . cháu muốn update nó lên 2.2.1 nhưng sợ nhiều thứ quá . bác cho cháu 1 lời khuyên được không bác . root thì sợ mất quyền update rom từ hãng . cháu muốn nghịch nhưng cũng muốn update lên lên xuống xuống như hồi dùng HD2 .Mìng cần phải save lại những gì trước khi nghich ? sang đây mọi thứ đều mới mẻ . Mong tin bác và các a e PV nhà ta .

cho mình hỏi là khi up bản rom mới có phần mềm hay có cách nào làm sạch để khi up rom mới không còn dính dáng đến rom cũ cho nó tấc độ tối đa không cả nhà ??8-|

cho mình hỏi là khi up bản rom mới có phần mềm hay có cách nào làm sạch để khi up rom mới không còn dính dáng đến rom cũ cho nó tấc độ tối đa không cả nhà ??8-|

Có phần mềm dạng Zip, cài trong recovery ... có tên là Full wipe bản mới nhất hình như là V1.3 trong diễn đàn tinhte, PDAviet hay XDA đều có .. Bạn tìm đi nha ..

chú Quang với chú Ân cho cháu hỏi sao cháu chọn recovery (máy đã root, supperCID ...) thì ở ục install zip from sdcard nó báo thế này:
E:can't mount /dev/block/mmcblk1p1or /dev/block/mmcblk1)
(No such file or diectory)
E:Can't mount /sdcard
vậy là thẻ nhớ cháu bị block ạ? hay là sao a? cháu phải làm thế nào?

chú Quang với chú Ân cho cháu hỏi sao cháu chọn recovery (máy đã root, supperCID ...) thì ở ục install zip from sdcard nó báo thế này:
E:can't mount /dev/block/mmcblk1p1or /dev/block/mmcblk1)
(No such file or diectory)
E:Can't mount /sdcard
vậy là thẻ nhớ cháu bị block ạ? hay là sao a? cháu phải làm thế nào?

hic, không chú nào giúp cháu à, cháu thử down CW mới trên market rùi, nhưng vẫn báo k nhìn thấy thẻ, thẻ 2gb và 8Gb đều thế, trong khi thẻ vẫn truy cập bình thường trên win và trên máy

hic, không chú nào giúp cháu à, cháu thử down CW mới trên market rùi, nhưng vẫn báo k nhìn thấy thẻ, thẻ 2gb và 8Gb đều thế, trong khi thẻ vẫn truy cập bình thường trên win và trên máy

Thử lấy thẻ mang ra PC format lại xem sao hoặc lấy thẻ khác đưa vào sử dụng, khởi động lại máy (tắt/bật) xem nó có hiển thị không rồi tính tiếp.
Có thể bạn thay thẻ khi máy đang hoạt động nên nó ko nhận ra thẻ mới hoặc thẻ lỗi giì đó, khởi động lại sẽ hiển thị thôi.

Thử lấy thẻ mang ra PC format lại xem sao hoặc lấy thẻ khác đưa vào sử dụng, khởi động lại máy (tắt/bật) xem nó có hiển thị không rồi tính tiếp.
Có thể bạn thay thẻ khi máy đang hoạt động nên nó ko nhận ra thẻ mới hoặc thẻ lỗi giì đó, khởi động lại sẽ hiển thị thôi.

không phải chú ạ, cháu vẫn dùng bình thường, truy cập trên máy và pc bình thường, cháu thử cả 2 thẻ 2Gb và 8Gb, cháu 4mat rồi, tắt hản DHD rồi... cháu chẳng hiểu tại sao nữa, ngay từ khi cháu hạ từ 1.43 xuống 1.32 đã bị vấn đề này, cháu làm theo bài hướng dẫn của chú (cháu có post trong bài hướng dẫn của chú rồi ý ạ) nhưng khi gõ lệnh fastboot trên PC thì máy chẳng có hiện tượng gì (khi đó cháu cứ nghĩ do file .img cháu down lỗi) sau cháu phải hạ bằng cách chạy trực tiếp file RUU (file exe) trên máy tính thì nó mới hạ xuống được. giờ khi cháu xong hết mọi việc (root, superCID, CW) rồi mà vẫn không up được rom cock và khi vào recovery/.../install zip from sdcard thì nó báo k nhìn thấy thẻ

