• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOTLOADER - ROOT- RECOVERY-UP ROM COOK CHO DESIRE HD VỚI S-ON

Chà, tên file là gì? Chắc cũng update thông qua Fastboot như úp rom thôi.

nhưng up nó báo lổi,mà hình như là nó bảo vào máy update lên bản mới nhất mà máy e đã là 3.13.707.4 rồi không biết lấy ở đâu ra bản ship rom cao hơn để úp cho nó mệt mỏi với em này quá?

nhưng up nó báo lổi,mà hình như là nó bảo vào máy update lên bản mới nhất mà máy e đã là 3.13.707.4 rồi không biết lấy ở đâu ra bản ship rom cao hơn để úp cho nó mệt mỏi với em này quá?
Thế thì thôi, quan tâm đến nó làm gì cho mệt...:D Chắc là file fix gì đó thôi mà.

Thế thì thôi, quan tâm đến nó làm gì cho mệt...:D Chắc là file fix gì đó thôi mà.

công nhận trước h chưa gặp e nào khó chơi như em này máu úp rom mà root máy ko được tức quá anh ơi?h đang ngồi chuẩn bị làm lại goldcard thử tiếp?phải chi anh ở saigon nhờ anh làm giùm?

Tôi đã relock lại thành công nhưng khi up rom ship máy báo "Main version older. Update fail. Press power to reboot". Vậy tôi phải làm sao để up lại rom ship? Thanks

Tôi đã relock lại thành công nhưng khi up rom ship máy báo "Main version older. Update fail. Press power to reboot". Vậy tôi phải làm sao để up lại rom ship? Thanks
Lỗi này là do bản Ship Rom cũ trong máy (bản Ship Rom úp gần nhất) có version cao hơn bạn Ship Rom bạn úp.

không tim thấy file rom.exe

sao em tim mai ma không thấy file room.exe nhi. a chủ thớt cho em xin yahoo hướng dan e cai. khi down tren wen chạy thi no doi ha xuong 3.13.707.3 trong khi cua e la .4 vậy làm sao chỉ em với

Chỉnh sửa cuối:
cho mình ? cái rom mà htc cho mình dow về để unlock chỉ có 5,8 m thôi ak các bác.mình dow về chay nó báo lổi không chạy được?

Đúng rồi bạn, file đó dung lượng rất nhỏ. File này khi chạy sẽ update HBOOT của bản lên version 2.00.0029 để có thể unlock BOOTLOADER được

Chỉnh sửa cuối:
root không được

em dung htc desire hd 2.3.5 FW 3.13.707.4. làm theo hướng dẫn mà không được nó báo lỗi 190 là hạ room 3.13.707.3,
Thử cách copy bo vao the nhớ .copy file rom.zip đổi tên rùi bỏ vào thé nhớ vẫn không được. copy file PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe doi thanh .zip bo vao the nho cung k dc . no bao :
PARING ....( SD ZIP )(1) BOOTLOADER.
CANCEL UPDATE!
PRESS ( POWER ) TO ROBOOT.
BẤM ROBOOT LAI VẪN BI.

em dung htc desire hd 2.3.5 FW 3.13.707.4. làm theo hướng dẫn mà không được nó báo lỗi 190 là hạ room 3.13.707.3,
Thử cách copy bo vao the nhớ .copy file rom.zip đổi tên rùi bỏ vào thé nhớ vẫn không được. copy file PD9810000_Ace_Sense30_S_hboot_2.00.0029.exe doi thanh .zip bo vao the nho cung k dc . no bao :
PARING ....( SD ZIP )(1) BOOTLOADER.
CANCEL UPDATE!
PRESS ( POWER ) TO ROBOOT.
BẤM ROBOOT LAI VẪN BI.

Tạo gold card đi bạn. Tạo xong chép file fw vào thẻ đưa máy vào bootloader là up đc

Thanks bạn, mình đã unlock bootloader, cài recovery và root được máy :D. Bây h mình muốn up room thì có cần thiết phải cài FULL_WIPE_1.5_EXT4 không ? và trong link down room android revolution HD http://www.androidrevolution.nl/downloader/download.php?file=Android_Revolution_HD-4G_7.0.4.zip mình không tìm thấy file boot.img.

