• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

em cài đến MAGLDR Recovery thì toàn ở bảng watting coneted huk ah ngồi chờ quá chời :((
giờ phải làm sao hả anh

Link die rồi bác ạ!
Link vẫn ngon lành mà bạn...:-?

em cài đến MAGLDR Recovery thì toàn ở bảng watting coneted huk ah ngồi chờ quá chời :((
giờ phải làm sao hả anh
Làm lại bước đó là được... Nhớ là ở Menu MAGLDR bạn chọn mục 5 USB Flasher và cắm cable kết nối, khi nào hiện chữ wait USB...USB thì mới tiến hành cài Recovery.

help !!!em dùng Nand Toolkit v4.1 để Task29 nhưng task rồi bây giờ cài MAGLDR không được máy chỉ đứng ở 0% rất lâu rồi báo lổi giúp em với :(:)(:)((

Bạn đinhtuandung2012 ơi! Cho mình hỏi khi task 29 thì có mất HSPL và mất Magldr k vậy?

Bac oi. E da down va cai too[l kit roi nh ma e chua hieu cai task 29 dung de lam gi. Va e down load rom o xda ve co dang [mag][clk] ve roi ma ko biet cai kieu j. Bac co the hdan e chi tiet chut ko. Va khi up thi fai chu y gi. E so brick lam.

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Bac oi. E da down va cai too[l kit roi nh ma e chua hieu cai task 29 dung de lam gi. Va e down load rom o xda ve co dang [mag][clk] ve roi ma ko biet cai kieu j. Bac co the hdan e chi tiet chut ko. Va khi up thi fai chu y gi. E so brick lam.
Bạn nên tham khảo kỹ các topic trong BOX LEO HD2 này trước khi làm bất cứ một việc gì nhé vì giá phải trả là cái máy HD2 của bạn đó. Trong này có đủ hết rồi mà.

rom donw về là file zip tool không nhìn thấy thì làm sao hả các bác
Tool này là sao "nhìn" thấy file dạng .zip được, muốn flash rom Android .zip thì bạn cài Recovery rồi sau đó copy rom .zip vào thẻ và vào Menu Recovery, chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card và tìm file rom .zip trên thẻ mà flash nhé.

hôm nay mới thấy pic này bạn cho mình hỏi nhé mình đang dùng hd2 512 chay rom miui của bác langthang nói chung là rất ổn chỉ thắc mắc là dung lượng rom là 110mb vậy mà khi cài vào thì chỉ còn trống khoảng 90mb vậy có cách nào cho khoảng trống nhiều hơn không và partion size là như nào mình không rõ tác dụng của nó bạn ạ nếu mình chia nhiều hơn thì có tăng khoảng trống lên không VD: chia 512 bằng dung lượng của máy hd2 hoặc 400mb thì có sao không mong bạn chỉ rõ tác dụng của nó nhé mình tim lâu lâu rồi ma không thấy top nào nói kĩ về vấn đề này cả

hôm nay mới thấy pic này bạn cho mình hỏi nhé mình đang dùng hd2 512 chay rom miui của bác langthang nói chung là rất ổn chỉ thắc mắc là dung lượng rom là 110mb vậy mà khi cài vào thì chỉ còn trống khoảng 90mb vậy có cách nào cho khoảng trống nhiều hơn không và partion size là như nào mình không rõ tác dụng của nó bạn ạ nếu mình chia nhiều hơn thì có tăng khoảng trống lên không VD: chia 512 bằng dung lượng của máy hd2 hoặc 400mb thì có sao không mong bạn chỉ rõ tác dụng của nó nhé mình tim lâu lâu rồi ma không thấy top nào nói kĩ về vấn đề này cả
Dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu thì bạn phải chọn đủ hay hơn 1 tý, nếu bạn chọn cao quá thì bộ nhớ còn lại sẽ ít mà chọn nhỏ hơn dung lượng mà bản rom yêu cầu thì sẽ không đủ bộ nhớ sẽ làm máy không boot được.

Dung lượng CWM mà bản rom yêu cầu thì bạn phải chọn đủ hay hơn 1 tý, nếu bạn chọn cao quá thì bộ nhớ còn lại sẽ ít mà chọn nhỏ hơn dung lượng mà bản rom yêu cầu thì sẽ không đủ bộ nhớ sẽ làm máy không boot được.
bạn nói rõ hơn chút được không ,dung lượng bản rom yêu cầu thì phải xem ở đâu ?mình không biết xem như nào bạn ạ . mình cài bản rom miui dung lượng 91.5mb ,khi cài lên thì nó báo 43mb used và 107mb free, như thế thì bung rom ra mất 350mb đúng không, máy mình hd2 512 mà bạn chỉ rõ giúp mình nhé

bạn nói rõ hơn chút được không ,dung lượng bản rom yêu cầu thì phải xem ở đâu ?mình không biết xem như nào bạn ạ . mình cài bản rom miui dung lượng 91.5mb ,khi cài lên thì nó báo 43mb used và 107mb free, như thế thì bung rom ra mất 350mb đúng không, máy mình hd2 512 mà bạn chỉ rõ giúp mình nhé
Với mỗi bản rom thì tác giả đều ghi dung lượng CWM của bản rom đó mà, nếu không biết dung lượng CWM thì bạn cài rom kiểu gì???

Với mỗi bản rom thì tác giả đều ghi dung lượng CWM của bản rom đó mà, nếu không biết dung lượng CWM thì bạn cài rom kiểu gì???
thế à sao mình không thấy nhỉ để mình nhìn kĩ lại xem bác langthang ghi chỗ nào mình dùng bản mới nhất của bác ấy mà cũng có thể mình không nhin kĩ

chủ thớt cho e hỏi là khi e cài mục " 4. Cài đặt MAGLDR Recovery:"
e đang muốn update recovery lên phiên bản mới hơn thỳ làm ntn ạ?e đã nhấn nút update ở góc màn hình rồi.nhưng nó lại hiện lên 1 ô tab màu đen với dòng chữ ''pushing image flasher'' chạy mãi mà chưa thấy hiện tượng gì cả.e tắt đi rồi vào recovery thỳ vẫn thấy thông số là recovery v3.0.0.5

chủ thớt cho e hỏi là khi e cài mục " 4. Cài đặt MAGLDR Recovery:"
e đang muốn update recovery lên phiên bản mới hơn thỳ làm ntn ạ?e đã nhấn nút update ở góc màn hình rồi.nhưng nó lại hiện lên 1 ô tab màu đen với dòng chữ ''pushing image flasher'' chạy mãi mà chưa thấy hiện tượng gì cả.e tắt đi rồi vào recovery thỳ vẫn thấy thông số là recovery v3.0.0.5
Bạn xóa file recovery-raw.img của bản Recovery cũ trong 2 thư mục con extref trong thư mục Program Files/HD2 Toolkit/data đi rồi copy file recovery-raw.img của bản Recovery muốn flash vào 2 thư mục con đó và mở file settings.cfg bằng Notepad thay đổi phiên bản Recovery ở dòng màu đỏ nhé.

[main]
versionrec=3.2.0.2
versionmag=1.13
versionclk=1.4.0.1

Back