• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CHI TIẾT CÁC PHƯƠNG PHÁP UP ROM CHO DESIRE HD

UP ROM CHO HTC DESIRE HD

Máy mình đã root thành công và up rom nhưng khi xong máy báo thành công và khởi động lại và màn hình hiện
X
CODEFIRE VÀ KHÔNG CHẠY NỮA. CÁC BẠN BIẾT CHỈ DÙM, THANK.

Máy mình đã root thành công và up rom nhưng khi xong máy báo thành công và khởi động lại và màn hình hiện
X
CODEFIRE VÀ KHÔNG CHẠY NỮA. CÁC BẠN BIẾT CHỈ DÙM, THANK.

Bootloader unlocked và s-on bạn nên flash thêm file boot.img của bản rom đó nữa.

Cho em hỏi. Các rom này khác mã Baseband của máy em thì có up được không ạ
mã của máy em là 12.28b.60.14eU_26.03.02.26_M

bạn cho hỏi là mình đang ở rom 2.3 giờ muốn up lên 4.0 thì làm như nào ...máy đã root+recovery+s-off....mình đã up 2 bản rom cook 4.0 rồi nó chỉ hiện chữ htc thôi rồi không vào dc mình lại phải restore bản backup 2.3 ..........

bạn cho hỏi là mình đang ở rom 2.3 giờ muốn up lên 4.0 thì làm như nào ...máy đã root+recovery+s-off....mình đã up 2 bản rom cook 4.0 rồi nó chỉ hiện chữ htc thôi rồi không vào dc mình lại phải restore bản backup 2.3 ..........
Bạn xem bản rom cook đó có yêu cầu úp FW mới nhất không nhé.

Bản này không thấy yêu cầu úp FW. Bản này khi úp xong sẽ khởi động hơi lâu, tầm trên 5 phút nhé, bạn full wipe rồi úp lại coi sao.

mình fullwipe rồi nó chỉ hiện chữ htc thôi chưa đến chữ htc rồi bên dưới có dòng chữ nhỏ nhỏ ...uhm để mình thử lại

mình fullwipe rồi nó chỉ hiện chữ htc thôi chưa đến chữ htc rồi bên dưới có dòng chữ nhỏ nhỏ ...uhm để mình thử lại

hình như bạn chưa flash file boot.img nên up rom xong máy khởi động không lên

bác cho e hỏi e vừa mua con htc DHD này thấy nó bản rom 4.0 rồi
muốn hạ xuống 2.3.5 có đc k....
dùng này máy chậm quá

các anh ơi cho em hỏi tí với e mới dùng con HTC desire HD e còn gà lắm, giờ em đã làm xong các bước để chuẩn bị cho uproom rồi, khi vào chế độ recovery để up thì mà hình nó hiện nền trắng và có chữ HTC đứng ở đó mãi, cho em hỏi giờ e phải làm gì để khắc phục lỗi này? có phải recovery của em bị lỗi k ạ ? thank so much.

Xin Các Pro Cứu E..HTC DHD không lên nguồn!!

Tình hình là sau khi vọc vạch nghiên cứu e nó thì đến 1 ngày đẹp trời..trong khi đang up roomcook thì bỗng nhiên màng hình tối đen...e tháo pin ra và lắp vào lại thì không còn vào được hboot nữa...bật cũng không lên nguồn...chỉ còn 1 màu tối đen như mực...hix...
Vậy có ai bị trường hợp giống em thì cho e lời khuyên với ah...huhu..cuối năm mà xui quá..!!!~X(~X(

Tình hình là sau khi vọc vạch nghiên cứu e nó thì đến 1 ngày đẹp trời..trong khi đang up roomcook thì bỗng nhiên màng hình tối đen...e tháo pin ra và lắp vào lại thì không còn vào được hboot nữa...bật cũng không lên nguồn...chỉ còn 1 màu tối đen như mực...hix...
Vậy có ai bị trường hợp giống em thì cho e lời khuyên với ah...huhu..cuối năm mà xui quá..!!!~X(~X(

Gắp cable vào có cháy đèn notication phía trên không ?
Chắc chắn cục pin ổn và con pin chứ ?

Chắc ăn là kẹp sạc cục pin bên ngoài trước rồi thử lại xem thế nào

Gắp cable vào có cháy đèn notication phía trên không ?
Chắc chắn cục pin ổn và con pin chứ ?

Chắc ăn là kẹp sạc cục pin bên ngoài trước rồi thử lại xem thế nào
Hix..e đem ra tiệm thử cục pin của nó mà cung ko lên.sac cung ko dc..nó phán 1 câu chết nguồn..để máy báo tiền sau..huhuhu..

Hix..e đem ra tiệm thử cục pin của nó mà cung ko lên.sac cung ko dc..nó phán 1 câu chết nguồn..để máy báo tiền sau..huhuhu..

Kiểu phán bệnh này quen mà ... thôi chúc bạn mai mắn vậy

[ Help ] Treo logo

Các bác giúp em với. Kiểu là em đang Unlock Bootloader con HD a9191
Em chạy file PDxxxx.exe đc một lát, máy tính nó báo ko nhận được Driver. Và thế là con vợ của em nó treo ở cái logo luôn. Bây giờ phải làm sao đây các bác...

Back