Bạn ơi bạn làm như thế nào thế. Bạn có ở HN không mình nhờ bạn làm giúp nhé. Mình mới mua Desire HD mà chưa biết cách root với up Rom cook. Muốn lên 4.0 quá mà không được:|

Bạn ơi bạn làm như thế nào thế. Bạn có ở HN không mình nhờ bạn làm giúp nhé. Mình mới mua Desire HD mà chưa biết cách root với up Rom cook. Muốn lên 4.0 quá mà không được:|

Hướng dẫn ngay bài đầu đó thôi bạn. :))

HTC DHD

Hướng dẫn ngay bài đầu đó thôi bạn. :))
Hôm nọ mình xem thì máy cài RECOVERY rùi, nhưng mà lại không vào được RECOVERY. Lúc vào xong thì máy hiện lên cái cảnh báo tam giác màu đỏ, mình đưa cho bạn mình xem thì nó bảo là máy chưa root, làm thế nào đê biết máy đã root chưa vậy bạn.

hình cái hboot 2.00.29 nó cứ bắt update rom lên bản cao nhất , máy mình đã bản 3.13.707.4 rồi còn up gì nữa :-s . ai giải thích hộ m với :(.
máy của e mới được cứu sau khi hạ rom. đã mang ra tiệm trước khi cứu. e đã up rom 3.13.707.4 rồi giờ nó cứ bị lỗi tắt màn hình là tự động reset liên tục. chỉ khi cắm cable thì ko sao. e ko biết có phải do lỗi phần cứng ko. cũng ko biết giờ nên up bản rom nào để hết lỗi. đã thử factory reset và up lại chính rom 3.13.707.4 down ở pdaviet đây mà vẫn ko đc.
làm ơn chỉ giúp e nên down bản rom nào để up lại :( . máy e s-on chưa root j cả

Chỉnh sửa cuối:
Hôm nọ mình xem thì máy cài RECOVERY rùi, nhưng mà lại không vào được RECOVERY. Lúc vào xong thì máy hiện lên cái cảnh báo tam giác màu đỏ, mình đưa cho bạn mình xem thì nó bảo là máy chưa root, làm thế nào đê biết máy đã root chưa vậy bạn.

Vào Menu ứng dụng xem có cái ứng dụng Super SU không. Thử vào Market tải thử phần mềm Root xem nó có chạy đc không (Quick Boot chẳng hạn)
vào Market search và cài ứng dụng Free "Android Terminal emulator" cho máy, cài xong có thể mở kiểm tra bằng cách gõ 'su", nhấn Enter sẽ xuất hiện dấu "#" là có Root
chú ý: Không cần Root vẫn cài đc Recovery bình thương.

hình cái hboot 2.00.29 nó cứ bắt update rom lên bản cao nhất , máy mình đã bản 3.13.707.4 rồi còn up gì nữa :-s . ai giải thích hộ m với :(.
máy của e mới được cứu sau khi hạ rom. đã mang ra tiệm trước khi cứu. e đã up rom 3.13.707.4 rồi giờ nó cứ bị lỗi tắt màn hình là tự động reset liên tục. chỉ khi cắm cable thì ko sao. e ko biết có phải do lỗi phần cứng ko. cũng ko biết giờ nên up bản rom nào để hết lỗi. đã thử factory reset và up lại chính rom 3.13.707.4 down ở pdaviet đây mà vẫn ko đc.
làm ơn chỉ giúp e nên down bản rom nào để up lại :( . máy e s-on chưa root j cả

Bạn up lại Rom Ship rồi mà vẫn không đc thì nguy cơ phần cứng là rất cao. Bạn cứ thửu unlock Bootloader rồi up ROm Cook xem sao.

Vào Menu ứng dụng xem có cái ứng dụng Super SU không. Thử vào Market tải thử phần mềm Root xem nó có chạy đc không (Quick Boot chẳng hạn)

chú ý: Không cần Root vẫn cài đc Recovery bình thương.

Bạn up lại Rom Ship rồi mà vẫn không đc thì nguy cơ phần cứng là rất cao. Bạn cứ thửu unlock Bootloader rồi up ROm Cook xem sao.

bác ơi rom e đang là 3.13.707.4 khi unlock boot nó bắt up rom 3.13.707.3 thì phải làm sao đây :(
e đã đọc mấy comment rồi nhé. máy e up rom 3.13 704.4 bằng thẻ mà unlock cũng ko đc luôn

Chỉnh sửa cuối:
bác ơi rom e đang là 3.13.707.4 khi unlock boot nó bắt up rom 3.13.707.3 thì phải làm sao đây :(
e đã đọc mấy comment rồi nhé. máy e up rom 3.13 704.4 bằng thẻ mà unlock cũng ko đc luôn

Tạo Gold Card là up đc.

Back