• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

đã unlock và cài được rom cook. không biết nói gì để cảm ơn chủ thớt nữa :X

Nếu hạ đc Rom xuống để S-OFF là cách hay nhất. Nhưng máy bạn hạ Rom xuống bị lỗi rồi hạ lại lần nữa vẫn bị lỗi.
Không có S-OFF thì ta sẽ áp dụng cách unlock Bootloader sau đó cài Recovery và Root và làm theo hướng dẫn up rom của mình (Flash file boot.img)

bác mod ơi hướng dẫn em bài up rom qua pc với, của em nâng hboot nó bắt úp rom mà em tìm trong auto update thì nó báo không có rom mới.

bác mod ơi hướng dẫn em bài up rom qua pc với, của em nâng hboot nó bắt úp rom mà em tìm trong auto update thì nó báo không có rom mới.

Nâng cấp Hboot là vào trang http://htcdev.com/bootloader chọn dòng máy bạn dùng sau đó chọn file FW tương thích với thông số máy bạn tải về chép vào thẻ nhớ vào Hboot và up thôi

Nhắn mới để ý, máy mình sau khi updata rom trên htcdev bản 3.13.707.4 nhưng nó k hiện chữ Lock lên là thế nào nhỉ :-s

Nhắn mới để ý, máy mình sau khi updata rom trên htcdev bản 3.13.707.4 nhưng nó k hiện chữ Lock lên là thế nào nhỉ :-s

cũng câu hỏi trên nhưng các bạn cho mình hỏi thêm là nếu ko cần mở unlock thì có thể s-off, hạ room như cách của pak PhamQuang không

- e vừa mới bán con dhd của e mấy hm trc, hm nay thằng e nó nhớ hack mà unlock ko đc

ACE PUT SHIP S-ON RL
HBoot-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Phien ban kernel
2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and18-2#1
wed nov 9 14:04:03 CST 2011
Phien ban Baseband
12.65.60.29u_26.14.04.28_M
Ma so phien ban xay dung
3.13.707.4 CL229204 release0-keys
Phien ban trinh duyet
Wedkit/533.1

Bạn đọc kĩ lại bài 1 nhé. Mình có nói làm như thế nào để nó hiện chữ Lock lên để có thể thực hiện đc tiếp quá trình unlock.

Phần "Select your device" các bạn chọn HTC Desire HD.
Tiếp tục theo các bước chỉ dẫn.
Đến lúc này nó sẽ yêu cầu ta phải updata Rom. Tìm bản update đúng với khu vực máy bạn. Mục đích của việc updata này là để nâng Hboot lên. Và thêm cái chữ Lock ở trong Hboot

cũng câu hỏi trên nhưng các bạn cho mình hỏi thêm là nếu ko cần mở unlock thì có thể s-off, hạ room như cách của pak PhamQuang không

- e vừa mới bán con dhd của e mấy hm trc, hm nay thằng e nó nhớ hack mà unlock ko đc

ACE PUT SHIP S-ON RL
HBoot-2.00.0027
MICROP-0438
RADIO-26.14.04.28_M
eMMC-boot
Phien ban kernel
2.6.35.10-g931a37e
htc-kernel@and18-2#1
wed nov 9 14:04:03 CST 2011
Phien ban Baseband
12.65.60.29u_26.14.04.28_M
Ma so phien ban xay dung
3.13.707.4 CL229204 release0-keys
Phien ban trinh duyet
Wedkit/533.1

Không Unlock Bootloader đối với DHD vẫn có thể S-OFF đc bình thường. Và nếu đã lỡ unlock rồi thì phải Relock thì mới hạ Rom đc.
Unlock Bootloader là mở khóa Bootloader của HTC. Vì unlock Bootloader chỉ mở khóa 1 phần và không up Kernel thông qua Recovery nên quá trình up Rom sẽ phức tạp hơn. Hướng dẫn mình có nêu ở trên.
S-OFF là tắt bảo mật máy cho bạn toàn quyền phá máy luôn. Vì Hboot máy bạn đã đẩy lên 2.00.0027 đồng thời mình nghĩ Base trong máy cũng phải là 3.x trở lên cho nên bạn phải áp dụng cách hạ Rom xuống 1.32 mới S-OFF đc.
Nếu không hạ đc Rom xuống 1.32 bạn có thể tham khảo cách Unlock Bootloader như bài đầu.

