• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

chào cả nhà !!! chúc tất cả luôn mạnh khoẻ .mình mới tham gia vô diễn đàn xin các bác tận tình giúp đỡ .

các bác có thể chỉ mình cách up radio dc ko ,nghe nói up radio mới giúp sóng mạnh hơn phải ko ,máy mình sóng hơi bị yếu ,minh sd se t-mobile .

các bác cho mình bản radio nào thông dụng nhất nha ,cho mình hỏi khi up rom khác có cần up radio lại ko ?

Tất cả đã có hướng dẫn chi tiết ở các Topic chính, bạn nên tham khảo trước khi đặt câu hỏi nhé. Thân

bạn ơi cho minh hỏi. thật sự minh chưa dùng điện thoại androi bao giờ cả vậy hỏi là tại sao mua về lại phải làm các bước như trên, ví dụ như S-off roi recovery rồi lại root rồi thuật ngữ voc va up là gì vậy. có thể giải thích cho mình không vì bh mình ko ờ Việt Nam.Cảm ơn nhiều

mấy bạn cho mình hỏi tí.
máy đã unlock, s-of, re, rôt thì có up dât online được không (bản rom ship) sao hôm qua mình vào up (707.2)thì nó dơwn xong, tới phần up nó hiện hình thằng android vớ bảng tam giác vàng có dấu chấm than, thấy lâu quá không có gì mới thì mình tháo pin khởi động lại thì vào ok, mà vẫn bảng cũ (707.1)

bạn ơi cho minh hỏi. thật sự minh chưa dùng điện thoại androi bao giờ cả vậy hỏi là tại sao mua về lại phải làm các bước như trên, ví dụ như S-off roi recovery rồi lại root rồi thuật ngữ voc va up là gì vậy. có thể giải thích cho mình không vì bh mình ko ờ Việt Nam.Cảm ơn nhiều

Nếu bạn là người sử dụng thông thường thì bạn chỉ việc mua máy về dùng thôi vì nó có đầy đủ tất cả rồi. Các bước làm như S-OFF, Recovery, Root... là dành cho những bạn thích thay đổi các thành phần bên trong hệ điều hành, nói đơn giản là thích nghịch ngợm tìm hiểu sâu về hệ điều hành của máy (hay còn gọi là vọc :D ). Các bước làm này không cần thiết nếu bạn không thích nghịc ngợm cái máy của bạn ^_^

mấy bạn cho mình hỏi tí.
máy đã unlock, s-of, re, rôt thì có up dât online được không (bản rom ship) sao hôm qua mình vào up (707.2)thì nó dơwn xong, tới phần up nó hiện hình thằng android vớ bảng tam giác vàng có dấu chấm than, thấy lâu quá không có gì mới thì mình tháo pin khởi động lại thì vào ok, mà vẫn bảng cũ (707.1)

Muốn up online (OTA) bạn phải đưa máy về Stock Recovery và S-ON nhé.

Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.
bước 3 có mỗi cái ảnh mình nhìn khó hiểu quá...bạn hướng dẫn mình chi tiết đi

bước 3 có mỗi cái ảnh mình nhìn khó hiểu quá...bạn hướng dẫn mình chi tiết đi

vào web, dk tk và đang nhập, xong chọn Begin Unlock Bootloader
nó hiện ra cái bảng thì YES, bảng nữa thì check 2 ô rồi click nút proceed....
rồi làm theo hình nó hướng dẫn là ok thôi, English tốt thì ok, còn hem thì cho chrome nó dịch hộ :D, mình dốt nên bữa cũng nhờ bác chrome dịch hộ :D

Muốn up online (OTA) bạn phải đưa máy về Stock Recovery và S-ON nhé.
bạn cho mình hỏi tí, nói cho dễ hiểu là muốn up online thì máy mình phải dưa về zin (mất root) hả bạn ?
cũng không rành lắm, S-on và recorery để làm gì, nhưng có thấy có nhiều sòt muốn xài thì máy phải root. nên mình cũng chỉ quan trọng là giữ root thôi

Chỉnh sửa cuối:
cho mình hỏi máy mình s-off, recovery - root rồi, không up được OTA. thấy các bạn bảo fải s-on và Stock Recovery. để làm việc đó phải up lại romship đúng ko ạ???
mình đã thử vài romship nhưng đều báo là error 130 model id error. Vậy là sao??
máy mình trong phần about ghi là
android version 2.3.4
software number: 1.45.415.5
basband 10.56.9035.00U_10.14.9035.01_M
buildnumber : 1.45.415.5 CL 129922 release-keys
Vậy phải dùng romship nào để s-on lại vậy ạ. Cho mình xin link nhé.
Với lại cho mình xin link romship 2.3.3 để đưa HBOOT về 1.18....... nhé

