• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Đã S-OFF rồi thì tiến hành root luôn máy đi, ngại ngần gì. Sau đó cài thử các Rom khác nhau để cảm nhận các Rom mới, không thích xài app nào thì gỡ bỏ luôn (kể cả ứng dụng gốc của Rom) dùng rom ship chán lắm...
Thanks bạn.Mà sao mình thấy hướng dẫn cho e XE này khá phức tạp mà
http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-SENSATION&p=1877602&viewfull=1#post1877602
À mà mình nghĩ phải cài Recovery mới Up đc Rom chứ :D

Đã root thành công Sen XE. Cách làm: Làm theo hướng dẫn của bác Ancola66 (Sẽ báo không thành công - kệ nó) máy sẽ được cài Superuser. vào update Superuser lên (Superuser v3.0.6 và Su binaryleev.0.3) thế là xong, các món đã đầy đủ.
Bạn Update cho Su ở đâu vậy.E XE của mình vẫn chưa root đc.máy đã S-Off và đã cài Recovery...

Bạn làm như bác Ancola66 đã hướng dẫn ở trên, sẽ báo không thành công, kệ đi. sau đó vào điện thoại=> Superuser => vào Preferences=> Su binary và update lên v3.0.3 là xong.

bác chủ cho mình hỏi. M vừa mới lấy e sen brandnew về. Máy của hàn quốc. đang chạy android 2.3.4, hboot 1.18. M sử dụng unlock bootloader bằng htc dev trước nên máy là unlocked, s-on. đã cài được recovery, root. Giờ mik đã up qua room cook android revolution HD; nhưng bị Wifi erro. M cũng đã tìm hiểu rất kỹ, được biết là máy vẫn đang s-on nên ko thể up radio cho bản rom cook này để fix wifi được. M có tham khảo ở box này thấy sử dụng tool Revolutionary để s-off nhưng tình hình là down bộ tool đó về chạy cái file .exe của nó thì nó chỉ nháy cái bảng cmd rồi chả có hiện tượng gì nữa cả. KEY mik cũng chưa kip điền . Vậy là bị sao ạ. trường hợp m phải xử lý thế nào bây h ạ ???nói chung là m m có tât cả s-off unlocked, recovery, root. 3 cái đó thì có rồi còn mỗi s-off máy thôi ạ. hix. nhờ sự giúp đỡ của bác và ae fro thanksssssssssssssssssssssssssss

bác chủ cho mình hỏi. M vừa mới lấy e sen brandnew về. Máy của hàn quốc. đang chạy android 2.3.4, hboot 1.18. M sử dụng unlock bootloader bằng htc dev trước nên máy là unlocked, s-on. đã cài được recovery, root. Giờ mik đã up qua room cook android revolution HD; nhưng bị Wifi erro. M cũng đã tìm hiểu rất kỹ, được biết là máy vẫn đang s-on nên ko thể up radio cho bản rom cook này để fix wifi được. M có tham khảo ở box này thấy sử dụng tool Revolutionary để s-off nhưng tình hình là down bộ tool đó về chạy cái file .exe của nó thì nó chỉ nháy cái bảng cmd rồi chả có hiện tượng gì nữa cả. KEY mik cũng chưa kip điền . Vậy là bị sao ạ. trường hợp m phải xử lý thế nào bây h ạ ???nói chung là m m có tât cả s-off unlocked, recovery, root. 3 cái đó thì có rồi còn mỗi s-off máy thôi ạ. hix. nhờ sự giúp đỡ của bác và ae fro thanksssssssssssssssssssssssssss

Nếu chạy file revolutionary.exe mà nhay bảng cmd lên rùi tắt thì có thể file bị lỗi hoặc bạn không có quyền admin trên windows để chạy, bạn thử làm cách như sau:
- Trên windows chọn Start -> chọn Run (hoặc ấn tổ hợp phím windows hình lá cờ và phím R)
- Bảng Run hiện ra thì gõ vào chữ: cmd rồi nhấn Enter hoặc OK -> xuất hiện màn hình cmd đen xì
- Kéo thả file revolutionary.exe vào cửa sổ cmd và nhấn Enter
Nếu thấy ctr không chạy hoặc báo lỗi thì bạn chụp màn hình lỗi đó rồi up lên đây để mọi người xem nó là lỗi j để còn giúp.

