• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn sử dụng J.A.F chi tiết.

Của máy gì? Nếu là dòng BB5 thì đừng nghịch dại, tiền mất tật mang đấy.:D
Cho em hỏi là dow fw của E71 có vấn đề gì ko bác.Nếu có bác cho em xin FW 300 xxx APAC của E71 với.Em đang dùng Fw400 nhưng thấy nhiều lỗi quá.Đặc biệt là thỉnh thoảng mất rung.Khỏi động lại mới đc.bác có cho em xin nhé.

bác giúp e máy e n95 8gb hiện giờ đang là v.31 e mún downgrade xuống v30 vì e chưa hack đc phone,e đã làm các bước bác hướng dẫn tới chỗ check vào manual flash thì hiện ra cái list chọn phone e chọn đời phone thì chương trình jaf tự tắt e sử dụng winxp sp3 bác hướng dẫn giúp e 1 tí nhé!!!thank bác nhìu nhìu ạ!(lưu ý là lúc đó phone e đang mở và e đã check vào 4 nơi mà bác hướng dẫn còn nếu ko check vào manual flash thì nó ko văng ra e gà nên đành đợi bác hướng dẫn tiếp ạ,nếu bác có lòng thì add nick byzycat2007 chỉ e xong sẽ cafe cafao bác ngay)

Của máy gì? Nếu là dòng BB5 thì đừng nghịch dại, tiền mất tật mang đấy.:D

không sao, mình đã nghịch thành công rồi, dó chỉ là file cấu hình bảo mật ứng dụng thôi mà, đây chỉ là cách hack singned máy để cài ứng dụng cho luột thôi không die máy được

hic em có kinh nghiệm này, không biết có pác nào nói chưa, đối với những máy đã hackphone trước khi dùng thằng này thì nên format lại máy rùi update, test trên con n80 của em đã hackphone dùng thằng này cài đặt lại thì die luôn ngay mấy giây đầu tiên hic

Cho em hỏi là dow fw của E71 có vấn đề gì ko bác.Nếu có bác cho em xin FW 300 xxx APAC của E71 với.Em đang dùng Fw400 nhưng thấy nhiều lỗi quá.Đặc biệt là thỉnh thoảng mất rung.Khỏi động lại mới đc.bác có cho em xin nhé.

bác giúp e máy e n95 8gb hiện giờ đang là v.31 e mún downgrade xuống v30 vì e chưa hack đc phone,e đã làm các bước bác hướng dẫn tới chỗ check vào manual flash thì hiện ra cái list chọn phone e chọn đời phone thì chương trình jaf tự tắt e sử dụng winxp sp3 bác hướng dẫn giúp e 1 tí nhé!!!thank bác nhìu nhìu ạ!(lưu ý là lúc đó phone e đang mở và e đã check vào 4 nơi mà bác hướng dẫn còn nếu ko check vào manual flash thì nó ko văng ra e gà nên đành đợi bác hướng dẫn tiếp ạ,nếu bác có lòng thì add nick byzycat2007 chỉ e xong sẽ cafe cafao bác ngay)

Khuyến cáo các bạn không nên downgrade cho dòng BB5. Mình đã down 2 cây thì 2 cây đều không dùng được 2 cổng USB nữa.

con n95 8g của em chạy bị lỗi trắng xóa màn hình!
UP lại không được, Up bằng dead usb cũng không được
nó báo thế này
Detected P-KEY: 9000CC27
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
các bác cứu giúp em với....

con n95 8g của em chạy bị lỗi trắng xóa màn hình!
UP lại không được, Up bằng dead usb cũng không được
nó báo thế này
Detected P-KEY: 9000CC27
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...
các bác cứu giúp em với....

Mang ra ngoài hàng chạy = cáp F-bus thôi.

con E72 mình chạy nó báo thế này, rồi máy tịt ngóm luôn ko thấy khởi động lại. Nhưng bật máy thì nó vẫn lên, không biết chạy nó sẽ bị lỗi gì ko?

Reading flashid...
CMT: 005800EC <=> SAMSUNG (SEC) -> Type not in database
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
This flash file don't support DEAD USB FLASHING!
Error booting phone...

Chỉnh sửa cuối:
con E72 mình chạy nó báo thế này, rồi máy tịt ngóm luôn ko thấy khởi động lại. Nhưng bật máy thì nó vẫn lên, không biết chạy nó sẽ bị lỗi gì ko?

Reading flashid...
CMT: 005800EC <=> SAMSUNG (SEC) -> Type not in database
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Sending RAW loader...
This flash file don't support DEAD USB FLASHING!
Error booting phone...

Nó đã chạy đc đâu mà sợ hỏng mới chả hóc.=))

ặc ặc, thảo nào bật lên vẫn y nguyên :) thế lỗi do đâu vậy? Tại vì sáng nay thấy máy treo quay cu đơ nên mới thử flash lại

ặc ặc, thảo nào bật lên vẫn y nguyên :) thế lỗi do đâu vậy? Tại vì sáng nay thấy máy treo quay cu đơ nên mới thử flash lại

Do chạy = crack nên ko update đc để cập nhật bootloader cho những máy mới, bạn nên dùng Phoenix để up nha.

Sao mình down OGM_JAR...về giải nén toàn bị lỗi nhỉ. Đã thử gỡ hết ra cài lại rùi nhưng vẫn k đc. Mình dùng win xp

Back