• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

Khi e updata để nâng hboot lên thì hiện thông báo là máy e phải update, trong khi máy e đã là 3.13.707.4 rồi. E đã down và up lại room ship 3.13.707.4 trên pdaviet rồi, nhưng vẫn không được.

muốn up lại ROM gốc thì bạn phải Relock Bootloader nhé

Khi e updata để nâng hboot lên thì hiện thông báo là máy e phải update, trong khi máy e đã là 3.13.707.4 rồi. E đã down và up lại room ship 3.13.707.4 trên pdaviet rồi, nhưng vẫn không được.

Đọc lại mấy bài đầu của Topic. Bạn dùng Gold Card để updata nâng Hboot nhé

máy mình đã S-off, h mình muốn root và cài recovery theo cách này, có cần phải cài gold card k bác???

bác cho mình xin file [TOUCHCOVERY] 4EXT Recovery Touch với nhé

đang cần gấp

máy mình đã S-off, h mình muốn root và cài recovery theo cách này, có cần phải cài gold card k bác???

bác cho mình xin file [TOUCHCOVERY] 4EXT Recovery Touch với nhé

đang cần gấp

Không cần Gold Card đâu. Bạn cứ làm theo hướng dẫn ở bài 2 của topic này.
Máy bạn đã có S-OFF rồi thì cứ cài Recovery sau đó Root là up Rom Cook ok.

Không cần Gold Card đâu. Bạn cứ làm theo hướng dẫn ở bài 2 của topic này.
Máy bạn đã có S-OFF rồi thì cứ cài Recovery sau đó Root là up Rom Cook ok.

Đã có cách nào để S-OFF các máy bị lỗi HBOOT khi hạ ROM chưa bác ơi. Cứ phải up ROM qua file boot.img nản quá :(

sao bộ driver ở #1 mình cài vào pc rùi mà cắm DHD bằng cable vẫn k nhận nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:
sao bộ driver ở #1 mình cài vào pc rùi mà cắm DHD bằng cable vẫn k nhận nhỉ???
Bạn Restart lại PC xem sao. Mình thấy vẫn là Unknow device mà. Giờ bạn nhấn chuột phải vào Unknows device và chọn Update driver nhé. Nếu vẫn không nhận thì bạn remove và cài bản mới hơn xem sao. Thử bản HTC Driver 3.0.0.021 này coi.

Bạn Restart lại PC xem sao. Mình thấy vẫn là Unknow device mà. Giờ bạn nhấn chuột phải vào Unknows device và chọn Update driver nhé. Nếu vẫn không nhận thì bạn remove và cài bản mới hơn xem sao. Thử bản HTC Driver 3.0.0.021 này coi.

đã restar lại pc nhưng vẫn thế, loay hoay mãi k sao làm dc, hay tại mình xài win7 nên khác nhỉ???
để thử bản driver mới này xem sao
có cần phải cài htc sync k bác???

chết choa, để quên DHD bên tiệm mất tiêu rùi, lát chạy wa lấy hihi
thanks bác nha

đã restar lại pc nhưng vẫn thế, loay hoay mãi k sao làm dc, hay tại mình xài win7 nên khác nhỉ???
để thử bản driver mới này xem sao
có cần phải cài htc sync k bác???

chết choa, để quên DHD bên tiệm mất tiêu rùi, lát chạy wa lấy hihi
thanks bác nha
Cài HTC Driver rồi thì không cần cài HTC Sync nữa đâu nhé.

Cài HTC Driver rồi thì không cần cài HTC Sync nữa đâu nhé.

mình cài bộ driver mới ok rùi bác

nhưng sau khi chạy file DesireHD_RECOVERY.bat đợi khoảng 3s thì DHD tự vào HBOOT, còn cmd.exe thì nằm ở mục press any key to continue..... vậy rùi sao nữa bác???

mình cài bộ driver mới ok rùi bác

nhưng sau khi chạy file DesireHD_RECOVERY.bat đợi khoảng 3s thì DHD tự vào HBOOT, còn cmd.exe thì nằm ở mục press any key to continue..... vậy rùi sao nữa bác???
Thì bạn nhấn phím bất kỳ để tiếp tục chứ sao...:D

Thì bạn nhấn phím bất kỳ để tiếp tục chứ sao...:D

lúc nãy tự nhiên DHD vào bootloader, xong mình bấm reboot => recovery thì máy k vào recovery dc, mình phải tháo pin ra rùi khởi động lại
nhưng h pc vẫn k nhận driver nữa, cả tiếng đồng hồ cứ remove rùi cài lại rùi restar pc mấy lần vẫn bị như hình trên mình nói

h làm sao bác??? mình xài win7 32bit

Chắc trưa mai pm yahoo các mod nhờ làm hộ wa teamviewer wá hihi

Chỉnh sửa cuối:
ngủ 1 giấc sáng zậy pc mình lại nhận dc driver, nhưng sau khi chạy file .bat thành công, tưởng chừng như đã có recovery, mình vào HBOOT => recovery kiểm tra thì máy vẫn như lúc chưa làm, nghĩa là máy vẫn ở màn hình DHD có hình tam giác đỏ và dấu chấm thang đỏ ở cạnh dưới của tam giác vậy là sao các bác???

