• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

mình đang xài bản ROM_UNI_2.61.26_B19209 của bác phamquang tốc độ thì rất nhanh mình rất thích bản rom này nhưng no hay bị rs lai quá lâu lâu lai bị các mod có ai biết cách khắc phục kô chỉ mình với nếu là do rom bi lỗi vậy bác phamquang co cách j khắc phục được kô hay co bàn rom nào fix đc các lỗi này kô vậy bác

mình đang xài bản ROM_UNI_2.61.26_B19209 của bác phamquang tốc độ thì rất nhanh mình rất thích bản rom này nhưng no hay bị rs lai quá lâu lâu lai bị các mod có ai biết cách khắc phục kô chỉ mình với nếu là do rom bi lỗi vậy bác phamquang co cách j khắc phục được kô hay co bàn rom nào fix đc các lỗi này kô vậy bác

Lỗi này đã nhiều người bị rồi, không phải chỉ ở bản rom này thôi đâu, bạn nên format doc cho máy là giải pháp tốt nhất cho tới bây giờ để khắc phục lỗi này

mình biêt chứ nhưng ý mình là có bản rom nào fix đc những lỗi này kô và nếu mình xài lại rom gốc thì có bị tình trạng như trên kô còn về format doc thì đó là giải pháp cuối cùng thôi mình thích bản rom này lắm kô biết bác phamquang có fix đc những lỗi này kô mong bác sớm có câu trả lới cho anh em đc vui cám ơn bạn nhiều lắm nguyenhoanglan ah bạn có bản rom nào hay kô cho mình thử với mình la ga mới nên rât thích vọc rom hiiii

mình biêt chứ nhưng ý mình là có bản rom nào fix đc những lỗi này kô và nếu mình xài lại rom gốc thì có bị tình trạng như trên kô còn về format doc thì đó là giải pháp cuối cùng thôi mình thích bản rom này lắm kô biết bác phamquang có fix đc những lỗi này kô mong bác sớm có câu trả lới cho anh em đc vui cám ơn bạn nhiều lắm nguyenhoanglan ah bạn có bản rom nào hay kô cho mình thử với mình la ga mới nên rât thích vọc rom hiiii

Nếu chắc chắn là do Rom gây ra thì khi up bản Rom khác sẽ hết bệnh!!! Bạn có thể Up bản Rom mới nhất của Man PhamQuang này UNI 2.61.28B, chạy phe phé đó!!! http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=25860 Chúc vui!;;)=D>

Các bản rom 6.0 và 6.1 hiện đã có đầy đủ trên forum, bạn tha hồ test, còn nếu muốn test lại rom gốc WM05 của Tmobile thì bạn vào blog của mình dưới chữ kí trong đó bài thứ 2 có rom gốc trong đó, bản này bạn cài thì phải unlock extend rom, khá ổn định, hầu như chẳng có lỗi gì hết, có tích hợp sẵn radio phiên bản 1.13 nếu bạn thích thì cài luôn, theo nhận định của mình thì 1.13 khá tốt. Chúc thành công. À quên, để lại comment trong blog nhé, cho vui í mà ;;)

02 EXEC up lộn rom của 02 S bây giờ màn hình đen thui không làm được gì cả. Đả tháo pin ra để cho máy nguội lấy pin khác gắn vào nhưng không vào được Bootloade. có cách nào cứu đươc không các bạn

Có cách khắc phục Up sai Rom máy chết không nhỉ?

O2 xda exec up sai rom bị chết? có thể cứu đc bằng cách kết nối máy vi tính và up lại rom ko hay là chỉ có nước nhờ thợ sửa? mong mấy a giúp e với ạh.:(

O2 xda exec up sai rom bị chết? có thể cứu đc bằng cách kết nối máy vi tính và up lại rom ko hay là chỉ có nước nhờ thợ sửa? mong mấy a giúp e với ạh.:(

Bạn phải nêu ra tình trạng cụ thể của máy bạn mọi người mới giúp được. Nếu máy bạn vẫn vào được bootloader thì up lại ROM thoải mái, cứ thử đi bạn ạ

Em có thằng bạn úp nhằm ROM Blue Angle cho O2 EXEC giờ nó ngủm rùi. Không lên gì hết. Có bác nào biết cứu hộ em với.

Các anh cho em hỏi cái này:
em rất cảm ơn anh vì đã hướng dẫn quá kỹ, nhưng chưa dám làm, máy em đang dùng là O2 XDA EXEC đang dùng WM 6.1 có thông số sau:

ROM version: D.07.70 RAN
Rom date: 02/01/08
Radio version: 1.13.00
Protocol version: 42.47.P8
ExtROM: 2.07.60 RAN

Vì em mua lại của 1 người khác, họ đã up lên sẵng nên em không biết cái này có chạy ngon hay không nhưng giờ em phát hiện có 2 vấn đề sau:

1. Trên màn hình không xuất hiện cột báo dung lượng pin còn lại.

2. Sau thời gian 2 phút thì máy vào trạng thái chờ, em đã cài chức năng là bấm phím bất kỳ hay đụng vào MH thì máy sẽ sáng đèn màn hình và sẵn sàng sử dụng, nhưng không được, mổi lần muốn sử dụng phải bấm vào phím chức năng như phím camera / phím chụp hình / phím redord voice thì máy mới được kích hoạt và vào thẳng chức năng đó luôn rất bất tiện.