Gửi bác tunglx:
Bác remove HTCSync va drive trên PC đi, xong cài lại, lúc đó mới chạy được ool Revolutionary.

các bước này áp dụng cho cả thế hệ Sensation XL chứ các bác, em mới tập tành lên chưa hiểu kĩ. Tại thấy chỉ ghi ở #1 là dành cho Sensation, ko biết các thế hệ Sensation sau có dùng được cách ở #1 không ?

Các bước bác Ancola6 hướng dẫn ở trên hoàn toàn áp dung được với Sen XE. Với Sen XL thì.... cứ thử sẽ biết, vì mình ko có máy.

Các bác xem giúp mình cái này. Tình hình là mình đã S-OFF bằng revolution nhưng nó cứ thông báo thế này.

http://www.flickr.com/photos/30319154@N08/6388451821

Vào HBoot thì nó vẫn báo là 1.17.0011 nhưng S-OFF. Ngoài ra nó cũng ko có cái dòng chữ màu hồng nào cả. :(

Với lỗi này của bạn thì thỉnh thoảng mình cũng gặp nhưng nếu trên máy báo là S-OFF rồi là Ok, còn việc HBoot vẫn báo là 1.17 thì bài hướng dẫn cũng nói chi tiết rồi, bạn nên đọc kỹ lại.

Sau khi S-OFF thì HBoot sẽ bị chuyển về 1.17, để chuyển lại thành 1.18 bạn phải down Rom ship về và up lại vào máy, sau khi up Rom Ship xong thì HBoot sẽ là 1.18 và đương nhiên là vẫn có S-OFF.

Chúc thành công.

Các bác xem giúp mình cái này. Tình hình là mình đã S-OFF bằng revolution nhưng nó cứ thông báo thế này.

http://www.flickr.com/photos/30319154@N08/6388451821

Vào HBoot thì nó vẫn báo là 1.17.0011 nhưng S-OFF. Ngoài ra nó cũng ko có cái dòng chữ màu hồng nào cả. :(

Up lại ảnh nhé bạn, up thế này có nhìn thấy gì đâu.
Và bạn đọc thêm bài dưới này là ok.

Với lỗi này của bạn thì thỉnh thoảng mình cũng gặp nhưng nếu trên máy báo là S-OFF rồi là Ok, còn việc HBoot vẫn báo là 1.17 thì bài hướng dẫn cũng nói chi tiết rồi, bạn nên đọc kỹ lại.

Sau khi S-OFF thì HBoot sẽ bị chuyển về 1.17, để chuyển lại thành 1.18 bạn phải down Rom ship về và up lại vào máy, sau khi up Rom Ship xong thì HBoot sẽ là 1.18 và đương nhiên là vẫn có S-OFF.

Chúc thành công.

sensation của mình
rom 2.3.4 (1.45.707.2)
mìnnh vừa UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV
xong thì bootloader báo UNLOCKED , S-ON
Xong RECOVERY Thì báo lỗi
chưa làm tiếp bước ROOT

theo hướng dẫn thì làm tiếp như sau
II. Với các máy đã nâng cấp 2.3.4 nhưng:

1. Đã nâng cấp ROM, đã unlocked bằng HTCdev rồi, sau đó không recovery và root được thì làm như sau:

a. Dùng tool revolutionary để S-OFF, lúc này thì chữ Revolutionary sẽ hiện lên thay cho chữ unlocked, Hboot 1.17.11111

MÌNH LÀM TỚI ĐÂY RỒI HIỆN CÓ DÒNG Revolutionary VÀ S-OFF VÀ 1.17
PHẦN B THÌ LÂY RO, SHIP Ở ĐÂU VÀ UP NHƯ THẾ NÀO MÌNH KHÔNG BIẾT
KERNEL 2.6.35.15-G3422292
BASEBAND 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
BUILD N : 1.45.707.2 CL125597

b. Chạy lại ROM ship 2.3.3 một lần nữa để có thể update lên 2.3.4 qua OTA. Nếu ai có ROM ship 2.3.4 thì up thẳng luôn chứ không cần về lại 2.3.3. Mục tiêu là phải lên 2.3.4 để có Hboot 1.18.0000

