• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hướng dẫn Việt hóa cho cộng đồng SYM của PV.

hahaha!cám ơn anh Kojiro nhìu lắm!em bắt đầu Viet hóa đê!hjhjjh:D
Gặp lỗi thế này nhé. Trong phần mềm dịch vẫn gõ được tiếng việt bình thường, song ko lưu lại được. copy file Screenshot.rsc đã VH của Kojro để chương trình đọc lại vẫn ko có phon chữ mà Kojro đã VH. Caca bạn có ai giống mình ko, giúp với!

Gặp lỗi thế này nhé. Trong phần mềm dịch vẫn gõ được tiếng việt bình thường, song ko lưu lại được. copy file Screenshot.rsc đã VH của Kojro để chương trình đọc lại vẫn ko có phon chữ mà Kojro đã VH. Caca bạn có ai giống mình ko, giúp với!

Em dùng Unikey 4.0. A nên nói rõ câu lệnh báo lỗi là gì, vì em chỉ gặp lỗi không gõ đựoc dấu chứ chưa gặp lỗi không lưu được :(

Nói thật mình dốt tiêng anh nhưng lại thích sài pm tiếng anh nên không tex thử cái nào cả, nhưng hôm qua nay không biết bao nhiêu lần mà tính cho hết ở cái TOPIC này cứ chờ bài mới là đọc sản phẩm anh em làm ra hoàn thành thấy nó đã làm sao rất vui mình hết lòng cổ vũ anh em nhé,và cũng nên VH các pm cho s60 nữa đi bên đó chắc anh em cần lắm đấy. chúc tất cả sức khỏe trí tuệ cống hiến hết mình nhé.
SORRY đọc xong hãy dell nhé KOJiRo

Mình đã có người đồng hành với mình rồi:p. Mình cũng như bạn vậy từ sáng đến giờ cứ chờ coi có người nào up phần mềm hay gì đó lên mình đợi tới sốt ruột luôn nè. Mong các a khi nào việt hóa xong thì hãy up lên ngay nha nếu ko những người như tụi e sẽ chết vì đói.:p:p

Xong rồi đây: file sisx, mà a Maddot chửa VH hết, yêu cầu a VH 100% :D

Anh cũng vừa đóng gói xong nè, em up rồi thì anh khỏi up :D

Mà cái soft này khá đặc biệt đó: nó có một phần xài ngôn ngữ hệ thống nên không cần Việt hóa, chỉ cần chuyển fone qua ngôn ngữ Việt là có tiếng Việt thôi ;) ([số 1] là ngôn ngữ fone: English, [số 2] là ngôn ngữ fone Tiếng Việt).

Có một số "cái" 0 cần (nhìn hình là hiểu rồi :D, [số 3]) và có những "cái" đụng vào là toi :)) ([số 4])

Ngoài mấy điểm trên và thông tin lúc cài đặt thì đã Việt hóa hết <---- đúng yêu cầu của "ông trùm" rồi hé :))

Gặp lỗi thế này nhé. Trong phần mềm dịch vẫn gõ được tiếng việt bình thường, song 1ko lưu lại được. copy file Screenshot.rsc đã VH của Kojro để chương trình đọc lại vẫn 2ko có phon chữ mà Kojro đã VH. Caca bạn có ai giống mình ko, giúp với!

.:1:. Nếu bấm nút "(S) Save file" mà không lưu được thì bạn vào Menu "SYSTEM/SAVE AS" nha, nên đặt tên khác (cái này để dễ test, bạn mà lưu chồng lên lỡ có die thì khó lòng sửa lại được vì nếu bạn thoát ra thì Ultra... sẽ mã hóa các text tiếng Việt ---> không biết đường sửa :-??) là được.

.:2:. Bạn không xem lại được đâu, vì nó bị mã hóa hết rồi :).

Chỉnh sửa cuối:
b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
mình cài vào mở ra không thấy MENU1 nào cả là sao? ai có bản khác úp lên cho liền đi,

b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
mình cài vào mở ra không thấy MENU1 nào cả là sao? ai có bản khác úp lên cho liền đi,

A đang bàn vấn đề gì thế nhỉ :)

Bài của anh maddot, mình xin phép a post qua đây cho a em theo dõi.

Bài #3 hướng dẫn VH ứng dụng cài rồi đó bước thứ 8 (b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
mình cài vào mở ra không thấy MENU1 nào cả là sao?) bí ngay chỗ này!

Bài #3 hướng dẫn VH ứng dụng cài rồi đó bước thứ 8 (b8:. Cài HelloCarbide, mở nó lên, chọn MENU1, OK (lúc này bạn 0 thể mở soft khác được đâu, chỉ có thể chuyển qua các soft đã mở sẵn).
mình cài vào mở ra không thấy MENU1 nào cả là sao?) bí ngay chỗ này!

Carbide trong bài hack cũ̉ mà mới của em có cái Menu1 này đó a.

Trước giờ em toàn chuyển qua kết nối USB để chép đè không à :D

Bạn xem hình nha. Sẵn tui post cai Hello... lên luôn nè (down về rồi bỏ đuôi .zip nha bạn).

Chà, diễn đàn này anh em "máu" với Việt hóa quá hé ---> tương lai tươi sáng :D.

A Tín nén rar cho a e đi, nhiều người không down được, e phải up lại nè:

Híc,không hiểu sao máy mình không thể truy cập vào USB qua cáp được,máy móc chán quá.Chuyển chế độ là USB thì đc 1 lúc nó lại trở về luôn.

Híc,không hiểu sao máy mình không thể truy cập vào USB qua cáp được,máy móc chán quá.Chuyển chế độ là USB thì đc 1 lúc nó lại trở về luôn.

Chuyển không được hay là đang dùng nó chuyển qua lại. Vấn đề này em hay chỉ người ta, sao hôm nay lại phải đi hỏi thế :| Không được thì dùng đầu đọc thẻ (rất mất công) không thì test kiểu Hellocarbide thử xem sao.

anh có cài font trên dt không? chắc tại font đó.

A Tín nén rar cho a e đi, nhiều người không down được, e phải up lại nè:

Cái này đâu cần giải nén gì đâu, chọn tập tin, bấm phím F2 rồi xóa chữ zip là ok thôi :)). Thủ thuật để post lên diễn đàn thôi, cái đuôi ở giữa mới là đuôi thật, cái đuôi cuối là dỏm :D (diễn đàn đâu cho post file.sis đâu :))).

Tui post bài kiểu đó 0 đó nha :D.

Chính em cũng thấy lạ chỗ đó, mình cài font trên thẻ nhớ chứ không cài trên phone.Để tối lấy con N73 khác thử xem sao hiii. Máu cái Việt Hóa này lắm rồi hiii

Cái này đâu cần giải nén gì đâu, chọn tập tin, bấm phím F2 rồi xóa chữ zip là ok thôi :)). Thủ thuật để post lên diễn đàn thôi, cái đuôi ở giữa mới là đuôi thật, cái đuôi cuối là dỏm :D (diễn đàn đâu cho post file.sis đâu :))).

Tui post bài kiểu đó 0 đó nha :D.

Không có chữ zip mà sao xóa đuợc bạn chỉ có chữ sisx tới đó là hết.

Back