• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HD2 NAND TOOLKIT [ALL IN ONE][Update v4.2.0.1 - 13/12/2011]

minh muôn up room cLK 5/445/5 thì làm sao bác.trong muc chon ko có 445mb
Bạn có thể úp 450M được mà vì cLK nó khác MAGLDR là các file chứa dung lượng CWM & cache là nằm trong file .nbh tương ứng, nếu muốn úp các dung lượng CWM & cache khác thì phải tạo file .nbh của dung lượng CWM & cache đó chứ không thể chỉnh trong file flash.cfg như MAGLDR được. Để mình nghiên cứu cách tạo file .nbh này rồi sẽ bổ sung nhé.

bạn ơi mình mới dùng con dellstreak xin hỏi bạn là có rom miui cho nó không mình có tìm để uprom nhưng các bài hướng dẫn mình thấy khó hiểu quá bạn à hay là cái tool này dùng cho hd2 thế có cái nào dùng cho dellstreak không mình đã đọc hướng dẫn root và recovery của bác PHAMQUANG nhưng chưa tìm được rom nên chưa làm

bạn ơi mình mới dùng con dellstreak xin hỏi bạn là có rom miui cho nó không mình có tìm để uprom nhưng các bài hướng dẫn mình thấy khó hiểu quá bạn à hay là cái tool này dùng cho hd2 thế có cái nào dùng cho dellstreak không mình đã đọc hướng dẫn root và recovery của bác PHAMQUANG nhưng chưa tìm được rom nên chưa làm
Tools này chỉ dành riêng cho HD2 thôi bạn nhé.

bạn tìm room ở trang này nè http://roms.miui.us/

giúp mình với mình làm hết các kiểu rùi mà khi khởi động lại cứ hiện ở màn hình mầu trắng chứ HTC màu xanh ấy?

giúp mình với mình làm hết các kiểu rùi mà khi khởi động lại cứ hiện ở màn hình mầu trắng chứ HTC màu xanh ấy?
Bạn có làm đúng theo các bước trên không? Đã update driver fastboot (đối với cLK Recovery) chưa? Bạn mô tả qua các bước thực hiện xem nào.

bác Dũng cho mình hỏi mình up rom MAG 10/390/5 thì cái trị số 10 mình sửa bằng cách nào, và trị số đó có ảnh hưởng gì thế bác

bác Dũng cho mình hỏi mình up rom MAG 10/390/5 thì cái trị số 10 mình sửa bằng cách nào, và trị số đó có ảnh hưởng gì thế bác

muốn chỉnh các thông số tải cái tool trên khi cài MAG thì nhìn xuống dưới có chỗ nhập liệu đó.

và trị số đó có ảnh hưởng gì thế bác

nó là cash khi cook rom người cook tuỳ từng base mà đặt thông số.

muốn chỉnh các thông số tải cái tool trên khi cài MAG thì nhìn xuống dưới có chỗ nhập liệu đó.

nó là cash khi cook rom người cook tuỳ từng base mà đặt thông số.
hix mình không hiểu lắm. VD như chia 10/390/5 thì mình chọn Partition size là 390. Cache size là 5. Còn cái 10 mình không biết

hix mình không hiểu lắm. VD như chia 10/390/5 thì mình chọn Partition size là 390. Cache size là 5. Còn cái 10 mình không biết
Đó là thông số boot, thực ra cũng không cần lắm nên trong HD2 Nand Toolkit không có tùy chỉnh phần thông số đó nên để mặc định là 10M rồi. Nếu bạn muốn tùy chỉnh thông số đó thì bạn vào chỉnh sửa boot yboot|ro trong file flash.cfg trong HD2 Toolkit/data/ref nhé.

tất nhiên rồi, nhưng bạn nên hiểu vấn đề tool này dùng để task29, cài Mag, Cài đặt MAGLDR Recovery, muỗn cài dc WP thì phải có các bước cài trên.

tất nhiên rồi, nhưng bạn nên hiểu vấn đề tool này dùng để task29, cài Mag, Cài đặt MAGLDR Recovery, muỗn cài dc WP thì phải có các bước cài trên.

vâng thanks bác, bác cho em hỏi khi đã task29, cài Mag, Cài đặt MAGLDR Recovery xong rồi mình có dùng HD2 NAND TOOLKIT up rom WP7 không ạ hay dùng tool gì khác ạ. Trước em dùng HD7 up thấy khác.

vâng thanks bác, bác cho em hỏi khi đã task29, cài Mag, Cài đặt MAGLDR Recovery xong rồi mình có dùng HD2 NAND TOOLKIT up rom WP7 không ạ hay dùng tool gì khác ạ. Trước em dùng HD7 up thấy khác.
Nguyên tắc khi up rom hay radio thì HD2 phải dc flash những cái mà bác đã nói ở trên tức là có thể dùng tool trên để cài, còn các bước up rom Cho WP thì làm như sau: khởi động lại mÁy, khi màn hình sáng thì bấm và giữ nút đỏ Cho đến khi nào hiện maglrd,dùng nút âm lượng chọn 10 service..bấm nút xanh chọn 5, nút xanh chọn 4,nút xanh,chọn 5,nút xanh xuất hiện chữ wait thì mở rom mà mình tải về giải nén ra rồi chạy file DWI.exe rồi next -->;-)

chúc thành công,h thì đã hiểu up rom ntn chứ.

Nguyên tắc khi up rom hay radio thì HD2 phải dc flash những cái mà bác đã nói ở trên tức là có thể dùng tool trên để cài, còn các bước up rom Cho WP thì làm như sau: khởi động lại mÁy, khi màn hình sáng thì bấm và giữ nút đỏ Cho đến khi nào hiện maglrd,dùng nút âm lượng chọn 10 service..bấm nút xanh chọn 5, nút xanh chọn 4,nút xanh,chọn 5,nút xanh xuất hiện chữ wait thì mở rom mà mình tải về giải nén ra rồi chạy file DWI.exe rồi next -->;-)

chúc thành công,h thì đã hiểu up rom ntn chứ.
Bác nhiệt tình quá. Thanks bác! Thế là cws cài xong mấy cái tool kia qua HD2 NAND TOOLK rồi đwa máy vào maglrd phang luôn em DWI..exe mà không cần qua công cụ nữa phải không bác?

Bác nhiệt tình quá. Thanks bác! Thế là cws cài xong mấy cái tool kia qua HD2 NAND TOOLK rồi đwa máy vào maglrd phang luôn em DWI..exe mà không cần qua công cụ nữa phải không bác?
Bạn thực hiện cài theo các bước dưới đây:

1. Task29.
2. Cài MAGLDR v1.13
3. Nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR.
4. Chọn mục 10 Services.
5. Chọn tiếp mục 4 UseLast24NAND.
6. Chọn tiếp mục 5 ClearSD MBR.
7. Quay ra ngoài menu chính của MAGLDR chọn mục 5 USB Flasher.
8. Kết nối với PC khi nào hiện dòng wait USB..USB thì chạy DWI.exe trong bộ cài WP7.

Chú ý: Sau khi cài xong WP7 mà không boot vào được thì bạn tiến hành Task29 và cài WM6.5 rồi mới cài tiếp MAGLDR v1.13 nhé.

lần trước mình chạy androi nhưng biij lỗi vừa mới trờ về WINMO jo muốn làm lại thì dùng cái này luôn và ngay bác nhỉ. Cái này là phân vùng thể nhớ luôn bác nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Back