• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iTunes - Thảo luận & Cập nhật các phiên bản

Theo mình biết thì hiện y itune k chho reg acc nữa, k biết có đúng k chứ mình vào itune và vào phần create new acc thì itune chạy hoài mà k vô đc bên trong, k biết có bạn nào bị như vậy k? mình mới làm quen với hệ điều hành này, mong các bạn chỉ dẫn, cả tuần rùi mình k reg acc được nên k làm, gì được ngoài nghe nhạc, xem film

Bạn qua đây để hỏi và thảo luận nhé => http://pdaviet.net/showthread.php?t=60504 Không hỏi vấn đề này ở đây!;;)

vi ko co dkien nen toi muon cai them nhac va ung dung/game deu phai cai lai itunes. moi lan nhu vay sync deu mat het du lieu cu.toi muon update them nhung ko muon mat du lieu cu thi phai lam the nao..y toi muon hoi la dung itunes nhe
Posted via Mobile Device

vi ko co dkien nen toi muon cai them nhac va ung dung/game deu phai cai lai itunes. moi lan nhu vay sync deu mat het du lieu cu.toi muon update them nhung ko muon mat du lieu cu thi phai lam the nao..y toi muon hoi la dung itunes nhe
Posted via Mobile Device

MẤT là khi dùng 2 PC khác nhau khi Sync mới mất! Còn trên cùng 1 PC thì khi cần cứ cài Update (Không xóa phiên bản iTunes cũ) vẫn OK mọi thứ!

xin hỏi itunes có thể cài các ứng dụng hoặc game có đuôi dạng pxl,ded,...không

Chỉnh sửa cuối:
Apple ra mắt phiên bản Ituns 9.2.25 bác nào đã sử dụng chưa???

Mấy hôm nay Apple thông báo ra mắt phiên bản Update iTuns lên 9.2 mình đã dow về sử dụng mà chưa phát hiện gì mới, có bác nào sử dụng rồi thấy gì mới thì cùng chia sẽ với anh em nhé:D

Chỉnh sửa cuối:
iTunes không thể kết nối được với iTunes Store

Em đang dùng Iphone bản World, FW 3.1.2, đã JB thành công.
Tình hình của em hiện nay là itunes không nhận diện được iphone nữa. Em không hiểu lý do vì sao hết, vì khi em vừa JB thành công xong, em có tải về vài apps trên cydia, tải về sử dụng rất ok, sau đó em sync vài apps thuốc down từ pda bằng itunes, sau khi syne thành công, mấy apps đó vẫn chạy ngon cơm thì em tháo cáp ra khỏi máy tính. Tối về nhà, em tiếp tục gắn cáp vào đề sync vài bài nhạc vào thì tự nhiên lúc này Itunes không hề nhận diện được iphone nữa, chỉ có nhận được ah....Khi em gắn cáp vào, Itune không tự mở, em phải click vào để mở itunes thì itunes bào là "The itunes could not connect to itunes store. make sure your network connect is active", lúc trước khi em gắn cáp vào thì itunes tự nhận diện được và tự mở ra lun, nó còn xuất hiện lun cả tên Iphone em ra nữa, nhưng b i giờ thì không, cũng chẳng còn hiện tên mà chỉ có chữ Iphone thui, nó chỉ có thể sạc pin ah....em không hiểu vì sao nữa, vì em không hề đụng gì đến hệ thống của máy cả...có ai biết lý do vì sao và có thể chỉ cho em cách giải quyết không???em cũng mua máy chưa được bao lâu nên cũng ko rành lắm!

Em đang dùng Iphone bản World, FW 3.1.2, đã JB thành công.
Tình hình của em hiện nay là itunes không nhận diện được iphone nữa. Em không hiểu lý do vì sao hết, vì khi em vừa JB thành công xong, em có tải về vài apps trên cydia, tải về sử dụng rất ok, sau đó em sync vài apps thuốc down từ pda bằng itunes, sau khi syne thành công, mấy apps đó vẫn chạy ngon cơm thì em tháo cáp ra khỏi máy tính. Tối về nhà, em tiếp tục gắn cáp vào đề sync vài bài nhạc vào thì tự nhiên lúc này Itunes không hề nhận diện được iphone nữa, chỉ có nhận được ah....Khi em gắn cáp vào, Itune không tự mở, em phải click vào để mở itunes thì itunes bào là "The itunes could not connect to itunes store. make sure your network connect is active", lúc trước khi em gắn cáp vào thì itunes tự nhận diện được và tự mở ra lun, nó còn xuất hiện lun cả tên Iphone em ra nữa, nhưng b i giờ thì không, cũng chẳng còn hiện tên mà chỉ có chữ Iphone thui, nó chỉ có thể sạc pin ah....em không hiểu vì sao nữa, vì em không hề đụng gì đến hệ thống của máy cả...có ai biết lý do vì sao và có thể chỉ cho em cách giải quyết không???em cũng mua máy chưa được bao lâu nên cũng ko rành lắm!
Thứ nhất đây không phải là lỗi iTunes không nhận diện được iPhone, theo như bạn nói thì lỗi báo là "The itunes could not connect to itunes store. make sure your network connect is active" có nghĩa là iTunes không thể kết nối được với iTunes Store chứ không phải iPhone. Mình xin hỏi bạn, bạn đang chạy bản iTunes nào? Đã Update lên bản mới nhất (9.0.2) chưa? Internet có hoạt động ổn định không? Đã OFF hết các Firewall trong Window chưa vì đôi khi Firewall của Win cũng sẽ chặn các kết nối tới iTunes Store, bạn có sử dụng các Soft diệt Virus như Norton không bởi nó sẽ chặn Firewall của iTunes và mình đã gặp trường hợp này rồi. Bạn xem và cung cấp thêm thông tin cho các câu hỏi của mình rồi mình sẽ xem sao ;) Yên tâm là iTunes vẫn nhận iPhone bình thường chỉ có không thể kết nối được với iTunes Store thôi :D

