• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

k bik sai chỗ nào thiếu chỗ nào mà mấy ngày nay k cài recovery và root dc bực mình hết sức luôn
lý do mình muốn root là vì:
muốn up rom khác để có cái radio khác ngon lành hơn rom gốc (rom RCmix3D v4)
muốn xóa mấy cái app k xài cho đỡ tốn ram

mãi mà k làm dc bực bội ghê luôn

HBOOT của mình đây

ACE PVT SHIP S-OFF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Oct 11 2010,12:47:02

HBOOT

K có chữ

***LOCKED (OOW)*** hay ***UNLOCKED*** TRÊN ĐẦU, vậy có cần phải unlock bootloader lại k bác???
vào trang http://htcdev.com/bootloader thì k đăng nhập dc
Mấy bác máy có S-OFF sướng thế. Máy e S-ON ko up đc Radio khác dùng rom Cook thi thoảng cứ mất sóng mạng.
Thử downgrade để S-OFF là treo HBOOT ngay. Chán quá

Mấy bác máy có S-OFF sướng thế. Máy e S-ON ko up đc Radio khác dùng rom Cook thi thoảng cứ mất sóng mạng.
Thử downgrade để S-OFF là treo HBOOT ngay. Chán quá

thế đấy, có sẵn S-OFF mà cài recovery theo mấy cách cũng k cài dc mới ức chứ

cái recovery touch đó là file apk, cài vào nó cũng như 1 app bt, đâu phải recovery để mình up rom hay backup resrore j đâu, đang ức chế wa chừng đây

thế đấy, có sẵn S-OFF mà cài recovery theo mấy cách cũng k cài dc mới ức chứ

cái recovery touch đó là file apk, cài vào nó cũng như 1 app bt, đâu phải recovery để mình up rom hay backup resrore j đâu, đang ức chế wa chừng đây

Bác qua đây đọc xem nhé. Bạn làm từ Bước 6 là up Recovery nhé vì máy bạn S-OFF rồi nên ko cần làm mấy bước trên
http://www.pdaviet.net/showthread.p...p-s-off-va-cai-dat-recovery-cho-htc-desire-hd

Bạn ơi mình down trên htcdev chỉ có file này PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029, nhưng khi mình cài vào để updata thì nó hiện thông báo là máy mình chưa được update lên room cao nhất, trong khi máy mình đã room cao nhất rồi. Bạn bảo mình xem mấy bài đầu, thì mình thấy chỉ có up room bằng tay thôi. Bạn chỉ cho mình cách nâng hboot lên với

re

Bạn ơi mình down trên htcdev chỉ có file này PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029, nhưng khi mình cài vào để updata thì nó hiện thông báo là máy mình chưa được update lên room cao nhất, trong khi máy mình đã room cao nhất rồi. Bạn bảo mình xem mấy bài đầu, thì mình thấy chỉ có up room bằng tay thôi. Bạn chỉ cho mình cách nâng hboot lên với
bạn coi lại hướng dẫn ấy. MÌnh tóm tắt thế này nhé
1- bạn chạy file PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe
2- khi hiện lên cái bảng thông báo thì đánh dấu vào ô I under... nhưng đừng nhấn next
3- Bạn vào vào C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp rồi bật tìm kiếm lên gõ vào rom.zip. (Nhớ chọn chế độ hiện file ẩn lên nhé). Sau khi tìm thấy file rom.zip(khoảng hơn 200kb thôi) bạn copy ra chỗ nào đó đổi tên thành PD98IMG.zip rồi chép vào thư mục gốc của thẻ nhớ trên điện thoại
4- tắt điện thoại , bật lên nhấn power + volume down để vào Hboot. Máy sẽ tự tự quét và hỏi bạn có update không. Bạn bấm volume up để OK.
5- Đến đây bạn làm tiếp theo hướng dẫn nhé

Hic

Mình đã tiến hành thành công hết tất cả các bước.
Đã xong Rom Manager luôn và đã có được màn hình Recovery như hướng dẫn!
Sau khi từ HBoot, mình update file zip của JellyTime r14 (mới update hôm qua)
Reboot lại thì máy chạy đến chỗ màn hình JellyTime, có nhiều mầu sắc và nhấp nháy sáng rồi đứng miết ở đó, không thấy rục rịch gì nữa hết?

