• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

Mình sửa link rồi đó bạn

thanks. e đã root đc. dùng cách up rom trên up rom 4.1 có sao ko nhỉ.

P/s: Đưa điện thoại về BOOTLOADER. Kết nối điện thoại với PC. Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat. Chờ ít phút nó Flash xong
xong bước này sau đó vô recovery chỉ cần chọn cook.zip là nó up phải ko a

thanks. e đã root đc. dùng cách up rom trên up rom 4.1 có sao ko nhỉ.

P/s: Đưa điện thoại về BOOTLOADER. Kết nối điện thoại với PC. Chạy file Flash_bootimg_Anzhi.bat. Chờ ít phút nó Flash xong
xong bước này sau đó vô recovery chỉ cần chọn cook.zip là nó up phải ko a

UP đc Rom 4.1 bạn ạ.

đã thực hiện xong bước 2, máy đã s-off có cần làm bc 3 loằng ngoằng thế ko ạ

Chỉnh sửa cuối:
các bác giúp em vs ah

em làm đến bước sop đoạn mã rồi submit mà trang HTCDEV nó báo thế này ah
làm đi làm lại vẫn thế ? vậy là lỗi gì vậy các bác, máy em là máy bản hàn quốc HD A9191

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work.

em làm đến bước sop đoạn mã rồi submit mà trang HTCDEV nó báo thế này ah
làm đi làm lại vẫn thế ? vậy là lỗi gì vậy các bác, máy em là máy bản hàn quốc HD A9191

We're sorry, but it appears your attempt to unlock the bootloader on this device has failed. This could be caused by several factors including simple errors in the entry of the unlock token, problems with your device, or a lack of manufacturer support for the unlocking process. Please see the specific error code listed below, and try again if necessary.

Error Code: Invalid Bootloader Token Length.
Error Reason: The submitted Token appears to be the wrong length and won't work.
Lỗi này là do bạn copy đoạn mã token bị thừa, bạn copy đúng như hình minh họa dưới là ok.

Help.

Máy mình lúc trước đã root và up lên ICS. Sau này lỡ up lại rom ship bản android 2.3.5 build 3.12 nên mất root và mất luôn recovery, giờ máy chỉ còn mỗi SHIP S-OFF. Giờ mình muốn up rom cook JellyBean thì phải làm thế nào? Nhờ các bạn hướng dẫn chi tiết chút, cám ơn nhiều. À bạn nào có bản rom JellyBean nào ổn định thì cho mình xin link download luôn nha, thanks. :)

Chi tiết tùng bước làm trên HTC DEV.
  1. Từ bước 1 tới 4: là các bạn đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
  2. Bước 5: ko cần phải loằng ngoằng tải luôn cái này về giải nén folder Android chép vào ổ C của máy tính.
  3. Bước 6,7: Start > Run > Type CMD, gõ lệnh cd c:\Android
  4. Bước 8: Chuột phải vào cửa sổ CMD paste dòng này vào: fastboot oem get_identifier_token
  5. Bước 9: Chuột phải vào dòng mã đó chọn Mark làm theo hình vẽ nhấn Enter để Copy.
  6. Bước 10: Dán đoạn mã vừa copy vào phần My Device Identifier Token
  7. Bước 11: Tải file Unlock_code.bin đính kèm ở Email gửi về chép vào C:\Android
  8. Bước 12: Chuột phải dán tiếp dòng lện này vào cửa sổ CMD: fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin
Kết thúc: =D>

link tải ở bước 5 bị die r bro, cho xin lại link khác đi. thx

Hạ Rom ICS 4.0.3 xuống Rom Ship

Cho mình hỏi bây giờ mình up lại ROM SHIP thì nó báo "version main is older" thì mình phải làm sao?

link ở bước 5 die r bro, cho mình xin lại link khác đi. thx
Của bạn đây http://www.mediafire.com/download.php?2lbyji4otflhcx7.

Cho mình hỏi bây giờ mình up lại ROM SHIP thì nó báo "version main is older" thì mình phải làm sao?
Đó là lỗi do bạn úp bản Ship Rom có version thấp hơn version bản Ship Rom trước đó trong máy. Bạn úp bản Ship rom gốc mới nhất là được.

Back