• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

máy 3G 8Gb của em restore chạy ok, các tính năng đều ổn ạh.tiếc cái là em thích cái sbsetting nhưng khi cài lên OS4 thì nó chạy kg được mượt cho lắm.Dù sao cũng thanks bác rất nhiều. Mong là sẽ được thấy bản PV003 của bác sớm. Biết đâu lỗi này sẽ được khắc phục.hihi

Hi! Các bro vui lòng cho mình hỏi 1 câu nhé dù mình đã đọc đến trang 33 rồi cũng hiểu chút ít mình có 2 máy
1 máy 3G_L đang xài bản custom 3.1.2 do VNG build BB: 05.11.07 vậy mình lên custom OS4_PV002 có vấn đề gì k ?
1 máy 3GS_L cũng đang xài bản custom 3.1.2 do VNG build BB: 05.11.07 thông số như sau sx 2009 tuần 24 => old vậy mình lên custom OS4_PV002 có vấn đề gì k ?
thanks các bro đã giúp đỡ

Hi! Các bro vui lòng cho mình hỏi 1 câu nhé dù mình đã đọc đến trang 33 rồi cũng hiểu chút ít mình có 2 máy
1 máy 3G_L đang xài bản custom 3.1.2 do VNG build BB: 05.11.07 vậy mình lên custom OS4_PV002 có vấn đề gì k ?
1 máy 3GS_L cũng đang xài bản custom 3.1.2 do VNG build BB: 05.11.07 thông số như sau sx 2009 tuần 24 => old vậy mình lên custom OS4_PV002 có vấn đề gì k ?
thanks các bro đã giúp đỡ
Cả 3G và 3GS của bạn lên Custom này đều đươc, không có gì phải lo lắng!

Bác ơi cho em hỏi tí nhé, em là ga con, em mới mua 1 cái iphone 3gs lock 3.1.2 vậy thì em úp lên cái này có bị gì không bác, thanks bác.

Bác ơi cho em hỏi tí nhé, em là ga con, em mới mua 1 cái iphone 3gs lock 3.1.2 vậy thì em úp lên cái này có bị gì không bác, thanks bác.
bạn xem coi có thỏa mãn điều kiện để up custom được không.
DK1:Máy bạn phải là old bootrom
DK2:máy bạn chưa JB bằng sprit dù ở 3.1.2 cũng có trường hop JB bằng em này.
nếu đã thỏa mãn 2 điều kiện trên máy bạn có thể sử dụng bản custom này

cho mình hỏi với.máy mình lỡ up lên 3.1.3 với bb 5.12 lúc chưa có tool unlock nên mình đem ra tiệm unlock bằng phần cứng.máy mình sử dụng lại bình thường fw 3.1.3 nhưng với bb 5.11 ah.vậy mình úp được pv002 không,máy mình đã jb rối và đã có cydia rồi.cám ơn chủ thớt.ah nếu mình resto đc pv002 thì là máy có sóng luôn khỏi unlock nữa đúng không ah.em mới sử dụng nên gà mờ lám,thạnk lần nữa

Chỉnh sửa cuối:
Xin chủ thớt giúp mình với?????
Mình vừa mới úp lên v3.1.3(PV02) đã thành công.NHưng khi mình up lên v40(Pv002)3G-L,thì lại bị ăn cáp???????
Mình hạ xuống 3.1.3(Pv02) thì ok.Mình xài Itunes 91.Xin bạn hứong dẫn mình trường hợp này với.MÌnh thích bản custom này của bạn lắm mà up hoài không được???Thank