Ai có thể giúp mình với??

Mình đã tiến hành thành công hết tất cả các bước.
Đã xong Rom Manager luôn và đã có được màn hình Recovery như hướng dẫn!
Sau khi từ HBoot, mình update file zip của JellyTime r14 (mới update hôm qua)
Reboot lại thì máy chạy đến chỗ màn hình JellyTime, có nhiều mầu sắc và nhấp nháy sáng rồi đứng miết ở đó, không thấy rục rịch gì nữa hết?

Ai có thể giúp mình với??

Máy bạn S-ON hay S-OFF. S-ON + Unlockbootloader thì phải Flash file boot.img cua bnar ROm bạn vừa up nữa.
S-OFF rồi thì xem lại full Wipe chưa. Thử up sang bản khác xem sao.

Bạn ơi share cho mình file PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe này được không. Mấy hôm nay lên htcdev không thấy file đó nữa.

bạn ơi trong thư mục kernels chỉ có các file có tên đầu là lord_... và rcmix_... thôi :-s (mình đã bật hiện file ẩn rồi)

Chỉnh sửa cuối:
bạn ơi trong thư mục kernels chỉ có các file có tên đầu là lord_... và rcmix_... thôi :-s (mình đã bật hiện file ẩn rồi)
Nếu là tên file dạng .img thì bạn đổi tên thành boot.img là được mà. Thường thì nếu bản rom có tích hợp nhiều Kernel thì trong thư mục kernels sẽ có các thư mục con mang tên của các kernel đó và trong đó sẽ có file boot.img tương ứng của từng kernel.

Bạn ơi trong thư mục kernel của mình có 2 file định dạng .img là: lord và rcmix, thì mình đổi tên file nào và dùng file nào. Ah cho mình hỏi file .img có phải là file Disc Image File không

1. Tải file sau đây: http://www.mediafire.com/?snegr99nskaetli
  2. Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
  3. Đưa máy vào Recovery
  4. Chọn install zip from sdcard, nhấn Power
  5. Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
  6. Chọn file (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
  7. Đợi nó chạy UP xong thì khởi động lại máy là OK
  8. Máy bạn đã có Root.

Để chắc ăn các bạn kiểm tra xem có Superuser và vào Market search và cài ứng dụng "Android Terminal emulator" cho máy, cài xong có thể mở kiểm tra bằng cách gõ 'su", nhấn Enter sẽ xuất hiện dấu "#" là OK.
mình làm tới bước này, làm theo hướng dẫn, trong may chỉ có superuser nhưng cài ứng dụng android terminal emullator nhấn su thì nó không hiện ra dấu thăng.... máy mình đã up được rom cook từ recovery, nhưng bây giờ mình cài các ứng dụng khác ngoài maker search thì đều không cho phép cài đặt,
có phải là máy mình đã root rồi pk,

mình làm tới bước này, làm theo hướng dẫn, trong may chỉ có superuser nhưng cài ứng dụng android terminal emullator nhấn su thì nó không hiện ra dấu thăng.... máy mình đã up được rom cook từ recovery, nhưng bây giờ mình cài các ứng dụng khác ngoài maker search thì đều không cho phép cài đặt,
có phải là máy mình đã root rồi pk,

Up đc Rom Cook thì tức là máy bạn đã có Root rồi.
Muốn cài đc ứng dụng ngoài Market thì bnj phải vào phân Settings/ ứng dụng và cho phep cài đặt ứng dụng ngoài Market

Up đc Rom Cook thì tức là máy bạn đã có Root rồi.
Muốn cài đc ứng dụng ngoài Market thì bnj phải vào phân Settings/ ứng dụng và cho phep cài đặt ứng dụng ngoài Market

recovery ko down đc bạn ơi...chán quá,bổ sung ngay đi nhé...có nhiều cách root quá nhưng chả biết làm theo cách nào nhanh và chuẩn nhất đây

cho mình ? cái rom mà htc cho mình dow về để unlock chỉ có 5,8 m thôi ak các bác.mình dow về chay nó báo lổi không chạy được?

Back