Ghi chú: vì tôi không có file 2.3.4 để chạy lại rom ship, mà hiện nay chì có update OTA nên phải hạ về 2.3.3, sau đó nó mới cho up OTA lên lại 2.3.4 để có HBoot là 1.18.0000)

c. Sau khi up lại 2.3.4, vào lại Hboot các bạn sẽ thấy: S-OFF, HBoot 1.18.0000, và còn có luôn unlocked.

d. Nếu cảm thấy không chắc ăn thì chạy lại HTCDev lần nữa để chắc là Unlocked

2. Với máy Đã nâng ROM 2.3.4, nhưng chưa unlocked

- Làm tương tự như mục 1. Nhưng mà đến bước c. thì có S-OFF, Hboot 1.18.0000, nhưng vẫn chưa thấy có unlocked.
- Chạy HTCDEv đễ unlocked

Sau khi làm thi nó thế này, cài recovery và root thoai mái

nhưng mà mình cũng mới vừa bắt đầu nghịch dòng này nên up như thế nào, vào link down ỏ link hướng dẫn up. bro nào rành chỉ mình với.
thanks

Chỉnh sửa cuối:
Up lại ảnh nhé bạn, up thế này có nhìn thấy gì đâu.
Và bạn đọc thêm bài dưới này là ok.

Hum nọ post xong cái PDA sập, nên mình cứ làm tiếp theo như trên XDA thì giờ đã có cả S-off và unlock rồi. Up rom tùm lum cả. Nhưng cả nhà đã có kinh nghiệm dùng Sen co mình hỏi nhờ cái. Sao mình dùng các bản Rom, với đủ các Kernel trên XDA, kéo về 1,2Ghz thì check trên current widget sử dụng vẫn là 60-70mA. Trong khi ngày xưa con HD2 của mình chỉ độ 3-5mA. Sleep có khỉ chỉ có 1mA.

sensation của mình
rom 2.3.4 (1.45.707.2)
mìnnh vừa UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV
xong thì bootloader báo UNLOCKED , S-ON
Xong RECOVERY Thì báo lỗi
chưa làm tiếp bước ROOT

theo hướng dẫn thì làm tiếp như sau
II. Với các máy đã nâng cấp 2.3.4 nhưng:

1. Đã nâng cấp ROM, đã unlocked bằng HTCdev rồi, sau đó không recovery và root được thì làm như sau:

a. Dùng tool revolutionary để S-OFF, lúc này thì chữ Revolutionary sẽ hiện lên thay cho chữ unlocked, Hboot 1.17.11111

MÌNH LÀM TỚI ĐÂY RỒI HIỆN CÓ DÒNG Revolutionary VÀ S-OFF VÀ 1.17
PHẦN B THÌ LÂY RO, SHIP Ở ĐÂU VÀ UP NHƯ THẾ NÀO MÌNH KHÔNG BIẾT
KERNEL 2.6.35.15-G3422292
BASEBAND 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
BUILD N : 1.45.707.2 CL125597

b. Chạy lại ROM ship 2.3.3 một lần nữa để có thể update lên 2.3.4 qua OTA. Nếu ai có ROM ship 2.3.4 thì up thẳng luôn chứ không cần về lại 2.3.3. Mục tiêu là phải lên 2.3.4 để có Hboot 1.18.0000

nhưng mà mình cũng mới vừa bắt đầu nghịch dòng này nên up như thế nào, vào link down ỏ link hướng dẫn up. bro nào rành chỉ mình với.
thanks

Link download cho máy của bạn ĐÂY

Radio: 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M

Các bước làm như MOD hướng dẫn. Chúc thành công.

chào cả nhà !!! chúc tất cả luôn mạnh khoẻ .mình mới tham gia vô diễn đàn xin các bác tận tình giúp đỡ .

các bác có thể chỉ mình cách up radio dc ko ,nghe nói up radio mới giúp sóng mạnh hơn phải ko ,máy mình sóng hơi bị yếu ,minh sd se t-mobile .

các bác cho mình bản radio nào thông dụng nhất nha ,cho mình hỏi khi up rom khác có cần up radio lại ko ?

Back