cho mình hỏi với.máy mình lỡ up lên 3.1.3 với bb 5.12 lúc chưa có tool unlock nên mình đem ra tiệm unlock bằng phần cứng.máy mình sử dụng lại bình thường fw 3.1.3 nhưng với bb 5.11 ah.vậy mình úp được pv002 không,máy mình đã jb rối và đã có cydia rồi.cám ơn chủ thớt.ah nếu mình resto đc pv002 thì là máy có sóng luôn khỏi unlock nữa đúng không ah.em mới sử dụng nên gà mờ lám,thạnk lần nữa
máy bạn là 3G hay 3GS
nếu 3G thì bạn có thể sử dụng bản PV002 này.
còn 3GS bạn phải thỏa mãn 2 Dk Dưới đây mới có thể up bản custom 4.0 PV002 này
DK2:máy bạn chưa JB bằng sprit ,nếu đã lỡ JB bằng sprit thì phải làm theo hướng dẫn ở đây .
Xin chủ thớt giúp mình với?????
Mình vừa mới úp lên v3.1.3(PV02) đã thành công.NHưng khi mình up lên v40(Pv002)3G-L,thì lại bị ăn cáp???????
Mình hạ xuống 3.1.3(Pv02) thì ok.Mình xài Itunes 91.Xin bạn hứong dẫn mình trường hợp này với.MÌnh thích bản custom này của bạn lắm mà up hoài không được???Thank
bạn update itune của bạn lên 9.2 nhé rùi tiến hành restore lại.

máy bạn là 3G hay 3GS
DK2:máy bạn chưa JB bằng sprit ,nếu đã lỡ JB bằng sprit thì phải làm theo hướng dẫn ở đây .

Máy mình là 3G mình đã làm theo bạn hướng dẫn rồi mà vẫn bị ăn cáp không thể lên đến V4 được mong bạn giúp mình với nó báo lỗi 1604.MÌnh đã xem lỗi này và khắc phuc theo hướng dẫn mà không được.
BB của mình là 5.11

Máy mình là 3G mình đã làm theo bạn hướng dẫn rồi mà vẫn bị ăn cáp không thể lên đến V4 được mong bạn giúp mình với nó báo lỗi 1604.MÌnh đã xem lỗi này và khắc phuc theo hướng dẫn mà không được.
BB của mình là 5.11
ban wa đây xem bài hướng dẫn fix lỗi 1604 nhé.
lưu ý: thao tác cho chuẩn nhé thì sẽ đựơc thui

BB của mình là 5.11
Nếu bạn là 3G thì cứ up thẳng lên iOS 4 gốc rồi up lại bản Custom này hoặc dùng Tool JB luôn. Đã có Tool JB cho 3G ở iOS 4 rồi mà :D

máy bạn là 3G hay 3GS

cám ơn nhiều lắm.mình lên thành công rồi.nhưng mình lại không vào 3G được. Cellular Data Network phần này mất rồi.ko cài được APN nên dù mình có dv 3G có bật 3G vẫn không vào 3G được.Xin giúp mình với.có phải do phần mềm hiển thị logo mạng được add sẳn trong PVoo2 không vậy.chỉ mình với

cám ơn nhiều lắm.mình lên thành công rồi.nhưng mình lại không vào 3G được. Cellular Data Network phần này mất rồi.ko cài được APN nên dù mình có dv 3G có bật 3G vẫn không vào 3G được.Xin giúp mình với.có phải do phần mềm hiển thị logo mạng được add sẳn trong PVoo2 không vậy.chỉ mình với
bạn sài sim vina và vettel thì mới có sử dụng được 3G còn mobi thì vẫn chưa được thì phải.
còn Logo Mạng cái đó bạn phải cài mới có.

bạn sài sim vina và vettel thì mới có sử dụng được 3G còn mobi thì vẫn chưa được thì phải.
còn Logo Mạng cái đó bạn phải cài mới có.

em đang sử dụng sim viettel ma.không được anh ơi.làm sao đây.em tìm nhiều rồi mà không thấy.em thấy có nhiều người giống em lắm

máy mình bị treo ở quả táo, có cách nào up lại bản custom không? thanks

máy mình bị treo ở quả táo, có cách nào up lại bản custom không? thanks
máy bạn là 3G hay 3GS
nếu 3G thì
bạn restore lại FW gốc hoặc (sử dụng bản custom này)
còn 3GS thì xem coi máy bạn là Old bootrom hay (new bootrom) nếu là old bootrom thì mới sự dụng được bản custom này.

Back