• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.0.x Custom 3G / 3GS / iPod Gen2

hix cho mình hỏi là sau khi up lên FW4.0 này rồi mình sync với itune sao ko được vậy mình gắn cáp vào thì nó báo là iphone disconnect với itune ko ah
giờ làm sao để iphone mình kết nối với itune được?

hix cho mình hỏi là sau khi up lên FW4.0 này rồi mình sync với itune sao ko được vậy mình gắn cáp vào thì nó báo là iphone disconnect với itune ko ah
giờ làm sao để iphone mình kết nối với itune được?
bác kiểm tra cộng cáp lại xem nhằm khi sạc pin được như syn giữ liệu không được.hoặc đem wa máy tính khác làm

bác kiểm tra cộng cáp lại xem nhằm khi sạc pin được như syn giữ liệu không được.hoặc đem wa máy tính khác làm

mình đã đổi cổng usb và restart máy tính lẫn iphone vẫn y như vậy

mình đã đổi cổng usb và restart máy tính lẫn iphone vẫn y như vậy

Máy của fakahaka này lắm bệnh thế .... báo ngắt kết nối mà cái tên của iphone còn hiện bên trái không vậy ?!

Máy tôi đang dùng 3.1.3 đã jb bằng spirit, mới vừa patch lại spirit xong restore bản fw này ngon lành luôn, thank bác Tinh La Gi nhiều nhé

các bác để ý cái serial của tôi nhé => tuần 4 /2010 => hỏi ai cũng nói là new boot nhưng thực sự nó lại là old boot đó, chỉ cần patch lại spirit là restore fw custom ngon lành

PS: sao tôi up hình nó không hiện ra nhỉ, chỉ thấy mỗi cái link

Last edited by a moderator:
Máy tôi đang dùng 3.1.3 đã jb bằng spirit, mới vừa patch lại spirit xong restore bản fw này ngon lành luôn, thank bác Tinh La Gi nhiều nhé

các bác để ý cái serial của tôi nhé => tuần 4 /2010 => hỏi ai cũng nói là new boot nhưng thực sự nó lại là old boot đó, chỉ cần patch lại spirit là restore fw custom ngon lành

Vậy là thì chúc mừng bạn,nhưng hiếm lắm mới có trường hợp như bạn.

Máy của fakahaka này lắm bệnh thế .... báo ngắt kết nối mà cái tên của iphone còn hiện bên trái không vậy ?!

nó báo là ko kết nối nhưng tên của iphone vẫn hiện bên trái màn hình bình thường chẳng hiểu sao?
nhưng mà khi mình sync thì nó lại báo ko kết nối thế là mình sync ko được?
lên bản này phải công nhận là đẹp thiệt nhưng nỗi cái là máy chạy nó lag chơi game khó wa

Không phải cố tình... nhưng thấy lạ quá Sản xuất tuần 4/2010 mà OLD BOOTROM nên cố ý tìm hiểu hiện tượng lạ:

Vào trang kiểm tra serial : http://www.appleserialnumberinfo.com/Desktop/index.php
gõ số 5K0041133NR báo ngày phát hành đúng 4/2010 nhưng part number lại là : MB717LL/A

Tham khảo trang này: http://www.comparison.com.au/mobile-phones/Apple/iPhone-3G-S-32GB
thì nói MODEL MC133X/A có Manufacture -> Release Date -> Jun 2009 (Ngày phát hành là tháng Sáu năm 2009)

Vậy máy bạn là Model MC133X là bản WORLD => model này đượcphát hành tháng 6/2009 => OLD BOOTROM (đúng rồi không sai quy luật).
Nhưng dò theo số seri 5K0041133NR thì lại báo số seri này thuộc model MB717LL/A => phát hành tuần 4/2010 => NEW BOOTROM.

Chẳng lẽ Apple lấy Model cũ tồn hồi tháng 9/2009 - gắn mác seri mới và bán theo máy mới tuần 4/2010 ?????

Em mới mua máy của viettel đã up lên 4.0 qua itunes co modem firmwave la 05.13.04 liệu có dùng bản custom này được không??? va nếu dùng được thì em dùng itunes để resto ah.em mới từ bên symbian qua nên hơi gà mong các bác chỉ giáo:(

Em mới mua máy của viettel đã up lên 4.0 qua itunes co modem firmwave la 05.13.04 liệu có dùng bản custom này được không??? va nếu dùng được thì em dùng itunes để resto ah.em mới từ bên symbian qua nên hơi gà mong các bác chỉ giáo:(

Máy bạn sẽ là new bootrom nên không chạy Custom được,lên iOS4 chưa jaillbreak được đâu bạn

Đã Up thành công trên iPhone 3G_Lock
Cảm nhận:
-Máy hơi chậm, thỉnh thoảng cứ bị giật giật
-Hình như bị hao pin hơn là FW 3.x.x
-Dùng đc 2 tiếng đồng hồ thì bây giờ bị treo tại Safe Mode, đã khởi động lại nhưng không thoát đc chế độ Safe Mode
Không biết các bác dùng trên 3G thấy thế nào?