không phải chú ạ, cháu vẫn dùng bình thường, truy cập trên máy và pc bình thường, cháu thử cả 2 thẻ 2Gb và 8Gb, cháu 4mat rồi, tắt hản DHD rồi... cháu chẳng hiểu tại sao nữa, ngay từ khi cháu hạ từ 1.43 xuống 1.32 đã bị vấn đề này, cháu làm theo bài hướng dẫn của chú (cháu có post trong bài hướng dẫn của chú rồi ý ạ) nhưng khi gõ lệnh fastboot trên PC thì máy chẳng có hiện tượng gì (khi đó cháu cứ nghĩ do file .img cháu down lỗi) sau cháu phải hạ bằng cách chạy trực tiếp file RUU (file exe) trên máy tính thì nó mới hạ xuống được. giờ khi cháu xong hết mọi việc (root, superCID, CW) rồi mà vẫn không up được rom cock và khi vào recovery/.../install zip from sdcard thì nó báo k nhìn thấy thẻ
Máy của mìh khi up lên 1.72 và dùng cách hạ về 1.32 thì máy cũng không nhận dạng được file PD98IMG.zip và mình phải flash trực tiếp file RUU từ máy tính thì mới hạ được về 1.32. Mình cũng đã tạo gold card bằng thẻ 2G, phải tạo goldcard mới hạ được. Hiện giờ máy mình chuyển bề 1.32 thì bình thường không có hiện tượng như bạn tả, mình vẫn cài file zip từ thẻ nhớ qua Recovery.
Bạn thử đổi thẻ khác và flash lại Rom từ đầu (rom 1.32 nhé) sau đó root, nạp Hboot thành ENG S-off và cài revovery xem , chắc chắn là sẽ bình thường thôi. Máy mình trước đây cứ up ROM ship là báo lỗi, kể cả up từ máy tính còn ko đc, mình cứ loay hoay nghịch một hồi lại OK hết.

Máy của mìh khi up lên 1.72 và dùng cách hạ về 1.32 thì máy cũng không nhận dạng được file PD98IMG.zip và mình phải flash trực tiếp file RUU từ máy tính thì mới hạ được về 1.32. Mình cũng đã tạo gold card bằng thẻ 2G, phải tạo goldcard mới hạ được. Hiện giờ máy mình chuyển bề 1.32 thì bình thường không có hiện tượng như bạn tả, mình vẫn cài file zip từ thẻ nhớ qua Recovery.
Bạn thử đổi thẻ khác và flash lại Rom từ đầu (rom 1.32 nhé) sau đó root, nạp Hboot thành ENG S-off và cài revovery xem , chắc chắn là sẽ bình thường thôi. Máy mình trước đây cứ up ROM ship là báo lỗi, kể cả up từ máy tính còn ko đc, mình cứ loay hoay nghịch một hồi lại OK hết.

máy mình vẫn đang ở 1.32 và hiện tại dùng bt, chỉ là vào recovery không nhìn thấy thẻ thôi, còn cả 2 chiếc thẻ của mình đều truy cập trên DHD bình thường mà. À mà máy mình bị tình trạng cứ vào HBOOT là nó load file img, load chán thì nó báo k nhìn thấy file, rồi mới hiện lên các mục FASTBOOT, RECOVERY, ..... kể cả sau khi vào recovery quay lại HBOOT nó lại load file img chán chê, có cách nào cho nó k load không vậy?
thanks!

Máy nào vào hboot mà chả load file PD98IMG, máy mình trước ở rom 1.72 mình tạo goldcard để hạ về 1.32, tạo xong thì máy load nhưng nó còn ko nhận ra file PD98IMG nữa cơ, mặc dù mình đã để file ở thư mục gốc thẻ nhớ. Sau đó mình phải up lại rom 1.32 bằng PC và nap lại Hboot, recovery thì lại load và nhận bình thường. Bây giờ thì máy mình lại bình thường như trước khi up rom ship 1.72
Bây giờ theo mình bạn làm lại từ đầu các công đoạn up rom ship (up từ PC vào đi) sau đó Root, nạp Hboot để s-off, cài lại recovery, mình nghĩ là máy bạn bị lỗi recovery thôi. Trước có lần mình cài recover bản 3.x cũng bị lỗi, nhưng cài lại bản 2.0.5.13 thì lại cài file zip bình thường. Nói chung là mình thấy nghịc DHD có muôn hình muôn vẻ lắm, ở mỗi máy lại có một kiểu khác nhau và cũng có rất nhiều lỗi buồn cười. Nhưg bạn cứ kiên trì thực hiện từ đầu và đúng hướng dẫn thì sẽ OK hết (vì cũng chỉ là phàn mềm mà, lỗi phần cứng mới sợ). Riêng việc hạ rom nói thật là mình phải thực hiện không dứoi 30 lần mới được đấy bạn ạ. Mỗi lần làm là lại vào Hboot Factory Reset từ đầu.
Theo mình chả có cách nào để hboot ko load file PD98IMG đâu bạn ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Máy e đã root , Eng Of , Ship of , đã có CID là 11111111 .Cho e hỏi với : giờ e up lại rom ship thì sau khi up rom máy e sẽ ở trạng thái nào ? Còn gì và mất gì ?
Cám ơn các bạn đã giúp đỡ . Nếu e up e sẽ up về rom mặc định là bản 1.32 . E đang lăn tăn . không biết có ổn không . E muốn khôi phục lai trạng thái suất xưởng rồi " vọc : lại . Lần trước làm có vẻ hơi hên xui do e chưa lĩnh hội được hết các bước

Có bác nào giúp e với . huhuuh , e muốn làm lại từ đầu . up rom ship -> update qua OTA -> Downrom về 1.32 -> root , S of -> Up rom cook . E chỉ cần 1 câu trả lời để tiến hành thôi . hihihi . Bác Quang cho cháu ý kiến với . Cháu cám ơn bác rất nhiều

