• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN CỤ THỂ CÁC BƯỚC UP ROM CHO HTC UNIVERSAL

Thanks, nhưng mình có một số thắc mắc sau:

1. MÌnh đã up 03 bản rom: 02 bản của MinhanhTran, V8 của toma...mới có, theo kinh nghiệm của bác có khi nào là tại không tương thích không

2. Máy mình vẫn nghe gọi được (sim viettel) vậy có cần unlocksim/cid không? (bác chỉ chổ để mình vào nghiên cứu thêm vụ unlocksim/cid này nhá, mình có tìm nhưng không thấy)

3. Botloder của mình là V1.01 ...là G3 (theo những gì mình đọc được trên diễn đàn)

Mình mới chuyển từ BA qua nên gà lắm (mà phải công nhận BA đơn giãn hơn nhiều) mong các bác giúp, thanks

qua đây nghiên cứu nhe bạn::
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20809&page=3&highlight=unlocksim/cid

EM up trên vista chạy window device center, quy trình up vẫn y như vậy hả mấy bác.

Thanks longnguyen, mình đã tiến hành unlock sim/cid, kiem tra lại bằng mtty -> đã unlock thành công, úp lại các bản rom đã nêu trên -> vẫn bị lỗi như vậy :(:)((, up thử bản mới ra của bác NNCUONG -> tuyệt vời như mơ =D>=D>, không hề bị các lỗi trên và rất ổn định.
KẾT LUẬN: chắc là do bản rom kia không hợp với máy mình :(
Cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp =D>=D>=D>, chúc PDAVIET ngày càng phát triễn=D>=D>=D>

Sau khi up rom cho Universal có phải hard reset 1 phát không các bác, tại mình vừa đào tẩu từ Blue Angel sang.

bạn nên hardreset vì nó sẽ giúp máy chạy ổn định hơn sau khi up rom

Chỉnh sửa cuối:
Chết em rồi các bác ơi...Em mới load bản Rom 2.61.33 về và up như mọi lần. Kì này khi đến 100% thì em cũng Reset lại trước khi nhấn Finish trên desktop...

MÀN HÌNH EM ĐEN THUI, NHẤN POWER VÀ THÁO LẮP PIN LẠI CŨNG Y CHANG...TÓM LẠI LÀ MÁY EM CHẲNG HIỆN CÁI GÌ LÊN CẢ...HIC HIC

EM PHẢI LÀM GÌ ĐÂY CÁC BÁC???

Chết em rồi các bác ơi...Em mới load bản Rom 2.61.33 về và up như mọi lần. Kì này khi đến 100% thì em cũng Reset lại trước khi nhấn Finish trên desktop...

MÀN HÌNH EM ĐEN THUI, NHẤN POWER VÀ THÁO LẮP PIN LẠI CŨNG Y CHANG...TÓM LẠI LÀ MÁY EM CHẲNG HIỆN CÁI GÌ LÊN CẢ...HIC HIC

EM PHẢI LÀM GÌ ĐÂY CÁC BÁC???

1. 90% là do pin, trước đây mình cũng bị 1 lần như vậy, tưởng là die rui, sau đó dùng pin khác đã xạc đầy thì vào được ;;)

2. Chạy lại DOC ;;)

Chúc thành công

Cảm ơn man Quang nha, mới dùng Uni, nhờ bài viết của bro con Uni đã có áo mới. Thanks!

Cho mình hỏi mình vừa lượm con exec, ROM : 1.20.32, vậy bây giờ mình up thẳng lên WM6.1 = bản ROM PDAVIETđược không hay là phải unlock cid, format doc rồi mới up lên được.

Theo mình bên cạnh đó thì bạn nên unlock và unhide Storage rùi format nó. Sau đó hãy up rom này. Bạn sẽ có thêm 10Mb để sử dụng. Chúc vui vẻ

Cho mình hỏi mình vừa lượm con exec, ROM : 1.20.32, vậy bây giờ mình up thẳng lên WM6.1 = bản ROM PDAVIETđược không hay là phải unlock cid, format doc rồi mới up lên được.