Em có nên up rom khác không?, cái nào là tốt nhất cho O2 ỄC XDA vậy ?

thanks

Chỉnh sửa cuối:
Các anh cho em hỏi cái này:
em rất cảm ơn anh vì đã hướng dẫn quá kỹ, nhưng chưa dám làm, máy em đang dùng là O2 XDA EXEC đang dùng WM 6.1 có thông số sau:

ROM version: D.07.70 RAN
Rom date: 02/01/08
Radio version: 1.13.00
Protocol version: 42.47.P8
ExtROM: 2.07.60 RAN

Vì em mua lại của 1 người khác, họ đã up lên sẵng nên em không biết cái này có chạy ngon hay không nhưng giờ em phát hiện có 2 vấn đề sau:

1. Trên màn hình không xuất hiện cột báo dung lượng pin còn lại.

2. Sau thời gian 2 phút thì máy vào trạng thái chờ, em đã cài chức năng là bấm phím bất kỳ hay đụng vào MH thì máy sẽ sáng đèn màn hình và sẵn sàng sử dụng, nhưng không được, mổi lần muốn sử dụng phải bấm vào phím chức năng như phím camera / phím chụp hình / phím redord voice thì máy mới được kích hoạt và vào thẳng chức năng đó luôn rất bất tiện.

Em có nên up rom khác không?, cái nào là tốt nhất cho O2 ỄC XDA vậy ?

thanks

máy của bạn hiện đang dùng bản ROM D.07.70 của RAN và Radio phiên bản 1.13
bạn nên up bản Rom mới nhất 2.61.29 (Build 19581.1.1.1) của bác Quang và Radio bản 1.18 nhé, xài phê cực kỳ lun !!! :D

Mình có cái máy O2 XDA ATOM EXEC không biết có thuộc dòng HTC UNIVERSAL không nhỉ?
@Pham Quang làm ơn cho hỏi mình nên lựa chọn bản ROM nào là ổn định nhất. Máy của mình đang dùng hay bị tự nhiên màn hình trắng xoá, mờ dần sau đó treo máy hoặc đang ở chế độ chờ tự động tắt ngóm, tuy nhiên khi đó điện thoại gọi đến phía bên kia vẫn thấy tín hiệu chờ bình thường mới tức chứ. Hiện tượng này xảy ra không theo quy luật nào cả. Mình đã Up thử rất nhiều bản ROM mà chưa trị được bệnh này. Hiện mình đang dùng bản Rom gốc WM5.0 down về từ MWG và rất muốn Up lên WM6.1. Cảm ơn nhiều.

Mình có cái máy O2 XDA ATOM EXEC không biết có thuộc dòng HTC UNIVERSAL không nhỉ?
@Pham Quang làm ơn cho hỏi mình nên lựa chọn bản ROM nào là ổn định nhất. Máy của mình đang dùng hay bị tự nhiên màn hình trắng xoá, mờ dần sau đó treo máy hoặc đang ở chế độ chờ tự động tắt ngóm, tuy nhiên khi đó điện thoại gọi đến phía bên kia vẫn thấy tín hiệu chờ bình thường mới tức chứ. Hiện tượng này xảy ra không theo quy luật nào cả. Mình đã Up thử rất nhiều bản ROM mà chưa trị được bệnh này. Hiện mình đang dùng bản Rom gốc WM5.0 down về từ MWG và rất muốn Up lên WM6.1. Cảm ơn nhiều.

Qua khu vực Rom cho ATOM EXEC nhé! Không phải dòng UNI này đâu? Rom mỗi người một cảm nhận, nên không thể nhận xét đúng được được bản nào ổn nhất! Chúc vui!;;)

:((Các bác giúp mình với, không hiểu sao mình đang sd WM5 úp lên WM6.1 (đã thử với 03 ROM bản khác nhau)thì bị hiện tượng:
1. Nút tắt nguồn không sử dụng được, các phím cứng khác cũng bị như vậy
2. Bàn phím không sử dung được, không có đèn sáng lên luôn
Mình đã thử úp lại WM5 chuẩn thì bàn phím sử dụng bình thường (bao gồm luôn các phím cứng), trước đó khi dùng WM5 thì cũng bình thường nên mình xác định là do úp rom, quá trình úp mình làm đúng như bác PHAM QUANG hướng dẫn, chỉ có điều chư unlock EX ROM thôi. Mình muốn up lên WM6 do WM5 chuẩn không hổ trợ nghe nhạc =BT thế mà bị tình trạng này, buồn quá tối qua ngồi rị mọ úp đến 5h sáng...kết quả bó tay...nhờ các bác giúp với :(:)(:)((

máy của bạn không tương thích với bản Rom này, tải bản khác về up lại cho máy. nếu máy chưa unlocksim/cid lần nào thì phải tiến hành làm bước này trước khi up rom(có bài hướng dẫn trong Box này). khi tải rom về nhớ coi bootloader của máy mình là bao nhiêu để tải bản cho phù hợp bạn nhé. chúc thành công.

máy của bạn không tương thích với bản Rom này, tải bản khác về up lại cho máy. nếu máy chưa unlocksim/cid lần nào thì phải tiến hành làm bước này trước khi up rom(có bài hướng dẫn trong Box này). khi tải rom về nhớ coi bootloader của máy mình là bao nhiêu để tải bản cho phù hợp bạn nhé. chúc thành công.

Thanks, nhưng mình có một số thắc mắc sau:

1. MÌnh đã up 03 bản rom: 02 bản của MinhanhTran, V8 của toma...mới có, theo kinh nghiệm của bác có khi nào là tại không tương thích không

2. Máy mình vẫn nghe gọi được (sim viettel) vậy có cần unlocksim/cid không? (bác chỉ chổ để mình vào nghiên cứu thêm vụ unlocksim/cid này nhá, mình có tìm nhưng không thấy)

3. Botloder của mình là V1.01 ...là G3 (theo những gì mình đọc được trên diễn đàn)

Mình mới chuyển từ BA qua nên gà lắm (mà phải công nhận BA đơn giãn hơn nhiều) mong các bác giúp, thanks

Back