• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

Chán , admin với chả mod , mình có con 3GS old bootrom nhưng mà đã từng sử dụng spirit , cho nên bây h không thể nào mà restore bản này đc.
Hqua hí hửng tưởng đc sử dụng luôn, ai dè hnay check mới biết là nếu đã sử dụng spirit thì cũng như new bootrom =.=".

Admin lưu ý lần sau nên nêu những điều kiện để up custom firmware , đừng để người khác phải mất công ngồi đọc từng page một ... haiz

Anh ơi máy em là 3GS Lock đang ở Fw 3.12 BB là 5.11 em mún up lên bản này có đc ko anh
Và ở bản này còn bị lỗi ăn cáp ko anh. máy em cứ hết pin là lại bị ăn cap.
mong các anh chỉ giáo em mới làm quen với iphone

Hết pin là lại ăn cáp ==> NEW BOOTROM. Quên FW Custom đi bạn, không bao giờ restore được đâu.

mình restore đi restore lại mấy lần toàn là bị lỗi 1604 hoài chẳng hiểu sao??
máy mình hiện đang xài bản custom 3.1.2 BB 05.11.07 mà ko restore up lên được bản FW 4.0 này
thiệt tình chẳng hiểu sao ai biết làm ơn giúp dùm

Đang xài FW Custom mà restore FW Custom không được, nghĩ cũng lạ (Bạn có đưa về Recovery Mode trước khi restore không ? - nhớ là Recovery chứ không phải DFU nhen).

Chỉnh sửa cuối:
Hết pin là lại ăn cáp ==> NEW BOOTROM. Quên FW Custom đi bạn, không bao giờ restore được đâu.

Thế bây giờ em mún lên IOS4 có đc ko anh.
máy em đang là bản Lock liệu có Unlock đc ko ạ.

nó hiện lên cọng cap và cái dĩa mình cũng làm vậy mấy lần mà cũng toàn là bị lỗi 1604 hoài ah!!!
hix hem biết làm sao nữa luôn

Đã thử cách này của Vipboy chưa bạn.
Lỗi 1604:Thường gặp khi restore FW Custom
Lỗi này xảy ra khi iPhone chưa được Jailbreak mà restore bản FW Custom. Hoặc 3GS có bootrom mới khi restore FW Custom.
khắc phục:
Restore FW gốc hoặc sử dụng IREB để fix lỗi.

mình xài ired rồi lúc mình Brown xong báo toàn là "unable ... ipws" mình đã thử mấy bản rồi mà cũng tuơng tự với nhau ahf

Em dùng 3gs 16g ban Quốc Tế , liệu ban IOS4 này dùng cho máy em chạy có êm không vậy ? em e ngại bị treo tao lam .2 bác có 2 bản hoành thế có thể hướng dẫn cho em cụ thể và chắc chắn nhé ,thanks các bác nhiều..!!!

Lỗi 1604 mình nghĩ là do bạn đã từng sử dụng Spirit nên mới bị vậy ( mình cũng bị ). May mắn là mình kịp giữ cái SHSH , không thì h này lại phải ngồi đợi :(

nó hiện lên cọng cap và cái dĩa mình cũng làm vậy mấy lần mà cũng toàn là bị lỗi 1604 hoài ah!!!
hix hem biết làm sao nữa luôn

Vào trang này đọc đi bạn, ráng tìm lắm mới ra đó...Fix 1604, 1600 Error During iOS 4 Custom Firmware Restore in Tunes

Em dùng 3gs 16g ban Quốc Tế , liệu ban IOS4 này dùng cho máy em chạy có êm không vậy ? em e ngại bị treo tao lam .2 bác có 2 bản hoành thế có thể hướng dẫn cho em cụ thể và chắc chắn nhé ,thanks các bác nhiều..!!!

Hỏi có restore được hay không ? còn tìm cách trả lời...
Chứ hỏi lên chạy có "êm" không, có bị treo táo không ? thì người có trách nhiệm sẽ trả lời 100% KHÔNG ÊM và cơ hội TREO TÁO không giảm mà còn tăng. Tại sao ? JB để xài phần mềm lậu (nếu JB không xài phần mềm lậu thì JB làm gì), mà phần mềm lậu, phần mềm "bẻ cổ", phần mềm can thiệp thô bạo hệ thống (can thiệp chính quy thì apple không cho) ==> chính mấy cái phần mềm này ai bảo đảm là chúng sẽ "êm" sẽ không "treo táo".

Muốn "êm" nhất và "treo táo" ít nhất thì chơi FW gốc đi bạn. FW Custom dành cho "dân chơi không sợ mưa rơi".

