• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN S-OFF - RECOVERY - ROOT - SUPER CID CHO SENSATION

Bước 6 mình mở cmd lên
Bước 7 đánh y chang như hướng dẫn thì cũng bt cd c:\android--->c:\android>
Bước 8 sau khi đánh lệnh c:\android>fastboot oem get_identifier_token
Nó thêm dòng chữ <waiting for device> rồi đứng hoài lun

23. Now Type fastboot oem get_identifier_token.
24. As a result, you will get a whole block of test that you need to copy from Identifier Token Start to Identifier Token End. Please make sure to not to copy INFO prefixes following each line in the text block.

Làm đúng theo bước này, nên copied không nên đánh hay không đúng lắm.

23. Now Type fastboot oem get_identifier_token.
24. As a result, you will get a whole block of test that you need to copy from Identifier Token Start to Identifier Token End. Please make sure to not to copy INFO prefixes following each line in the text block.

Làm đúng theo bước này, nên copied không nên đánh hay không đúng lắm.
Nó ko hiện thêm bất kì chữ nào ngoài chữ waiting for device

Nó ko hiện thêm bất kì chữ nào ngoài chữ waiting for device

Có nhiều nguyên nhân:
- Cáp lỏng nên máy tính chưa nhận thiết bị.
- Driver nhận biết thiết bị
......
Bạn kiểm tra thử xem.

Không được thì restart máy tính lại, khởi động lại điện thoại và tiến hành một lần nữa.

Có nhiều nguyên nhân:
......
Bạn kiểm tra thử xem.

Không được thì restart máy tính lại, khởi động lại điện thoại và tiến hành một lần nữa.
uhm mình nghĩ có thể do driver,mình đã kiếm thử nhưng ko bít là nên cài drive nào nữa,HTC sync mình có rùi,hay là do java cũng ko bít chừng

Có nhiều nguyên nhân:
......
Bạn kiểm tra thử xem.

Em đã thử unlock dùm nhưng không thực hiện được. Tình trạng khi nhận máy là chưa supercid nên khi up radio khác thì máy báo faild cid error.
Em đã cài supercid thì up radio ok.
Đến khi unlock bootloader thì đến bước cuối cùng sau khi dùng fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì cmd vẫn hiện câu lệnh thành công, nhưng bootloader của máy không hiển thị bước chọn Yes hay No để unlock như hình bên dưới. Đã thử 2, 3 lần vẫn không được. Trước đó em vẫn thực hiện ok cho Sen 4G với HBoot 1.20.0000. Do vậy máy vẫn báo Locked. Cũng đã thử lock bootloader rồi unlock lại nhưng vẫn vậy. Anh có giúp được không?

Không thực hiện được bước này.

Em đã thử unlock dùm nhưng không thực hiện được. Tình trạng khi nhận máy là chưa supercid nên khi up radio khác thì máy báo faild cid error.
Đến khi unlock bootloader thì đến bước cuối cùng sau khi dùng fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin thì cmd vẫn hiện câu lệnh thành công, nhưng bootloader của máy không hiển thị bước chọn Yes hay No để unlock như hình bên dưới. Đã thử 2, 3 lần vẫn không được. Trước đó em vẫn thực hiện ok cho Sen 4G với HBoot 1.20.0000. Do vậy máy vẫn báo Locked. Cũng đã thử lock bootloader rồi unlock lại nhưng vẫn vậy. Anh có giúp được không?

Rất sẵn lòng trong khả năng chứ sao không! Có gì cứ alo anh nhé! Hãy thử up rom gốc trước (cái này thì Trung rành quá mà) xem sao đã nhé! Rồi làm lại!

Rất sẵn lòng trong khả năng chứ sao không! Có gì cứ alo anh nhé! Hãy thử up rom gốc trước (cái này thì Trung rành quá mà) xem sao đã nhé! Rồi làm lại!
Thank anh, em cũng cố hết khả năng thôi nhưng vẫn chưa được,em có kêu bạn đó về up lại rom ship rồi thực hiện lại thôi,hi,nhưng cũng giúp được cài supercid thôi,nhưng chẳn lẽ bootloader cũng ảnh hưởng vởi rom nửa sao? Em unlock cho Sen 4G của em khi vẫn ở rom cook,hi, chẳn lẽ em may mắn sau ta

Thank anh, em cũng cố hết khả năng thôi nhưng vẫn chưa được,em có kêu bạn đó về up lại rom ship rồi thực hiện lại thôi,hi,nhưng cũng giúp được cài supercid thôi,nhưng chẳn lẽ bootloader cũng ảnh hưởng vởi rom nửa sao? Em unlock cho Sen 4G của em khi vẫn ở rom cook,hi, chẳn lẽ em may mắn sau ta

Hi. Mình cũng bị giống bạn. chạy đến bước cuối nó cứ đơ ra vậy.
Ấn chuyển lên Yes nhưng nó không cho chấp nhận. Chán quá ấn lại No rồi ấn nút nguồn. Máy khởi động lại từ đầu. Bật lên kiểm tra lại Bootloader thì đã là Unlock rồi =))
Bạn thử lại xem sao nhé

Ấn chuyển lên Yes nhưng nó không cho chấp nhận. Chán quá ấn lại No rồi ấn nút nguồn. Máy khởi động lại từ đầu. Bật lên kiểm tra lại Bootloader thì đã là Unlock rồi =))
Bạn thử lại xem sao nhé
Của bạn giống hệt của mình, chả hiểu sao lại thế =))

Của bạn giống hệt của mình, chả hiểu sao lại thế =))

Mình vừa xử hai em Sensation XE (một đen một trắng) ngon lành cành đào tất cả mọi thứ. Hạ Rom đc một em DHD xuống để Root. Chờ mấy hôm nữa xem làm nốt con Sensation XL. Thật tuyệt :p

Bạn thử lại xem sao nhé

Mình thì lai khác,khi unlock máy của mình thì đến bước cuối thì chọn được Yes nhưng lại không bấm nút power lại không khởi động,mình phải tháo pin rồi khởi động lại và tháo pin rồi khởi động lại và vào bootloader thì đã unlock

Chỉnh sửa cuối:
Mình thì lai khác,khi unlock máy của mình thì đến bước cuối thì chọn được Yes nhưng lại không bấm nút power lại không khởi động,mình phảio tháo pin rồi khởi động lại và vào boo tháo pin rồi khởi động lại và vào bootloader thì đã unlock

Anh cũng vậy với Sensation XL và EVO 3D, chọn Yes nhấn Power bao nhiêu lần cũng thế, chọn No phát, máy khởi động lại ngay và Bootloader đã unlock.

mấy pro cho mình hỏi làm sao đưa super cid 11111111 về lại htc_044 zậy?
Hình như là nếu bạn có ghi lại Cidnum gốc của máy thì thử làm từ bước thứ 10 xem sao, đổi 8 số thành Cid của bạn.

Back