• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

Em đã cài Regional rồi (nhét đĩa win vào cài thêm) em xài xp_sp3. Bó tay :(.
Nếu không gặp vấn đề này thì em đã VH đc cả X-plore rồi

Nếu cài font hỗ trợ tiếng Việt ngay từ đầu có thể sẽ xảy ra lỗi như bạn nêu đó. (Cái này tui có từ kinh nghiệm tạo menu tiếng Việt trong VB6.0). Nếu có thể thì bạn cài lại win, chọn language mặc định sau đó mới cài thêm cho nó hỗ trợ font Đông Á.

maddot là SƯ PHỤ của KJR trong vấn đề Việt hóa đó các bạn. Hãy tận dụng cơ hội mà "hạch sách" ảnh nha.

Nếu cài font hỗ trợ tiếng Việt ngay từ đầu có thể sẽ xảy ra lỗi như bạn nêu đó. (Cái này tui có từ kinh nghiệm tạo menu tiếng Việt trong VB6.0). Nếu có thể thì bạn cài lại win, chọn language mặc định sau đó mới cài thêm cho nó hỗ trợ font Đông Á.

giải thích chưa hợp lý cho lắm. Đành chờ sư phụ của anh KJR zậy.

ha ha ha cho em sì pam 1 tí. em đã khắc phục đc lỗi rồi. hé hé. VH tiếp thôi. Tối nay ráng VH cho xong cái Resco View cho anh em xài. Now anh em click thank ủng hộ tinh thần nhiệt tình của em đi. để em có hứng mà phục vụ.

Gặp lỗi sau khi dịch xong không lưu lại được.

Không lưu được là sao a?
A cho e cái ảnh. Thường sau khi dịch a chọn File/Save as, đặt tên là xong mà.

ha ha ha cho em sì pam 1 tí. em đã khắc phục đc lỗi rồi. hé hé. VH tiếp thôi. Tối nay ráng VH cho xong cái Resco View cho anh em xài. Now anh em click thank ủng hộ tinh thần nhiệt tình của em đi. để em có hứng mà phục vụ.

Em khắc phục bằng cách nào, nói luôn chứ em :D

Không lưu được là sao a?

Anh không có ảnh rồi. Sau khi dịch xong lưu lại, sửa tên đưa vào máy thấy vẫn bình thường, vào lại phai mình làm lúc nãy nó kko lưu những gì mình đã dịch mà nó giữ phai gốc và sữa tên cho mình. Mờ mắt luôn. Tức thật.

hay quá nha. mình đang và rất càn topic nè. Lập nhóm SOSVIET để cạnh tranh với OSVIET nha

Không lưu được là sao a?

Em khắc phục bằng cách nào, nói luôn chứ em :D

Làm giống như các bước ở trang đầu, rồi chỉnh giống trong hình là okey à. chỉ có dzậy thôi. Vô tình lụm được bí kíp =D>

Chỉnh sửa cuối:
Bài này hướng dẫn Việt hóa các ứng dụng LonelyCatGames của anh maddot. Mình chưa test cách này nha.

Đi vòng vòng thấy "nhu cầu" Việt hóa nhiều ghê, thừa thắng xông lên tui sẽ viết vài bài nữa, anh em ủng hộ nha.
----------------------------------
Bài này nói cách Việt hóa (trên pc nha) đa số các soft của Mr. Lonely Cat Games (SmartMovie, Jukebox,...). Soft của hãng này dễ chịu lắm :))
Yêu cầu:

Bạn biết English :D (hoặc các ngôn ngữ được soft mặc định hỗ trợ <-- để dịch qua tiếng Việt); có chương trình giải nén (winrar, hoặc 7zip... theo tui thấy xài 7zip hay hơn, vì nó cho edit ngay trong tập tin nén,khỏi mắc công giải nén+sửa+nén lại ;;)); soft mở gói file SIS và soft đóng gói file SIS (tui xài UnSIS 3.1 và SISBoom 3.0 2 cái này có bạn khác up rồi, nếu làm biếng tìm thì nói, tui up lên :D); biết cách sử dụng 2 cái tool trên (hổng biết thì hỏi nha :D)
Thực hiện:

Trên pc:
.:b1:. Rã file cài (.SIS) của soft cần Việt hóa ra, vào thư mục chứa mấy cái file vừa bị rã tìm file .dta,

.:b2: Mở cái file đó bằng chương trình giải nén (tui xài 7zip) sẽ thấy thư mục "LANG" (xem hình 1 nha). Mở thư mục "LANG" sẽ thấy mấy cái file ngôn ngữ (xem hình 2). Bạn muốn Việt hóa ngôn ngữ nào thì bấm nút phải chuột chọn EDIT hoặc ấn phím F4, ở đây tui chọn ENGLISH (xem hình 3). Nó hiện ra nội dung file text trong NOTEPAD (như hình 4).

.:b3:. Sau khi mổ xẻ giờ thì bạn muốn "làm món gì" tùy bạn :)).

