• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

xem phiên bản hboot ở đâu vậy mấy anh. em mò hoài mà không thấy. cắm đt vào pc để chế độ htc sync xong vào tôl tải ở web cũng ko nhận đc đt. hi x

xem phiên bản hboot ở đâu vậy mấy anh. em mò hoài mà không thấy. cắm đt vào pc để chế độ htc sync xong vào tôl tải ở web cũng ko nhận đc đt. hi x
Bạn giữ nút volume down rồi ấn power vài giây, máy sẽ vào màn hình boot , bạn sẽ nhìn thấy dòng hboot version ở ngay trên

Do đó vừa muốn có S-OFF, vừa muốn có Unloked thì phải chịu khó 1 chút. Còn bác nào chỉ cần root thôi không quan tâm đến Unlocked thì chỉ cần dùng Revolutionary là đủ, và phải follow theo Mục I để trả lại HBoot 1.18.0000 cho nó pro hơn, nhưng vẫn là S-OFF, không có chữ revolutionary[/B][/FONT][/SIZE]

Hi anh Ancola. Anh cho em hỏi cái này vối. Giã sữ như giờ em muốn S-off em nó nhưng sẽ không unlock được bởi vì phần HBoot 1.18.0000 đúng như anh đã nói. Nếu như em làm S-off trước rồi sau đó em sinh code unlock từ nhà mạng để unlock cho em nó thì không biết có đươc không anh nhỉ. Rồi sau đó em sẽ root và cài Rom cook cho Sen. Không biết em làm như vậy có đươc không anh. Mong anh cho em chút ý kiến. (em không rõ phần unlock ở đây là unlock để xài cho các nhà mạng hay unlock bootloader, nó có khác biệt gì o anh) em hơi Gà chút mong anh thông cảm. Một phần nữa mấy em mới mua được 1tuần bời nhà mạng T-mobile bên USA, mở lên Android version của chú em nó là 2.3.4 rùi. Mong anh cho em chút ý kiến nên làm gì trước và sau để em dựa cột mà theo hihih. Cám ơn anh nhiều.

Cần phân biệt Unlock Bootloader và Unlock SIM. Theo như bạn mô tả thì là Unlock SIM. Vậy thì chẳng có ăn nhập gì với topic của anh Ancola cả vì hướng dẫn trong topic của Ancola là unlock bootloader, 2 việc Unlock này là hoàn toàn khác nhau.

- Unlock SIM: thông thường các nhà mạng hay khóa mạng để chỉ dùng duy nhất cái SIM của nhà mạng đó. Unlock SIM thì có thể chạy phần mềm hay nhập code hay thậm chí là phần cứng để có thể dùng với tất cả các mạng mà điện thoại hỗ trợ. Có nghĩa là mở khóa tính năng NGHE/GỌI/SMS/DATA với bất kỳ SIM nào mà máy hỗ trợ băng tần khi cho SIM vào máy phone (trong xda có huong cẫn vấn đề này)

- Unlock bootloader: thông thường khi sx ra smartphone, các nhà sx (không phải nhà mạng) sẽ khóa bootloader nhằm không cho end user can thiệp vào bất kỳ file hệ thống nào của máy. Điều này có nghĩa bạn chỉ có thể làm những điều theo hướng dẫn/cho phép cua nhà sx. Bạn không thể can thiệp sâu vào hệ thống để xóa file system, không thể tùy biến cpu, không thể cài thêm 1 số ứng dụng mà có tính can thiệp hệ thống, không thể uprom đã chỉnh sửa, không thể uprom ship không đúng mã CID... Mục đích của việc khóa này là đảm bảo an toàn cho smartphone, Nhà sx sẽ không phải lo bảo hành vì những sự cố hư hỏng do can thiệp vào hệ thống. Khi Unlock bạn có thể làm tất cả những gì bạn muốn. Nhưng đòi hỏi bạn phải am hiểu trước khi làm, nếu không phone của bạn sẽ thành cục chặn giấy.