Em cũng HD2, đọc chán bên HD2 rồi nên sang bên DesireHD đọc xem nó có gì hay ho không ^^... Các bác đừng đuổi em tội nghiệp :))

Máy của mình được ship từ india
Software number: 1.32.707.1
Baseband version: 12.28b.60.140eU_26.03.02.08_m
Android version 2.2 mình có check update nhưng nó báo No updates available. mình ko biết đây có phải là room gốc hay không. mình đã thử room "RUU_Ace_hTC_Asia_WWE_1.32.707.1_Radio_12.28a.60.1 40e_26.03.02.08_M_release_153610_signed" và room "RUU_Ace_HTC_WWE_1.32.405.6_Radio_12.28b.60.140e_2 6 .03.02.26_M_release_155891_signed" nhưng đều bị báo lỗi ERROR 131: CUSTOMER ID ERROR .máy của mình đang ship-on và mình chỉ muốn dùng room gốc (nghe nói có 2.2.1 rồi). các bạn có thể giúp mình biết tình trạng của máy mình không?
Thanks

Lính mới toe vào học hỏi anh em. Thông tin của mình :
Baseband: 12.28g.60.140fU_26.05.05.27_M3
Build number: 1.84.832.2CL333804

Cho mình hỏi, mình muốn thay bản ROM khác thì cần làm gì?
Có cần hạ ROM xuống trước khi ROOT không?
Mình chạy cái V+ không được.

xin cac bac giup toi voi: toi co con HTC DESIRE HD co cau hinh nhu sau:
Base band version: 12.28e.60.140fU_26.04.0217_M2
Kernel version: 2.6.32.21-g1e30168 htc-kernel@and1 8-2#1 fri dec 10 18:43:12 CST 2010
Build number: 1.75.161.2. CL301245 release-keys
Software number: 1.75.161.2
Brower version: Webkit 3.1
Toi da lam cac cach root tren mang da bay nhung khong co cach nao root duoc ca mong cac bac chi giup ho toi

xin cac bac giup toi voi: toi co con HTC DESIRE HD co cau hinh nhu sau:
Base band version: 12.28e.60.140fU_26.04.0217_M2
Kernel version: 2.6.32.21-g1e30168 htc-kernel@and1 8-2#1 fri dec 10 18:43:12 CST 2010
Build number: 1.75.161.2. CL301245 release-keys
Software number: 1.75.161.2
Brower version: Webkit 3.1
Toi da lam cac cach root tren mang da bay nhung khong co cach nao root duoc ca mong cac bac chi giup ho toi
Bạn đã làm cách NÀY trước khi Root chưa ?

Làm ơn giải đáp giúp em !
Em mới mua DHD - nhà mạng cung cấp là Orange. Máy có cài sẵn Rom Ship với OS cao (1.84... hay 2.36 em cũng ko nhớ rõ, vì quên ko xem) Em có làm theo cách hạ Rom xuống bản 1.32 của các anh trên forum. Bây giờ em muốn quay lại Rom gốc của máy thì phải làm thế nào ah? Máy em chưa root, s-off,... nói chung chưa đụng chạm. Em nhớ CID là Orang202 - Orange France. Em chân thành cảm ơn!

XIN CAO NHÂN CHỈ GIÁO CHO EM HIỂU..????????????

Tình Hình là em có 1 em DHD.
Nhưng mà máy Xách tay bên Nhật bản về "mạng SoftBank"
Vậy em Về có thể Dùng Tool gì để unlock mở mạng vậy ?
Có thể Dùng Up Rom cook để mở mạng được không ạ
Cũng làm các bước như là các bài hướng dẫn Up rom mà 4R đã Up được không ạ
- Nếu được cho em hỏi luôn là
+ Em có Down 2 bản Rom trên 4r về .
- Nhưng một bản giải nén file *.Zip
ra thì trong Folder có các mục :radio.img,boot.img,dzdata.img và một số file khác "
- Nhưng có 1 bản Rom thì khi Unzip ra chỉ có đúng 1 file là Boot.img ,còn lại toàn Folder chứa thu mục System,Data,Meta-Inf.
+ Vậy là sao ?Bản nào mới có thể Dùng để Up Rom được
+Nếu có được thì cách Up các bản được không ạ
-Khi nào thì mình cần Up rom và khi nào thì mình cần up Radio
-Nếu Up Rom mà không Up Radio có vấn đề gì không?.Và ngược lại?

Em thấy có rất nhiều cách Up rom khác nhau:
- Có cách Em thấy Giải nén vào thư mục Ổ đĩa C:/
- Có cách lại vào thẻ nhớ
- Có cách lại Vào Bootloader
- Có cách lại vào Recovery
+ Cách nào là tốt nhất và hiệu quả nhất ạ

Vậy cho em biết thông tin ý nghĩa của các giải pháp dc không ạ
Em cũng như những người khác đang mới sử dụng HDH ANdroid

Vậy xin mọi người giúp đỡ cho em.:O:O:O:O

Back