Chỉnh sửa cuối:
3gs lock jailbreak bằng spirit có restore được bản này không bác :D

Không được đâu bạn, phải đưa về FW Gốc rồi mới Restore cái này được!

Em da restore về firmware 4.0 rồi (không về 3.1.3 được :( ) . Sau đó em restore thì bị lỗi 1604 khi ở recovery mode, và lỗi 1600 khi ở DFU mode, dùng IReb để fix thì không thấy dấu hiệu gì :( . Liệu em có cần active máy mới restore được không? Đen qua, mượn máy vợ nghịch mà thế này :((

Em da restore về firmware 4.0 rồi (không về 3.1.3 được :( ) . Sau đó em restore thì bị lỗi 1604 khi ở recovery mode, và lỗi 1600 khi ở DFU mode, dùng IReb để fix thì không thấy dấu hiệu gì :( . Liệu em có cần active máy mới restore được không? Đen qua, mượn máy vợ nghịch mà thế này :((

3Gs Lock lên FW Gốc 4.0 rồi thì nếu đã lưu SHSH thì ráng tìm cách lui về 3.1.3 và JB bằng spirit (hoàn trả tình trạng cũ) trả lại cho bà xã và nằm chờ.
Nếu chưa lưu SHSH thì ... Hết cách, chỉ có CHỜ TOOL JB MỚI.

Vậy không có iOS4 Custom cho 2G hả các bác. Buồn nhỉ

Apple từ bỏ nâng cấp FW cho 2G.
Nhưng đang có cái gọi là dự án WHITED00R (whitedoor project)
Thực hiện việc lấy 3.1.3 làm nên và nâng cấp tính năng mới (ráng đem tính năng 4.0 vào được chừng nào hay chừng đó.. tât nhiên là giả lập bằng phần mềm hệ thóng thứ ba).

Hiện đã phát hành phiên bản "iPphone 2G Lite" ... Bản "iPhone 2G Full" còn đang trong dự án.

Bạn có thể theo dõi tình hình tại http://www.whited00r.com/features.html

mình dag xài ifone 3G-L,mình muốn up lên IOS4,nhưng k hiểu cái update BB voi k update BB,2cái này khác jì nhau,theo ae thì nên hay k nên update BB,ai giai thích dùm mình,thank

mình dag xài ifone 3G-L,mình muốn up lên IOS4,nhưng k hiểu cái update BB voi k update BB,2cái này khác jì nhau,theo ae thì nên hay k nên update BB,ai giai thích dùm mình,thank

Máy bạn 3G nên cứ up bb lên cũng không sao.Theo Zenki thì
Baseband lên theo với iOS 4 tránh tình trạng lỗi với Carrier Bundles khi BB và OS không trùng nhau!

Dear TLG
May cua la 3gs lockco sẻial la 86923SD**** co phai duoc san xuat o tuan 23 cua nam 2009 ko?

mình thử Restore bản custum cua TLG nhưng bị lỗi 1604 va bay gio bị kẹt ở recover mode ko thoat ra duoc.

Xin mode giúp đỡ hướng dẫn cách mình khôi phục lại con IP.

Cám ơn nhiều.

* Trước khi restore bản custom nàyma1y mình xài FR 3.1.3 đã jaibreak = spirit vàunlock luôn.

Lưu ý .... chỉ với các iOS4 có mã PVxxx mới sử dụng được các bản iOS khôi phục System dự kiến phát hành trong nay mai. Đây là các bản iOS khôi phục lại hệ thống trong trường hợp máy bị ăn cáp và không mất dữ liệu sau quá trình khôi phục.

Bác tinh-la-gi có thể nói rõ hơn đoạn này được không.Em không hiểu lắm:D

Baseband lên theo với iOS 4 tránh tình trạng lỗi với Carrier Bundles khi BB và OS không trùng nhau!
Nâng hay không thì có lổi đâu ... :p không nâng sau này còn dùng vào nhiều việc \-/

Bác tinh-la-gi có thể nói rõ hơn đoạn này được không.Em không hiểu lắmClick here to enlarge
Khi nào có sẽ rỏ mà ... hjhjhjhj

Đó là các FW North đấy bạn... Nó chỉ khôi phục lại System vì thế dữ liệu sẽ không bị ảnh hưởng sau khi Restore \-/

Thanks!
Máy mình 3GL, 3.12, BB 4.26, thấy anh em khen quá chừng cái OS4, liều mạng up lên, đang preparing..... thì báo lỗi 1604, chuyển sang DFU mode thì bị lỗi 1600, giờ treo cáp luôn rồi, restore lại bản 3.12 cũng ko dc luôn! hic hic, các bác giúp em với, nhìn cọng cáp muốn khóc quá.

Chỉnh sửa cuối:
Back