Chỉnh sửa cuối:
mình giữ nút volime dơn+ nút nguồn rồi vẫn ko đc. ko biết hboot vẻ thì làm sao làm típ đc. đây hix hix

mình giữ nút volime dơn+ nút nguồn rồi vẫn ko đc. ko biết hboot vẻ thì làm sao làm típ đc. đây hix hix
Bạn vào setting->năng lượng pin->khởi động nhanh-> bỏ dấu tick đi sau đó tắt máy dùng nút nguồn và volume làm như hương dẫn bài trên để vao bootloader

Co cách khác là tắt máy, tháo pin, gắn pin, xong thi làm như trên

có bạn nào đang online mình nhờ cái vụ radio với mình up theo hướng đẫn của mấy bác chủ chốt mà ko thể up dc máy mình unlock+ s-off rùi khi up radio toàn báo là failed là sao vậy.
Mong các bạn chỉ dùm
:-?:-?

Bác cho em hỏi tí: em dùng con Sen XE room 2.3.4
Bước 1: em unlock bootloader bằng HTCDev => Thành công.
Bước 2: em S-off bằng Revolutionary => Thành công.
Bước 3: em cài recovery => Thành công.
Bước 4: em root => Không thành công ~X( dù em đã làm đúng hướng dẫn 100%
Bước 5: em Super CID => Thành công.
Hiện tại bootloader là 1.17.... và có chữ Revolutionary màu hồng thay cho chữ unlock , Sao bước 4 lại không được bác nhỉ? em có phải làm gì nữa không ah?
em update ota thi khi máy tự reset để cài đặt thì hiện hình tam giác có dấu chấm than ở giữa, bên dưới có biểu tượng android, phải tháo pin, thì mới khởi động lại được nhưng ko update được.
Thanks bác.

Chỉnh sửa cuối:
Bác cho em hỏi tí: em dùng con Sen XE room 2.3.4
Bước 1: em unlock bootloader bằng HTCDev => Thành công.
Bước 2: em S-off bằng Revolutionary => Thành công.
Bước 3: em cài recovery => Thành công.
Bước 4: em root => Không thành công ~X( dù em đã làm đúng hướng dẫn 100%
Bước 5: em Super CID => Thành công.
Hiện tại bootloader là 1.17.... và có chữ Revolutionary màu hồng thay cho chữ unlock , Sao bước 4 lại không được bác nhỉ? em có phải làm gì nữa không ah?
em update ota thi khi máy tự reset để cài đặt thì hiện hình tam giác có dấu chấm than ở giữa, bên dưới có biểu tượng android, phải tháo pin, thì mới khởi động lại được nhưng ko update được.
Thanks bác.
nếu như máy của bạn chỉ hiện chữ revolation và hboot là 1.17... thì có nghĩa là máy bạn mới chỉ s-off bằng tool của revolation thui,chứ chưa unlock bootloader bằng htc dev dc.bây giờ bạn tìm đúng bản rom ship cho máy của mình,up lại.sau đó update ota.xong hết rùi thì máy của bạn sẽ vừa có unlock+s-off.chúc may mắn!

Máy mình hiện giờ đã Unlock bootloader bằng HTCDev, đã S-off, Hboot 1.18.0000 đang dùng rom ship 2.3.4 nhưng vẫn không root và up ota được. Của mình là Sensation XE chứ không phải Sensation. Đã làm các bước như hướng dẫn với Sensation và thành công ngoại trừ ko root và up OTA được.
Tiện thể bác nào có bản rom Ship của Sen XE thì cho em với.

Chỉnh sửa cuối:
bác ơi máy em đã unlock mà nó báo chưa root đc . với cả em muốn hỏi nếu em up rom htc sensation đã cook thì liệu sau này có uprom ota hoặc là chạy htc location được nữa ko ạ ?

