• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

cuối cùng cũng đã up lên được mà sao kỳ wa TLG ơi!
nó ko kết nối được với itune nó báo lỗi " Itune could not connect to this Iphone because an unknown error occurred (0xE800001) "
vậy giờ làm sao để cho nó kết nối lại hay là cài lại itune
giúp mình gấp nhé

hix mọi người ơi! cứu mình với giờ mình đã úp xong hết rồi
sau đó mình chạy blackra1n để JB nhưng nó dính cáp là sao mình chẳng hiểu gì hết?
ai biết chỉ dùm mình gấp gấp
Thank trước huhu

Chỉnh sửa cuối:
ko dùng được bản cho Itouch 2G. Báo lỗi 1604, chủ topic xem jum với

Chỉnh sửa cuối:
Thanks!
Máy mình 3GL, 3.12, BB 4.26, thấy anh em khen quá chừng cái OS4, liều mạng up lên, đang preparing..... thì báo lỗi 1604, chuyển sang DFU mode thì bị lỗi 1600, giờ treo cáp luôn rồi, restore lại bản 3.12 cũng ko dc luôn! hic hic, các bác giúp em với, nhìn cọng cáp muốn khóc quá.
Có tool cả rồi mà .... nhiều người gặp mà vẩn cứ hỏi nhỉ !!! Các bạn ko chịu khó đọc gì cả !!

cuối cùng cũng đã up lên được mà sao kỳ wa TLG ơi!
nó ko kết nối được với itune nó báo lỗi " Itune could not connect to this Iphone because an unknown error occurred (0xE800001) "
vậy giờ làm sao để cho nó kết nối lại hay là cài lại itune
giúp mình gấp nhé

hix mọi người ơi! cứu mình với giờ mình đã úp xong hết rồi
sau đó mình chạy blackra1n để JB nhưng nó dính cáp là sao mình chẳng hiểu gì hết?
ai biết chỉ dùm mình gấp gấp
Thank trước huhu
không đở nổi .... đã dùng Custom còn JB làm gì nhỉ !@@! X_X

hix giờ mình đang restore lại giờ xin bạn chỉ mình từng bước để mình làm cho có mạng để xài đi huhu

hix giờ mình đang restore lại giờ xin bạn chỉ mình từng bước để mình làm cho có mạng để xài đi huhu

Cho chút thông tin về cái máy và những gì bạn đã làm với cái máy "iu quý" của bạn đi ... nói chung là lịch sử em nó thế nào chi tiết thì tốt mà gần chi tiết củng tốt - có thế mới "đở" giúp bạn được

máy mình hiện đang xài là 3g 8g L FW 3.1.2 BB 05.11.07
hỗm rày mình úp ko được hôm nay mày mò úp lên được mà chỉ khổ nỗi cái là ko có sóng ( mình cài ultrakn0wn rồi mà thấy ko có sóng ) sau đó mình chạy blackra1n thử thì dính cáp
cái mình restore lại thử lần nữa khi syn với iphone xong mình chạy blackra1n thì nó lại dính cáp tiếp.
giờ phải làm sao hả bạn?

A ơi cho e hỏi..khi e restore bản custom này xong thỳ bị chế độ safe mode..bây h e phải làm thế nào để tắt nó đi..

A ơi cho e hỏi..khi e restore bản custom này xong thỳ bị chế độ safe mode..bây h e phải làm thế nào để tắt nó đi..
chế độ safe mode này là do bạn cài bị đụng chương trình mà ra.bạn hãy gỡ những chương trình không cần thiết từ cydia ra.nếu hem hết thì phải restore lai bạn àh.

Thanks!
Máy mình 3GL, 3.12, BB 4.26, thấy anh em khen quá chừng cái OS4, liều mạng up lên, đang preparing..... thì báo lỗi 1604, chuyển sang DFU mode thì bị lỗi 1600, giờ treo cáp luôn rồi, restore lại bản 3.12 cũng ko dc luôn! hic hic, các bác giúp em với, nhìn cọng cáp muốn khóc quá.

Có tool cả rồi mà .... nhiều người gặp mà vẩn cứ hỏi nhỉ !!! Các bạn ko chịu khó đọc gì cả !!

Tool gì vậy bạn, IREB hả, mình thử dùng rồi, mà ko ko có tác dụng gì hết, đưa về DFU mode, click chọn cái 3G, mà ko thấy tác dụng gì, ko thấy màn hình trắng gì hết. Mình đã đọc nhiều chỗ lắm rồi, bạn có thể chỉ giúp mình cặn kẽ 1 tý được ko? hay cho mình Yahoo với, cám ơn bạn nhiều.

Thanks!

Tool gì vậy bạn, IREB hả, mình thử dùng rồi, mà ko ko có tác dụng gì hết, đưa về DFU mode, click chọn cái 3G, mà ko thấy tác dụng gì, ko thấy màn hình trắng gì hết. Mình đã đọc nhiều chỗ lắm rồi, bạn có thể chỉ giúp mình cặn kẽ 1 tý được ko? hay cho mình Yahoo với, cám ơn bạn nhiều.
không phải không hoạt đông mà bạn thao tác không đúng mà thui.

Máy e là mua của Viettel hiện tại đang là 3.1.3 bb 05.12.01 thì up lên ios 4 liệu vẫn nge gọi ok chứ,chắc máy e làm new bootrom nên là ko dùng đc custom đành phải dùng fw ori vậy..chốt lại là liệu up lên sóng gió vẫn ok chứ ạ :D

Máy e là mua của Viettel hiện tại đang là 3.1.3 bb 05.12.01 thì up lên ios 4 liệu vẫn nge gọi ok chứ,chắc máy e làm new bootrom nên là ko dùng đc custom đành phải dùng fw ori vậy..chốt lại là liệu up lên sóng gió vẫn ok chứ ạ :D
Nếu world thỉ sóng ok không vấn đề gì hết.
Còn máy lock thì mỉnh chưa thử của Vettel.khi up lên có sóng không.
Lưu ý: rằng khi Up lên 4.0(3GS) chưa JB đươc nhé.

Nếu world thỉ sóng ok không vấn đề gì hết.
Còn máy lock thì mỉnh chưa thử của Vettel.khi up lên có sóng không.
Lưu ý: rằng khi Up lên 4.0(3GS) chưa JB đươc nhé.

Uh,mình xác định là chưa jb đc rồi,căn bản máy mình hiện tại cũng chưa jaibreak nên muốn lên cho nó thích thôi,theo mình nghĩ thì chắc là tầm mấy ngày nữa là ra tool JB cho 3gs. :D

Back