đây là hình khi mình chạy file .bat ở bước cuối cùng trước khi cmd.exe tự động thoát ra

Chỉnh sửa cuối:
ngủ 1 giấc sáng zậy pc mình lại nhận dc driver, nhưng sau khi chạy file .bat thành công, tưởng chừng như đã có recovery, mình vào HBOOT => recovery kiểm tra thì máy vẫn như lúc chưa làm, nghĩa là máy vẫn ở màn hình DHD có hình tam giác đỏ và dấu chấm thang đỏ ở cạnh dưới của tam giác vậy là sao các bác???
Vậy là cài chưa thành công rồi. Bạn thử cài bằng RecoveryManager hay ADB_Flash_Tool xem sao.

1. Cài bằng ADB_Flash_Tool thì bạn tham khảo tại topic này nhé.

*Flash Recovery :

fastboot flash recovery XXX.img

XXX là tên của Recovery bạn định Flash vào máy

2. Bằng RecoveryManager:

- Tải RecoveryManager về.
- Cắm cáp kết nối DHD với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật USB Debugging trên DHD nhé).
- Chạy RecoveryManager trên PC, nhấn Start, chọn Browser... và tìm đến file Recovery .img trên PC.
- Khi hiện bảng mã device của DHD (thường là HTCXXXX) thì bạn nhấn Done.
- Khi flash xong có bằng thông báo hiện ra thì bạn nhấn No nhé.

Vậy là cài chưa thành công rồi. Bạn thử cài bằng RecoveryManager hay ADB_Flash_Tool xem sao.

1. Cài bằng ADB_Flash_Tool thì bạn tham khảo tại topic này nhé.

2. Bằng RecoveryManager:

- Tải RecoveryManager về.
- Cắm cáp kết nối DHD với PC ở chế độ Charge only (nhớ bật USB Debugging trên DHD nhé).
- Chạy RecoveryManager trên PC, nhấn Start, chọn Browser... và tìm đến file Recovery .img trên PC.
- Khi hiện bảng mã device của DHD (thường là HTCXXXX) thì bạn nhấn Done.
- Khi flash xong có bằng thông báo hiện ra thì bạn nhấn No nhé.

sau khi bấm done mình k thấy hiện ra bảng thông báo nào để bấm no hết, máy tự động vào bottloader, mình vào thử recovery thì vẫn như lúc đầu, nghĩa là k vào dc

chay RecoveryManager sau khi nhấn done thì nó vậy đây bác

Chỉnh sửa cuối:
sau khi bấm done mình k thấy hiện ra bảng thông báo nào để bấm no hết, máy tự động vào bottloader, mình vào thử recovery thì vẫn như lúc đầu, nghĩa là k vào dc
Chả hiểu tại sao nữa...:-? Bạn thử cách 1 là flash bằng ADB_Flash_Tool chưa vậy? Hay bạn thử với bản Recovery khác coi sao.

Chả hiểu tại sao nữa...:-? Bạn thử cách 1 là flash bằng ADB_Flash_Tool chưa vậy? Hay bạn thử với bản Recovery khác coi sao.

bác có bản recovery touch k cho mình xin với
bữa có bác kia share mà có 1 file .apk ah

Bạn sang đây nhé.

k bik sai chỗ nào thiếu chỗ nào mà mấy ngày nay k cài recovery và root dc bực mình hết sức luôn
lý do mình muốn root là vì:
muốn up rom khác để có cái radio khác ngon lành hơn rom gốc (rom RCmix3D v4)
muốn xóa mấy cái app k xài cho đỡ tốn ram

mãi mà k làm dc bực bội ghê luôn

HBOOT của mình đây

ACE PVT SHIP S-OFF
HBOOT-0.85.0007
MICROP-0438
RADIO-26.03.02.08_M
eMMC-boot
Oct 11 2010,12:47:02

HBOOT

K có chữ

***LOCKED (OOW)*** hay ***UNLOCKED*** TRÊN ĐẦU, vậy có cần phải unlock bootloader lại k bác???
vào trang http://htcdev.com/bootloader thì k đăng nhập dc

Chỉnh sửa cuối:
Back