Cho em hỏi những gì topic này hướng dẫn có áp dụng được với Sensation XE không ah ????

Cho em hỏi những gì topic này hướng dẫn có áp dụng được với Sensation XE không ah ????
Được bạn ah, trừ bước root là chưa được và phải tìm rom cho dành cho Sen XE nếu muốn up. (Làm các bước xong thi tìm rom cho Sen XE đã được root sẵn rồi up cho em nó bằng recovery)

Được bạn ah, trừ bước root là chưa được và phải tìm rom cho dành cho Sen XE nếu muốn up. (Làm các bước xong thi tìm rom cho Sen XE đã được root sẵn rồi up cho em nó bằng recovery)

Vậy có nghĩa là em chỉ cần làm bước I và II ở post 1 là có thể up ROM Cook được rồi phải không bác ???

Tiện thể bác có thể cho em link một vài ROM có thể up cho Sen Xe được không ạ, em có tìm trên XDA rồi nhưng nhiều ROM quá, không biết nên chọn ROM nào hợp với Sen XE . Thanks bác !!!

Chỉnh sửa cuối:
Đối với Sen XE:
Bước 1: Bạn S-off (đã có hướng dẫn ở trên)
Bước 2: Down rom ship cho Sen XE tại: http://translate.google.com.vn/tran..._signed.exe&hl=vi&biw=1280&bih=542&prmd=imvns
Sau đó chuyển đổi nó thành file zip (đã có hướng dẫn ở phần up rom), copy vào thẻ nhớ và up lại. Bước này để lấy lại HBoot là 1.18.0000 sau khi S-off.
Bước 3: unlock HTCdev (có hướng dẫn ở trên)
Bước 4: Cài Recovery (có hướng dẫn ở trên)
Bước 5: Super CID (có hướng dẫn ở trên)
Bước 6: Down bản rom này: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1262539
Rom này đã được root sẵn.copy vào thẻ nhớ và cài bằng recovery. Vì không root được nên cài bản rom đã được root sẵn. Nếu muốn dùng tiếng Việt thì vào Market down phần mềm Locale2 về cài là có tiềng Việt.
Bước 7: Nếu tìm đc bản rom cook nào hay thì up theo bước 6 và chia sẻ cho anh em.
Bước 8: Thanks phát đi :)
Chú ý: Sẽ không update OTA được nữa.

Sao em làm bước thứ 3 là Unlock bằng HTC dev thì không được. Làm tới bước thứ 10 là Copy My Device Identifier Token vào rồi ấn Submit thì nó báo "The page you have requested does not exist.

If you came to this address from a link found within HTCdev, please contact us to report the error.

Return to the home page."

Vậy là sao mọi người :((

Bây giờ máy em đã S-OFF và HBoot là 1.18 . Nếu bỏ qua bước b3 như hướng dẫn của bác hoangminhth và làm tiếp bước 4 5 thì đã có thể Up ROOM cook được chưa mọi người. Thanks !!!

vô tư đi bạn, thật sự là mình cũng chẳng hiểu unlock bootloader để làm gì. bạn làm lại 1 vài lần xem sao. mình hướng dẫn bạn là theo những gì mình đã làm thành công. Bạn không unlock được thì thử root xem có được không. ko thì bỏ qua unlock rồi làm các bước khác. Đã S-off rồi thì cài rom cook vô tư.

vô tư đi bạn, thật sự là mình cũng chẳng hiểu unlock bootloader để làm gì. bạn làm lại 1 vài lần xem sao. mình hướng dẫn bạn là theo những gì mình đã làm thành công. Bạn không unlock được thì thử root xem có được không. ko thì bỏ qua unlock rồi làm các bước khác. Đã S-off rồi thì cài rom cook vô tư.

Cám ơn bác, em đã làm xong tất cả các bước rồi, hiện đang dùng ROM Revolution, tại em cũng đang dùng Desire HD, trong box Desire HD ROM này nổi tiếng lắm :)

Back