• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

@lecuong : máy bạn restore lại mà ko có phần Cellular Data Network thì trong quá trình Restore chắc có lổi gì rồi ..restore lại đi nhé .. dù dùng bất cứ mạng nào thì nó cũng có Cellular Data Network cả ..

@vh : muốn người khác giúp mình thì trước khi hỏi phải nói thông tin máy mình thế nào chứ hỏi ngan ngan thế giúp kiểu gì ?!

Ngồi buồn hẻm biết làm gì lấy máy ra Restore lại chơi .. ai ngời chọn nhầm bản PV02 3.1.3 làm 1 phát về lại 3.1.3 luôn ... đúng là custom thì có khác .. buồn cho nhiều bác cứ hở chút lổi muốn quay về thì khổ sở SHSH tùm lum ...

Ngồi buồn hẻm biết làm gì lấy máy ra Restore lại chơi .. ai ngời chọn nhầm bản PV02 3.1.3 làm 1 phát về lại 3.1.3 luôn ... đúng là custom thì có khác .. buồn cho nhiều bác cứ hở chút lổi muốn quay về thì khổ sở SHSH tùm lum ...

Trước cũng đã nói rằng hễ xài FW Custom thì thoải mái restore bất kỳ FW Custom phiên bản nào (up / down thoải mái) CHẢ CẦN LƯU LIẾT SHSHs GÌ RÁO TRỌI. Bây giờ đích thân TLG confirm lại một lần nữa. =D>

Bây giờ đích thân TLG confirm lại một lần nữa. =D>
Có confirm hay gì gì đâu ... thấy ghi 02 đè làm luôn ... mà quên bén từ iOS mã code tăng lên 1 số !!! giờ lại phải cho nó lên lại .. cả tuần nay ibook ko vào được làm bao nhiêu thứ "nhét" vào phí công ..

Uống cafe ở chổ nào đây, Ông BatKid ổng ở đâu nhỉ?
Con 3gs của mình mỗi tội úp lên ios4 là bi chạy một tí là restart ngây và cứ thế mà lập lại. Dành về 3.1.2 và 3.1.3 sài. Nản quá luôn.
Vài thông tin khi update.
Đang ở 3.1.2 costom >>> úp lên 3.1.3 hay ios4 >>> điều bị lỗi 29 >> nhưng không sao >> dung recboot hay fix recovery là khởi động vào IP bình thường.
FW 3.1.3 thì nó chạy trơn tru, còn thằng ios4 lỗi là bi chạy một tí là restart ngây và cứ thế mà lập lại. đã thử hết các bản costom không update bb và tự build điều như nhau.
Info: 3gs_L tuần 45 bootrom là iBoot-359,3 ( bootrom cũ nhé)
Vấn đề chả biết thế nào?

Báo cáo đã úp lên ios4.0.1 costome >>> hiện trạng vẫn như cũ, lỗi restart iphone?

@lecuong : máy bạn restore lại mà ko có phần Cellular Data Network thì trong quá trình Restore chắc có lổi gì rồi ..restore lại đi nhé .. dù dùng bất cứ mạng nào thì nó cũng có Cellular Data Network cả ..

@vh : muốn người khác giúp mình thì trước khi hỏi phải nói thông tin máy mình thế nào chứ hỏi ngan ngan thế giúp kiểu gì ?!

Anh TLG ơi máy em lúc Restro máy hay itune không báo lỗi gì hết anh.em cài carrier vn trên cydia rồi nhưng củng dành cho fw3.x thôi ,nên cũng không còn thiếu không vào 3g được anh. Anh có kinh nghiệm chỉ giúp em

Máy e 3gs bản lock, old boot room, chưa JB lần nào, gửi từ mỹ về đã up len ios 4 bây giờ làm thế nào để unlock đc ah???(chỉ cần dùng dc là dc các bác ah ko wan trong FW nữa).....Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Máy e 3gs bản lock, old boot room, chưa JB lần nào, gửi từ mỹ về đã up len ios 4 bây giờ làm thế nào để unlock đc ah???(chỉ cần dùng dc là dc các bác ah ko wan trong FW nữa).....Thanks các bác.

Đang ở iOS4 thì không JB được nên không unlock được,ráng chờ đi bạn ^^

Anh TLG ơi máy em lúc Restro máy hay itune không báo lỗi gì hết anh.em cài carrier vn trên cydia rồi nhưng củng dành cho fw3.x thôi ,nên cũng không còn thiếu không vào 3g được anh. Anh có kinh nghiệm chỉ giúp em

Thử chuyển sang máy tính khác và restore lại xem thế nào nhé... nếu ko đươc nửa thì có thể shift+update lại carrier như longgiang từng hướng dẩn

Thấy Ibook của bác là ham rồi . 3GSW đã lên iOS4 - Custom , nhưng không thể nào sync epub từ PC cho iBook ? GPS chạy ko ổn ...
Bản PV 001 của bác sync iBook chắc ngon rồi .
Down về thử đã
Cảm ơn Bác chủ ...

tình hình là mình vừa 1 phen hú vía với em 3GS 32GB boot củ, kg đọc kỹ, down về, đưa lên, ăn lỗi 1604, máy thì hiện cáp + cd, nản,............ tìm cái iH8sn0w - iREB 3.1-3 For Windows.exe fix vô menu được ==> mừng hết lớn, mà vẫn kg từ cái custom này, quay lên tìm nửa và tìm được cái này

Các bác máy đã dùng spirit để jb thì kg thể restore custom này được phải add source: http://Repo.woowiz.net và Chọn Search tìm Spirit2Pwn để cài đặt, khởi động lại iphone và restore bình thường
cái này có từ lâu rùi bạn àh đã có 1 chủ đề hướng dẫn về cái này rùi.http://www.pdaviet.net/showthread.p...các-bác-đang-ở-3.1.3-amp-jaibreak-bằng-spirit

Thử chuyển sang máy tính khác và restore lại xem thế nào nhé... nếu ko đươc nửa thì có thể shift+update lại carrier như longgiang từng hướng dẩn

shift + update thế nào hả TLG, có carrier của mobifone cho mình xin

40 trở lại mới chơi được bạn ah :D Từ 39 trở về :D

Thôi vậy ngồi đợi, vì con của bản thân là 35, mới lên hôm qua, kg đọc kỹ, 3.1.3, dùng spirit jb, bị ăn lỗi 1604,máy hiện cáp + cd kg thoát được, tính đâu lại đắp chiếu tiếp(vì mới thoát được sau hơn 3 tháng vì cái 3.1.3)

Back