• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

bạn cho hỏi máy mình bb 5.12.01 fw 3.1.3 nhưng ko biết jb bằng pm gì vì mang ra hàng ng ta cài hộ thì có dùng đc bản này ko?

có ai giúp mình với iphone của mình sau khi đưa về chế độ recorvery mode để restore fw này thì ko đc báo lỗi 1064
sau đó mình không tài nào thoát khỏi recorvery mod đc nữa, máy hiện lên cọng cáp và chiếc đĩa 1 lúc thì tắt, bật lại vẫn thấy cái hình đó. giữ power+ home khoảng 15-20s, máy ko hiển thị gì cả màn hình đen xì. nếu giữ khoảng 10s máy bật lên có hình quả táo 1 lúc lại tắt đi và bật lại thấy hình cọng cáp và cái đĩa.
bâyh mình phải làm sao. hjz

@minim0g --- Máy bạn thì vô tư mà lên ... không vấn đề gì cả.
@Cutikit ---- nếu chắc chắn old boot thì lên vô tư thôi nhưng không có shsh thì quay về ko được. Nhưng với 3gs thì mình nghĩ ko có lý do nào lại muốn quay về 3.x khi đã dùng iOS4.0

Qua trang mới thấy báo lổi
có ai giúp mình với iphone của mình sau khi đưa về chế độ recorvery mode để restore fw này thì ko đc báo lỗi 1064
sau đó mình không tài nào thoát khỏi recorvery mod đc nữa, máy hiện lên cọng cáp và chiếc đĩa 1 lúc thì tắt, bật lại vẫn thấy cái hình đó. giữ power+ home khoảng 15-20s, máy ko hiển thị gì cả màn hình đen xì. nếu giữ khoảng 10s máy bật lên có hình quả táo 1 lúc lại tắt đi và bật lại thấy hình cọng cáp và cái đĩa.
bâyh mình phải làm sao. hjz
+ Gắn sạc chừng 1h đi rồi thử restore lại
+ Dùng bất cứ tool JB nào bạn đang có để JB ( tương ứng với FW máy bạn đã từng ở vị trí đó là tốt nhất )
+ Quá trình JB ko thành công thì tiến hành làm lại - trong quá trình JB đến bước máy tự reboot lại đến màn hình trắng thì rút cable và tiến hành restore

Old Bootroom thì Up thoải mái chứ sợ gì!

Hi zenki!
Minh đã up thử rồi ko được báo lỗi 1600,1604 va 3104 mình có lưu shsh của 4.0 thôi mà hiện tại máy đang chạy 4.0.1 BB 13.05 vậy bây giờ mình phài làm sao làm ơn chỉ mình với.

Cám ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:
Hi zenki!
Minh đã up thử rồi ko được báo lỗi 1600,1604 va 3104 mình có lưu shsh của 4.0 thôi mà hiện tại máy đang chạy 4.0.1 BB 13.05 vậy bây giờ mình phài làm sao làm ơn chỉ mình với.

Cám ơn bạn nhiều

Old bootrom chỉ là điều kiện cần chứ chưa đủ cho restore FW Custom. Điều kiện đủ là phải thêm "Đã JB" => bây giờ đã là 4.0.1, nếu có lưu shsh 3.1.2 hoặc 3.1.3 thì còn cứu vãn chứ chỉ có lưu shsh 4.0 không thôi thì đành phải chờ tool JB trực tiếp mới (vì 4.0.1 và 4.0 chưa JB trực tiếp được).

hồi trước mình có up thử bản fw 4.0 custom của bác tinh la gi nhưng toàn bị báo lỗi 16xx mình đã dùng ireb để fix rồi up lại nhưng vẫn ko được. mình đành sài lại fw 3.0 nhưng carrier bây giờ chỉ lên not available, nghĩa là ko báo ở version nào hết. bác doananhtai hay tinh la gi có thể chỉ mình cách up lại carrier mà ko nâng baseband được ko. baseband của mình hiện là 4.26.08

hồi trước mình có up thử bản fw 4.0 custom của bác tinh la gi nhưng toàn bị báo lỗi 16xx mình đã dùng ireb để fix rồi up lại nhưng vẫn ko được. mình đành sài lại fw 3.0 nhưng carrier bây giờ chỉ lên not available, nghĩa là ko báo ở version nào hết. bác doananhtai hay tinh la gi có thể chỉ mình cách up lại carrier mà ko nâng baseband được ko. baseband của mình hiện là 4.26.08

Bạn làm um sùm mà vẫn về lại FW 3.0 được vậy máy bạn 3G hay 3Gs vậy.?

Chỉnh sửa cuối:
máy của mình là 3g world

3G world thì khi thử up cái FW custom 4.0 Bạn có dùng iTunes 9.2 không ?

Vừa mới đọc được từ theiphonewiki là iPhone 3G thì có thể up FW Custom không cần JB trước mà chưa có ai kiểm chứng.
Hay là nhân tiện đây bạn thử làm chuột bạch kiểm chứng lại điều trên để giúp mọi người có thêm kiến thức. Restore FW 3.0 GỐC => đưa về DFU mode => dùng itunes 9.2 shift+restore cái FW Custom 4.0 của tinh_la_gi (nhớ chọn cái cho máy WORLD nhen bạn) xem có được không ? (nếu bạn muốn giữ BB).

3G mà lại World nữa thì sao bây giờ lại còn bị vướng 3.0 không nhúc nhích gì được nhỉ ? trường hợp của bạn hơi bị hiếm đó.

Back