Oh .... 3GS mà BB 04.26.08 ... sao thấy giống máy của Panrai thế nhỉ ... ?! Toàn hàng đỉnh của đỉnh ...
Chúc mừng bạn dùng được Custom vì tương lai sẽ dùng được nhiều Custom khác có ý nghĩa hơn !

Đã Up thành công trên iPhone 3G_Lock
Cảm nhận:
-Máy hơi chậm, thỉnh thoảng cứ bị giật giật
-Hình như bị hao pin hơn là FW 3.x.x
-Dùng đc 2 tiếng đồng hồ thì bây giờ bị treo tại Safe Mode, đã khởi động lại nhưng không thoát đc chế độ Safe Mode
Không biết các bác dùng trên 3G thấy thế nào?
- Chú ý khi dùng iOS40 thì nên thường xuyên vào Multitask đóng hẳn các ứng dụng chạy nền đi ... vì khi đạt ngưởn nó sẽ tự đóng lại - nhưng không đóng hẳn mà reset cái ứng dụng đó về trạng thái lúc khởi động vào - còn nếu nó không reset nổi thì máy sẽ tự khởi động lại !!!
- iOS tốn pin hơn 3.x đó là điều hiển nhiên ... nhưng tốn nhiều hay ít là do người dùng quyết định ... mới dùng iOS thì đố người dùng nào chịu để yên mà không mò mẩu xem nó có gì khác với 3.x ... với tần xuất sử dụng tăng cao thì có gắn thêm cục pin thứ 2 thì cũng thấy nhanh hết thôi. ! .
- Máy bị đưa về Safe Mode là cơ chế tự bảo vệ của bất cứ Hệ Điều Hành nào thôi ... bạn kiểm tra lại xem mình đã cài những gì vào máy rồi gở từ từ ra thì sẽ tìm ra nguyên nhân máy bị đưa vể Safe Mode thôi

Baseband Vàng đó Anh >:)

Vậy là anh có 2 cây vàng mà hẻm biết nhỉ ... bởi thế mà mấy cái Custom Update BB đang cho ẩn luôn ... phải giử truyền thống không update này mới được ... ;;)

pùn khi iOS4 k dùng đc cho iPh 2G :(( Híc, thấy mấy pác xài mà mình thèm ><! hông biết khi nào apple nó k wan tâm iPh 2G nữa ha :(

pùn khi iOS4 k dùng đc cho iPh 2G :(( Híc, thấy mấy pác xài mà mình thèm ><! hông biết khi nào apple nó k wan tâm iPh 2G nữa ha :(
2G chạy OS 3 là ngon rồi bạn ạ, 3G ram được 128Mb thì mới chạy được iOS 4, mình dùng 3Gs Ram 256MB mà thấy cài vài app vào là RAM thụt kinh hoàng, chậm hơn nhiều 3.x

Không phải cố tình... nhưng thấy lạ quá Sản xuất tuần 4/2010 mà OLD BOOTROM nên cố ý tìm hiểu hiện tượng lạ:

Vào trang kiểm tra serial : http://www.appleserialnumberinfo.com/Desktop/index.php
gõ số 5K0041133NR báo ngày phát hành đúng 4/2010 nhưng part number lại là : MB717LL/A

Tham khảo trang này: http://www.comparison.com.au/mobile-phones/Apple/iPhone-3G-S-32GB
thì nói MODEL MC133X/A có Manufacture -> Release Date -> Jun 2009 (Ngày phát hành là tháng Sáu năm 2009)

Vậy máy bạn là Model MC133X là bản WORLD => model này đượcphát hành tháng 6/2009 => OLD BOOTROM (đúng rồi không sai quy luật).
Nhưng dò theo số seri 5K0041133NR thì lại báo số seri này thuộc model MB717LL/A => phát hành tuần 4/2010 => NEW BOOTROM.

Chẳng lẽ Apple lấy Model cũ tồn hồi tháng 9/2009 - gắn mác seri mới và bán theo máy mới tuần 4/2010 ?????

Máy mình là lock bạn ơi không phải world, vô cydia xoá ultrasn0w đi là mất sóng liền

Back