Mình xài win xp sp2, itune là bản mới nhất, đã off hết các firewall, cũng bị trường hợp như bạn kia

Lúc trước khi bị trường hợp này, mình đinh nình là do net vì tất cả các máy vi tính trong nhà đều k kết nối với itunestore được, sau 1 time thì tất cả các máy trong nhà đều đã vô được, trừ máy mình ra, có lẽ nên tạm ngừng xài itunes 1 time rùi sau đó sẽ vô được, mình cũng đang tính thử cài đặt lại win xem thử coi sao nèh

Mình đã download itunes mới nhất về rồi, mình chỉ dùng AVG để diệt virus, mà rõ ràng là mình không thay đổi thông số gì ở trong máy hết, mạng vẫn hoạt động bình thường. Buổi chiều mình vẫn connect được, nhưng buổi chiều mình connect bằng mạng LAN của trường, tối về connect bằng máy tính ở nhà thì không được nữa. Zenki chỉ mình cách khắc phục giùm nha.

Mình đã download itunes mới nhất về rồi, mình chỉ dùng AVG để diệt virus, mà rõ ràng là mình không thay đổi thông số gì ở trong máy hết, mạng vẫn hoạt động bình thường. Buổi chiều mình vẫn connect được, nhưng buổi chiều mình connect bằng mạng LAN của trường, tối về connect bằng máy tính ở nhà thì không được nữa. Zenki chỉ mình cách khắc phục giùm nha.
Bạn kiểm tra lại Internet xem sao, thử bật iTunes lên và vào iTunes Store xem sao (không kết nối iPhone nhé) Sợ Internet nhà bạn không vào được iTunes Store. Bạn đang ở đâu? Và xài mạng gì?

Minh da thu roi,ko ket noi voi iphone va de itune tu connect voi itune stora nhug van ko dc,minh dag o tp,quan tan binh va dag dug mag cua fpt,mang van vao bth ma,minh van luot web khi dug itune ma!sorry vi ko go dau vi mih dag dug iphone de truy cap!

Hôm nay em dùng Iphone để vào itunes thì mới phát hiện là Iphone em cũng không vào được itunes, nó báo là "Can not connect Itunes in this country"...E không hiểu nổi lun đó, máy của em là chị em mua bên Malay, có làm hợp đồng với Maxis,rồi nhờ người xách tay về, nhưng thời gian đầu sử dụng vẫn ok mà, vẫn connect với Itunes bình thường, chỉ sau khi sync những apps thuốc và load những apps trên cydia thì bắt đầu có vấn đề.

Last edited by a moderator:
Hôm nay em dùng Iphone để vào itunes thì mới phát hiện là Iphone em cũng không vào được itunes, nó báo là "Can not connect Itunes in this country"...E không hiểu nổi lun đó, máy của em là chị em mua bên Malay, có làm hợp đồng với Maxis,rồi nhờ người xách tay về, nhưng thời gian đầu sử dụng vẫn ok mà, vẫn connect với Itunes bình thường, chỉ sau khi sync những apps thuốc và load những apps trên cydia thì bắt đầu có vấn đề.

Theo ý mình ngĩ là mình sợ máy của bạn bị khoá bởi nhà mạng. Vì máy của bạn là mua theo hợp đồng,có lẽ hiện h chị ban quên trả tiền hằng tháng cho Hãng thì sao?

Lỗi đó báo k thể kết nối tunes trong quốc gia đó, bạn thử vào trong mấy phần cài đặt của itunes chọn coutry : united states xem

E đã kết nối được rồi, e chỉnh lại những thông số trên Itunes là được, vào Edit, chọn Preference là được...thanks anyway các bác đã nhiệt tình giúp em nha.

E đã kết nối được rồi, e chỉnh lại những thông số trên Itunes là được, vào Edit, chọn Preference là được...thanks anyway các bác đã nhiệt tình giúp em nha.

Bạn chỉ mình với ! mình cũng bị lỗi giống bạn đấy :(

Hình như k phải thông số đâu bạn àh
Bạn vào Internet Exploer chỉnh trong phần option - Lan Setting xem có chặn proxy k? nếu có thì bỏ chặn proxy đi
Mình vừa bỏ chặn đi thì itune liền vô store được và yahoo mấy bữa nay k vô được thì h cũng vô được

Hôm nay khi mình vào Store thì các icon của app,game ..... ko hiện hình , chỉ hiện cái xích bị bẻ khóa ..... ko biết đó là gì

Sẳn cho em hỏi luôn
Em mới mua Iphone , mua xong em lai nhà thằng bạn cài Nhạc thử , thì rất okie . nhưng khi em đem về nhà làm .... Backup lại , đặt tên lại , nhưng khi em cài nhạc + hình + v.v bấm vào SYNC thì nó cứ báo lổi thế này .la sao hả các bác

the Iphone '' Tran Vinh '' Cannot be synced. The required disk cannot be found

Back