chỉ mình cách lấy file boot.img để flash với. giải nén rom cook cần up ra ko biết lấy thế nào nữa:(

Anh cũng không tìm thấy cái boot.img đâu cả . Rom mới cho One X thì có chứ rom cho DHD lâu rồi , không thấy đâu hết

Bạn dùng Rom gì. Không có thì sao có thể chạy đc
Anh định up bản Android Revolution HD 7.0.4 này cho thằng em . Bình thường thì có file boot.img ngay bên ngoài nhưng bản này tìm mãi không thấy đâu cả

Anh định up bản Android Revolution HD 7.0.4 này cho thằng em . Bình thường thì có file boot.img ngay bên ngoài nhưng bản này tìm mãi không thấy đâu cả

Trong Kernel đó đại ca. Có 2 file *.img. Bác lấy file nào cũng đc rồi đổi tên thành boot.img nhé. :D

Không Unlock Bootloader đối với DHD vẫn có thể S-OFF đc bình thường. Và nếu đã lỡ unlock rồi thì phải Relock thì mới hạ Rom đc.
Unlock Bootloader là mở khóa Bootloader của HTC. Vì unlock Bootloader chỉ mở khóa 1 phần và không up Kernel thông qua Recovery nên quá trình up Rom sẽ phức tạp hơn. Hướng dẫn mình có nêu ở trên.
S-OFF là tắt bảo mật máy cho bạn toàn quyền phá máy luôn. Vì Hboot máy bạn đã đẩy lên 2.00.0027 đồng thời mình nghĩ Base trong máy cũng phải là 3.x trở lên cho nên bạn phải áp dụng cách hạ Rom xuống 1.32 mới S-OFF đc.
Nếu không hạ đc Rom xuống 1.32 bạn có thể tham khảo cách Unlock Bootloader như bài đầu.

ko úp kenerl có nghĩa là cũng ko up room cook đc cho nên bắt buộc phải unlock hả bạn

cho hỏi mình recovery chạy file DesireHD_RECOVERY.bat thì ở CMD hiện:

E:\unlock broader DHD\Recovery_Ace_v5.0.2.0>adb-windows reboot bootloader
* daemon not running. starting it now *
* daemon started successfully *
error: device not found

E:\unlock broader DHD\Recovery_Ace_v5.0.2.0>fastboot-windows flash recovery reco
very-clockwork-5.0.2.0-ace.img
< waiting for device >

tức là sao. Ai biết giúp mình với :-/

cho hỏi mình recovery chạy file DesireHD_RECOVERY.bat thì ở CMD hiện:

E:\unlock broader DHD\Recovery_Ace_v5.0.2.0>adb-windows reboot bootloader
* daemon not running. starting it now *
* daemon started successfully *
error: device not found

E:\unlock broader DHD\Recovery_Ace_v5.0.2.0>fastboot-windows flash recovery reco
very-clockwork-5.0.2.0-ace.img
< waiting for device >

tức là sao. Ai biết giúp mình với :-/

Tức là máy chưa nhận Driver. Kiểm tra lại đã cài Driver cho PC chưa.
Đưa máy vào Hboot sao đó chọn Fast Boot rồi mới thực hiện nhé.

Khi e updata để nâng hboot lên thì hiện thông báo là máy e phải update, trong khi máy e đã là 3.13.707.4 rồi. E đã down và up lại room ship 3.13.707.4 trên pdaviet rồi, nhưng vẫn không được.

Back