.:b4:. Sửa chữa xong thì nhớ SAVE lại (Ctrl-S hoặc FILE/SAVE), đóng NOTEPAD lại.

.:b5:. Nó hiện ra thông báo đại khái là hỏi bạn cập nhật file nén đó không (hình 5), nhớ bấm OK là xong.

.:b6:. Đóng gói thư mục này trở lại thành file SIS. Copy file SIS vừa đóng gói qua phone.

Trên phone:
Cài file SIS đó và hưởng.......... hậu quả :))

anh Kojiro ơi,có phần mềm Unsis 3.1 SisBoom không anh,anh có thể up lên cho tụi em ngâm cứu luôn được không?thanks:D

anh Kojiro ơi,có phần mềm Unsis 3.1 SisBoom không anh,anh có thể up lên cho tụi em ngâm cứu luôn được không?thanks:D

A chỉ tìm thấy Unsis 3.1 thôi còn sisboom thì chỉ dành cho S60v2.

Linl đây nhé. Acc và Pass để down là PDAVIET.

cám ơn anh nhiều lắm!em đang tìm kiếm nãy giờ.Nhung nếu mình giải nén file sis ra rồi mình muốn đóng nó lai thành file sis thi dùng chương trình gì trên máy PC hả anh!mong anh chỉ giáo cho đàn em học hỏi!=D>:)

cám ơn anh nhiều lắm!em đang tìm kiếm nãy giờ.Nhung nếu mình giải nén file sis ra rồi mình muốn đóng nó lai thành file sis thi dùng chương trình gì trên máy PC hả anh!mong anh chỉ giáo cho đàn em học hỏi!=D>:)

Không chịu đọc gì hết :D, tại đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33317

đây là Sisboom phiên bản dành cho S60v3.Em mới lang thang trên mạng dowload về được,không biết có ít cho ae không nên up lên,nếu ae nào cần thì lấy về test thử nhe!
http://www.imserba.com/forum/showthread.php?t=116915

A up lên cho mọi người dùng luôn.

Việt Hóa

Mình cũng đang Việt Hóa PM "RescoViewer" không biết nó có chạy được không nữa! Được 50% rồi, hy vọng sẽ khả quan. Anh em nào có cùng sở thích như vậy thì vào topic này cùng thảo luận cho vui.=D>

Mình cũng đang Việt Hóa PM "RescoViewer" không biết nó có chạy được không nữa! Được 50% rồi, hy vọng sẽ khả quan. Anh em nào có cùng sở thích như vậy thì vào topic này cùng thảo luận cho vui.=D>

Mình VH đến dòng 57 rồi, dài quá :) Test chạy ok

anh Kojiro cho em hỏi:em đã giải nén file sis ra và đã xử lý xong rùi!bây giờ muốn dóng nó lai thành file sis em dùng SisWare nhưng đóng gói sao hả anh?cái thằng Sisware này em pó tay,xài không được,mong anh chỉ giúp

hahaha!cám ơn anh Kojiro nhìu lắm!em bắt đầu Viet hóa đê!hjhjjh:D

anh Kojiro cho em hỏi:em đã giải nén file sis ra và đã xử lý xong rùi!bây giờ muốn dóng nó lai thành file sis em dùng SisWare nhưng đóng gói sao hả anh?cái thằng Sisware này em pó tay,xài không được,mong anh chỉ giúp

hahaha!cám ơn anh Kojiro nhìu lắm!em bắt đầu Viet hóa đê!hjhjjh:D

Việt hóa xong nhớ share cho a em nữa nhé :D

Đây là ứng dụng chat qua tin nhắn (nếu bạn thích), nó có tính năng cần để "cua gái" là hẹn giờ gửi tin (tui xài cái này để "cua" bx tui đó :))). Đã được Việt hóa 99% (tui hổng dám đụng tới mấy cái thông tin của nhà sản xuất :D). Có kèm "đạn" >:).

Cách dùng:
Cách 1: xem bài này
[URL="http://pdaviet.net/showthread.php?t=33289[/URL]
Cách 2: chờ Kojiro đóng gói :))
-------------------
@Kojiro:
Anh chưa tải được SISWare (tối qua đang 8 với em thì... cúp điện X-( nên anh đi ngủ luôn :))), em đóng gói và share cho các bạn dùm anh nha (bỏ cái đuôi 7z). Thank.
-------------------

Nói thật mình dốt tiêng anh nhưng lại thích sài pm tiếng anh nên không tex thử cái nào cả, nhưng hôm qua nay không biết bao nhiêu lần mà tính cho hết ở cái TOPIC này cứ chờ bài mới là đọc sản phẩm anh em làm ra hoàn thành thấy nó đã làm sao rất vui mình hết lòng cổ vũ anh em nhé,và cũng nên VH các pm cho s60 nữa đi bên đó chắc anh em cần lắm đấy. chúc tất cả sức khỏe trí tuệ cống hiến hết mình nhé.
SORRY đọc xong hãy dell nhé KOJiRo

Back