I. Với những người chưa từng update OTA 2.3.4, chưa từng unlock qua HTCdev

- Đừng update qua OTA vội, hãy dùng tool Revolutionary để S-OFF theo đúng hướng dẫn của anh Ancola66. Hboot là 1.17.1111
- Nếu muốn mất chữ revolutionary màu hồng thì chỉ cần chạy lại ROM 2.3.3 một lần nữa là nó sẽ mất chữ này, vẫn còn S-OFF (nếu ROM 2.3.3 và revolution mới nhất thì sẽ kg có chữ revolution nhưng mà vẫn là S-OFF).
- Tiến hành update qua OTA phiên bản 2.3.4, Sau khi nâng ROM thì vẫn S-OFF, Hboot 1.18.0000
- Đến đây, nếu không muốn dùng HTCdev de unlock thì có thể cài Recovery và root (recovery mới nhất là 5.0.1.0)
- Nếu muốn làm thêm cái HTCdev cho nó hoành tráng thì: Theo hướng dẫn trên web htcdev mà làm. Sau khi hoàn tất ta sẽ có S-OFF, có unlocked, HBoot 1.18.0000

sao mấy phần in đậm mình không làm mà vẫn có unlocked nhỉ. hú vía, up = pc vừa up xong 2 phút sau cúp điện... hem biết dòng này up mà cúp điện có sao không nữa :D

UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV <~ theo web bằng tiếng anh khó quá (tiếng anh hơi kém) lại mù công nghệ đến bước 5 thì ko thấy nữa:( chán

Máy mình đã s-off, recovery và root, có lẽ chưa unlock vì vẫn còn thấy chử LOCKED khi vào bootloader, mình không biết vậy bây giờ nếu mình muốn up rom ship của XE thì bắt buộc mình phải cài supercid phải không?và có cần tiếp tục unlocked bằng HTCdev hay không?các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp.Thank.

mình đa unlock được bằng HTCDEV.nhưng nếu muôn lock lại thì làm như thế nào vậy các bạn.thank.

Cho mình hỏi có bảng HBoot 1.18.0000 của revolutionanry mà sao phải chỉnh 1.17.0011? Mình không hiều mấy vụ root này cho lắm.

Cho mình hỏi có bảng HBoot 1.18.0000 của revolutionanry mà sao phải chỉnh 1.17.0011? Mình không hiều mấy vụ root này cho lắm.

Bạn hãy vào bootloader của máy bạn xem đã s-off chưa?nếu đã có s-off và HBoot là 1.18.0000 thì bạn hãy cài recovery và rôt là ok.

Hi All mình đang dùng Sesation EX đã làm các bước như bạn hoangminh chỉ rồi nhưng vẩn không chỉnh được file phone/system/build.prop nó báo không có quyền mình mới dùng Android nên mong các bạn chỉ thêm. Làm sao biết được máy mình đã root thành công hay chưa.

Hi All mình đang dùng Sesation EX đã làm các bước như bạn hoangminh chỉ rồi nhưng vẩn không chỉnh được file phone/system/build.prop nó báo không có quyền mình mới dùng Android nên mong các bạn chỉ thêm. Làm sao biết được máy mình đã root thành công hay chưa.

Bạn kiễm tra lại nếu như trong bootloader có s_off và Hboot 1.18.0000 , cùng với bạn có superuser trong application thì máy bạn đã root.

Bạn kiễm tra lại nếu như trong bootloader có s_off và Hboot 1.18.0000 , cùng với bạn có superuser trong application thì máy bạn đã root.
Mình đã kiểm tra đúng như bạn nói thì mình đã root thành công nhưng mình không biết làm thế nào để điều chỉnh file: /system/build.prop bạn nào chỉ giúp mình với. Ngoài ra khi mình factory reset là về rom mình up sao cùng hay là rom ship vậy bạn ?

Mình đã kiểm tra đúng như bạn nói thì mình đã root thành công nhưng mình không biết làm thế nào để điều chỉnh file: /system/build.prop bạn nào chỉ giúp mình với. Ngoài ra khi mình factory reset là về rom mình up sao cùng hay là rom ship vậy bạn ?

Khi bạn factory reset thì nó sẽ reset về bản rom hiên hữu mà bạn đang cài cho phone, còn về vấn đề chỉnh file /system/build.prop thì bạn cần chỉnh gì?

Khi bạn factory reset thì nó sẽ reset về bản rom hiên hữu mà bạn đang cài cho phone, còn về vấn đề chỉnh file /system/build.prop thì bạn cần chỉnh gì?
Mình chỉnh để chơi game online của gameloft nhưng đã tìm được cách trên mạng rồi. Thanks bạn nhé.

Back