Bạn k cần thiết phải format DOC, nhưng nên unlock cid trước rồi hãy uprom cho thoải mái. Và bạn hoàn toàn có thể up thẳng từ WM5 lên WM6.1 mà k cần qua bất cứ các bước trung gian nào cả. Chúc thành công!

Tôi đã hết sức cẩn thận khi up rom nhưng sau bao nhiêu lần vẫn mắc bệnh " Stuck at start screen" nếu ở máy tính thì còn chạy được soft Removed nhưng nếu cần phải HR ở ngoài đường thì chắc bó tay

Các bác cook rom mới xem có thể bỏ được bước này không nhé - chỉ phiền thôi

Thanks

=D> em cần giúp đở...exec của em đang rom 6.0 em tải rom uni 6.1 vè rồi làm up theo cách bước mà CHU QUANG đã hướng dẩn em : bật Bootloader cắm kết noi pc qua activesync 4.5 rồi bắt đầu up.ko may dây kết nối bi lỏng ..và em đã để nguyên kết nối thế rồi HR : an SR + (--) +(--) rồi ấn phím 0 ...sao đó máy chỉ dùng lài o trạng thái Bootloader...em liền rút kết nối và chọc lổ SR ...nhưng củng ko được ..giờ ấn power nó củng chỉ hiện lên trạng thái Bootloader...em phải làm gi nhi ...em cắm lại kết nối pc ..nó vận nhận va hiện lên màn hinh ppc USB ở phía trên ...giúp em với ..em phải lam gì nhỉ ...thanks ..=D>

=D> em cần giúp đở...exec của em đang rom 6.0 em tải rom uni 6.1 vè rồi làm up theo cách bước mà CHU QUANG đã hướng dẩn em : bật Bootloader cắm kết noi pc qua activesync 4.5 rồi bắt đầu up.ko may dây kết nối bi lỏng ..và em đã để nguyên kết nối thế rồi HR : an SR + (--) +(--) rồi ấn phím 0 ...sao đó máy chỉ dùng lài o trạng thái Bootloader...em liền rút kết nối và chọc lổ SR ...nhưng củng ko được ..giờ ấn power nó củng chỉ hiện lên trạng thái Bootloader...em phải làm gi nhi ...em cắm lại kết nối pc ..nó vận nhận va hiện lên màn hinh ppc USB ở phía trên ...giúp em với ..em phải lam gì nhỉ ...thanks ..=D>
Bạn qua đây nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=13753

Chào các bác, em up trên win vista mãi ko được. Em mới lấy máy, lúc về máy chạy WM 6.1 rồi. Em mới down về bản WM 05, giờ úp lên không được. Chạy bằng cả Rom UP và MaUp cũng không được, nó không báo phiên bản Rom, làm gì tiếp các bác? Máy em là MDA Pro v 1.01. Cám ơn các bác.

Chào các bác, em up trên win vista mãi ko được. Em mới lấy máy, lúc về máy chạy WM 6.1 rồi. Em mới down về bản WM 05, giờ úp lên không được. Chạy bằng cả Rom UP và MaUp cũng không được, nó không báo phiên bản Rom, làm gì tiếp các bác? Máy em là MDA Pro v 1.01. Cám ơn các bác.

Bạn có thể tham khảo thêm về việc Up Rom trên Win Vista ở topic này => http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9798 Chúc vui!:D

Vâng cám ơn bác smod, em làm được rồi, mày mò mãi, em copy nk.nbf vào dùng với ma... của bản ship rom, thằng này tương thích với win vista, thế là được, lâu không dùng ppc nên quên hết...:-??

Máy mình dùng khi up rom thì tới 7% là báo lỗi hic hic các bác chỉ giúp, có cần format DOC không nhỉ

Bạn phải nói rõ up bản rom nào chứ? :-??

Thường thì chỉ có trong qua trình download bị lỗi hoặc dùng bộ tool để up có ID thôi.
Check lại xem! :-?

Back